Chia sẻ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại M

Với tình hình nóng bỏng và căng thẳng hiện nay khi MB đang tuyển dụng Rầm Rộ trên toàn hệ thống đợt 1/2013 cho các vị trí. Mình lập nên topic này hi vọng mọi người có thể chia sẽ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại MB cho các bạn yêu thích và có mong muốn làm việc tại MB.
Chúc tất cả các a/c/e sức khỏe và thành đạt.
Chào thân ái !

Chỉ là 7 năm trong việc xử lý nợ thui. theo mình thì bạn lên qua bank khác làm trưởng phòng xử lý nợ thì tốt hơn là làm nhân viên thẩm định tín dụng của MB.
Sorry vì em đã không nói rõ ý của mình
Kinh nghiệm 7 năm trong QLN thì anh có thừa, nhưng không thể chỉ căn cứ vào số năm kinh nghiệm để khẳng định có ngang hàng với cấp quản lý hay không, có chăng chỉ là ngang hàng về tuổi tác mà thôi.
Em đặt câu nói của em trong ngữ cảnh của bạn Anakin Skywalker rùi mà
^__^

cho em hỏi đi thi GDV có được dùng bảng tài khoản kế toán không ạ? những nhiều tài khoản cấp 3 em không sao nhớ hết được, với lại ở trường thi kế toán vẫn cho sinh viên dùng bảng này

Các anh chị cho em hỏi hồ sơ bản cứng đem đi khi đi phỏng vấn gồm những gì?

Thông tin ứng viên (cái em nộp qua mail)
Bằng đại học, bảng điểm, bằng cấp, chứng chỉ liên quan
Sơ yếu lý lịch, chứng minh photo
Tại MB không cần khám sức khỏe trước, sau khi trúng tuyển MB sẽ yêu cầu khám sức khỏe theo quy định.
P/s: em có băng cấp, chứng chỉ gì em cứ photo mang theo, khi nào cần thì show ra ./.

Anh cho em hỏi là làm việc tại MB nhưng nếu mình có việc do hoàn cảnh bắt buộc phải chuyển đến tỉnh, TP khác (VD: đi học, hoàn cảnh gia đình...) như vậy thì MB có chính sách hỗ trợ sắp xếp chuyển công tác cho nhân viên đến tỉnh, TP đó làm viêc (nếu có vị trí trống phù hợp) không ạ?:)

Em sắp đi thi viết MB, web nói khi đi mang bằng tốt nghiệp và bảng điểm tốt nghiệp có công chứng, nhưng em đang học năm 4, chưa có bằng vs điểm tốt nghiệp vậy có đc vào thi ko?

Trong đơn ứng tuyển MB có yêu cầu khai báo trình độ học vấn từ bậc Trung học phổ thông. Vậy có đem bằng tốt nghiệp THPT theo khi đi thi viết không anh? Thanks!

Dear: A/c
Mình xin tự giới thiệu, mình là thắng hiện đang công tác tại ngân hàng An Bình, mình cũng vừa thi vào Mbbank pgd Xuân Mai chương mỹ, mình cũng chưa nắm được nhiều thông tin về MBbanK Cho lắm, mong được anh/chị giúp đỡ.
Hiện nay có mấy vấn đề mình băn khoăn mà chư nắm được như sau:
- Không biết lương Mb ở Pgd với vị trí QHKH SME hiện nay được khoảng bao nhiêu.
- Chỉ tiêu kinh doanh 1 tháng Huy động và cho vay khoảng bao nhiêu.
- Thưởng hàng năm như thế nào.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,910
Thành viên mới nhất
alipapama30
Back