Chia sẻ Cảm xúc "Ngày đầu đi làm" của tớ!

Ngày đi tiên đi làm của tớ là một buổi đi làm trễ...lý do muôn thuở của Sài Gòn: kẹt xe vì triều cường. Cũng may là hôm đó sub của mình cũng đi trễ với lý do tương tự ^^!
Hôm đó mình được phân vào team khảo sát chất lượng dịch vụ đối với kho Hải Phòng, hic, mặc dù đã được dặn trước rất nhiều nhưng khi tiếp chuyện với bác gái ấy (lâu quá rồi cũng không thể nhớ nổi tên), tim mình cứ đập thình thịch, nói loạn xạ lên cả, nhất là khi bác ấy nói to tiếng. Lúc đầu mình gọi là CHỊ, sau 1 hồi loạn xà ngầu, gọi là Bà, cô, gì đó không biết luôn. Mãi đến khi kết thúc cuộc gọi, sub gọi lên cho nghe lại mình mới thấy buồn cười...:)), dạ dạ sub mấy câu, ghi nhận, ghi chép bla...bla... một hồi.
Sau đó tiếp tục gọi tiếp, cũng may là giọng nói mình là giọng Bắc nên không bị bắt bẻ như mấy chị người miền Nam khi gọi ra Hải Phòng ^^, nhưng thực sự hôm đó, mình đã vật lộn rất nhiều, bị la cũng không ít:(.
Kết thúc một ngày làm việc, mình bật khóc (do bị chửi quá nhiều, đa phần là do khách hàng khó tính mà mình lại chưa có kinh nghiệm), một đứa con gái luôn nằm trong sự che chở của gia đình hiểu rằng, giao tiếp là một nghệ thuật, mà mỗi người trong cuộc nói chuyện luôn là nghệ sĩ :)), nó tự nhủ rằng, ngày mai lại bước tới CCC nhé ^^

Hôm nay ngày đầu tiên mình đi làm. Cảm giác lo lắng vì mới tốt nghiệp chưa bao lâu, chưa có kinh nghiệm thực tế j hết. Sáng sớm đã dậy chuẩn bị quần áo, giấy tờ thế mà tý nữa là bị muộn vì tắc đường, hjhj. Mình cùng 2 bạn nữa được dẫn về phòng thế mà các lãnh đạo đi công tác hết, không ai ở nhà để nhận người. Cuối cùng vì chưa được phân công công việc nên đành ngồi đọc tài liệu cả ngày, rõ là bùn ngủ. Trong phòng toàn là các anh chị trẻ, nói chuyện cũng thoải mái và cởi mở nên mình cũng bớt lo đi nhiều.
Một ngày đi làm đầu tiên không như tưởng tượng của mình nhưng mình rất vui vì cái cảm giác được đi làm ấy.
Ngày mai gặp lãnh đạo rùi, lo quá đi...............

Ngày đầu tiên. là ngày 12/10/2012 :x. Bị phân về pgd, lúc đầu hơi buồn. vì ko đc ở lại sở. Nhưng may mà có 1 bạn cùng về với mình. CÓ lẽ có bạn sẽ đỡ bùn hơn :D. Mới về đã được chị trưởng phòng phân ngồi với 1 chị làm thẻ. CHị ý thân thiện dễ gần, và rất nhiệt tình chỉ dạy cho mình nữa :x. Cả phòng mọi người đểu rất xiteen và thân thiện. THực sự lúc đầu mình rất sợ sợ rằng sẽ như lần mình đi thực tập. Nhưng mà ở đây ngày đầu tiên mình cảm thấy vui ơi là vui ý <3.

khoảng 9h tới pgd thì làm 1 vèo tới tận 11h30. CV của mình là ngồi quét chữ ký :)). THỉnh thoảng kh vào mình lại dòm ngó. quan sats các chị làm ntn, Rồi có chuyện j cũng để ý ;)) trông ngơ ngơ ngác ngác ^^. KH hỏi thì chịu ^^. mời kh sang quầy bên cạnh ^^. ngày cuối tuần KH đôgn ơi là đông. Không có chỗ cho họ ngồi nữa. phải đứng ^^. Mình còn tư vấn sai nữa chứ ^^. ngta mún mở thẻ tín dụng. m biểu free. chị ý chỉnh ngay " mất phí đó em" ak ak,keke.

À. ban đầu có 1 bà tây vào. abcxyz j j đó. các chị ý biểu tiếng đức đó e => e chịu. mời cô sang quầy bên thui à @@. Lúc sau 1 ông tây nói eng cũng thế. Nhanh ơi là nhanh. đến đổi tiền thì phải.NGồi ngay trc mẹt mình. m ko nghe đc ng ta nói j, lại ko biết nói j nữa @@@. Thoai, từ mai mình sẽ học tiếng anh vậy ^^. có câu " mời ông sang quầy bên cạnh mà lúc ý nghĩ mãi hem ra" :((.

Ngày mai là đầu tuần và sẽ là ngày thứ 2 đi làm của mình! HI vọng mọi thứ sẽ tốt đẹp ^^. 60 ngày thử việc. còn 59 ngày nữa. Đếm lùi thui ^^

Hôm nay ngày đầu tiên mình đi làm. Cảm giác lo lắng vì mới tốt nghiệp chưa bao lâu, chưa có kinh nghiệm thực tế j hết. Sáng sớm đã dậy chuẩn bị quần áo, giấy tờ thế mà tý nữa là bị muộn vì tắc đường, hjhj. Mình cùng 2 bạn nữa được dẫn về phòng thế mà các lãnh đạo đi công tác hết, không ai ở nhà để nhận người. Cuối cùng vì chưa được phân công công việc nên đành ngồi đọc tài liệu cả ngày, rõ là bùn ngủ. Trong phòng toàn là các anh chị trẻ, nói chuyện cũng thoải mái và cởi mở nên mình cũng bớt lo đi nhiều.
Một ngày đi làm đầu tiên không như tưởng tượng của mình nhưng mình rất vui vì cái cảm giác được đi làm ấy.
Ngày mai gặp lãnh đạo rùi, lo quá đi...............

gớm, lo với chả lắng =)) mai đc 1 tháng roài đóa iem./.

haiz mình cũng mong rằng vào 1 ngày gần đây mình cũng có 1 chút cảm giác như các bạn.

Vừa đọc qua mấy topic, thấy nhiều bạn bắt đầu đi làm, với một sinh viên ngày đầu đi làm luôn là một ngày ấn tượng khó có thể quên.

Cùng chia sẻ với nhau "Cảm xúc Ngày đầu đi làm" để cùng ghi nhớ và chia sẻ nhé Ubers :x

Tháng đầu tiên đi làm bị chèn ép, bắt chẹt, không được trả lương, bức xúc quá óanh thằng Giám đốc vỡ mặt, đi viện 1 tháng rưỡi và...hôm sau nghỉ việc:D

Hôm nay là ngày đầu đi làm, trước khi đi tâm trạng cứ thấp thỏm lo sợ các anh chị tiền bối :(
Đến khi chính thức ra mắt các anh chị phòng Dịch vụ thì thấy mọi ng thật dễ thương, vui tính, từ anh bảo vệ cho đến anh quản lý chi nhánh, hihi
Các chị cùng phòng thì rất nhiệt tình vs ma mới như mình nhé, các chị bảo có gì ko hiểu cứ hỏi các chị, lúc mới đầu ai cũng mơ hồ ko biết làm, dần dần sẽ quen làm mình cũng thấy an tâm :D
Tuy rằng ngồi 8 tiếng chỉ làm mỗi việc là mở máy tính đọc công văn :( ngồi ê cả mông đau cả lưng, lại tự nhiên gặp 1 việc ko mong muốn :( nhưng mà tất cả ko hề làm mình nản chí vì các chị vui vẻ vs mình lắm, nhất là mấy anh bên tín dụng thì hài thôi rồi :) trưa ăn cơm tại chi nhánh luôn, đến cô bếp cũng xì tin lắm nhé, thực đơn hôm nay có canh cua, cà muối, thịt kho tôm, chả cá, rau xào bò, tráng miệng thì có thăng long. Đúng chuẩn một bữa cơm gia đình nhé :D mình cảm thấy các anh chị ở chi nhánh mình như 1 gia đình vậy, mọi người rất là chan hòa với nhau, có gì mà người này ko làm đc thì có người kia giúp ngay, hihi
Thực sự khi mới đầu thì cũng cứ lo lo sợ lại bị lạnh nhạt như hồi đi thực tập, chả ai giúp đỡ j thì biết làm sao, ai ngờ mọi việc thuận lợi hơn mình tưởng nhiều, làm mình thêm yêu và muốn gắn bó lâu dài với nghề.
Một khởi đầu công việc rất chi là happy ạ ^^

Ngày đầu tiên. là ngày 12/10/2012 :x. Bị phân về pgd, lúc đầu hơi buồn. vì ko đc ở lại sở. Nhưng may mà có 1 bạn cùng về với mình. CÓ lẽ có bạn sẽ đỡ bùn hơn :D. Mới về đã được chị trưởng phòng phân ngồi với 1 chị làm thẻ. CHị ý thân thiện dễ gần, và rất nhiệt tình chỉ dạy cho mình nữa :x. Cả phòng mọi người đểu rất xiteen và thân thiện. THực sự lúc đầu mình rất sợ sợ rằng sẽ như lần mình đi thực tập. Nhưng mà ở đây ngày đầu tiên mình cảm thấy vui ơi là vui ý <3.

khoảng 9h tới pgd thì làm 1 vèo tới tận 11h30. CV của mình là ngồi quét chữ ký :)). THỉnh thoảng kh vào mình lại dòm ngó. quan sats các chị làm ntn, Rồi có chuyện j cũng để ý ;)) trông ngơ ngơ ngác ngác ^^. KH hỏi thì chịu ^^. mời kh sang quầy bên cạnh ^^. ngày cuối tuần KH đôgn ơi là đông. Không có chỗ cho họ ngồi nữa. phải đứng ^^. Mình còn tư vấn sai nữa chứ ^^. ngta mún mở thẻ tín dụng. m biểu free. chị ý chỉnh ngay " mất phí đó em" ak ak,keke.

À. ban đầu có 1 bà tây vào. abcxyz j j đó. các chị ý biểu tiếng đức đó e => e chịu. mời cô sang quầy bên thui à @@. Lúc sau 1 ông tây nói eng cũng thế. Nhanh ơi là nhanh. đến đổi tiền thì phải.NGồi ngay trc mẹt mình. m ko nghe đc ng ta nói j, lại ko biết nói j nữa @@@. Thoai, từ mai mình sẽ học tiếng anh vậy ^^. có câu " mời ông sang quầy bên cạnh mà lúc ý nghĩ mãi hem ra" :((.

Ngày mai là đầu tuần và sẽ là ngày thứ 2 đi làm của mình! HI vọng mọi thứ sẽ tốt đẹp ^^. 60 ngày thử việc. còn 59 ngày nữa. Đếm lùi thui ^^
Nàng này công tác ở vietcom hả? Thường đi làm ở NH toàn người trẻ nên khá thoải mái, nhất là ở PGD mừ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,488
Thành viên mới nhất
nhacai2q
Back
Bên trên