Chia sẻ Cảm xúc "Ngày đầu đi làm" của tớ!

Hơn 1 năm đi làm những vẫn không quên ngày đâu tiên đi làm của mình :D

He he, trước hết là kể lại cái cảm giác sung sướng lúc nhận được điện thoại của chị nhân sự báo rằng e đã trúng tuyển lúc còn đang vi vu ngoài đường đèo con em đi chơi. Lúc đấy mình cũng hồi hộp mong đi làm lắm rùi mặc dù vẫn còn chưa tốt nghiệp, nên là cuộc điện thoại đấy làm mình sướng phát điên lên. He he, và vẫn nhớ cái làm mình sung sướng nhất lúc đấy là biết mình deal lương thành công - lúc pv họ đề nghị một mức phổ thông, mình lúc pv thì lại rất hồn nhiên đòi hỏi là lương e phải cao tối thiểu bằng lương bạn e (cũng làm ở đây) :)), mình cứ nghĩ vì lý do đấy họ sẽ cho mình out cơ, không ngờ lại được :D - (nhưng việc này lại cho mình 1 bài học, về sau mình sẽ chia sẻ)

Rùi ngày đầu tiên đi làm của mình cũng đến, mặc dù không giống đi làm lắm vì thực ra nó là đi học :)). Như sếp mình giải thích là đúng đợt có lớp học nên sếp cho mình đi học lun (sướng :">) và nhờ buổi học đấy mình quen thêm rất nhiều anh chị phòng ban khác :D. Sau 2 ngày đi học là kỷ niệm chuỗi ngày tháng dài đi làm "một mình một phòng", mình đi làm hơn 1 tháng thì chị TP với 1 chị khác mới về :)). Thế là trong suốt hơn 1 tháng đấy mình ngồi ở các phòng khác, mỗi phòng một ít, làm công việc mỗi phòng một ít và mỗi tuần tự sáng tác ra một cái email báo cáo công việc với sếp to với lý do là em làm mà không ai kiểm tra e thấy không thoải mái :)) (hồi mới đi làm hơi bị chuối).

Ngoài ra, kỉ niệm những ngày đầu tiên đi làm của mình còn là anh chị đi làm rất thân thiện, sự đam mê nhiệt tình công việc và chuyên nghiệp tại nơi làm việc nhiều hơn mình đã tưởng tưởng (mặc dù chưa hoàn hảo), là những ngày đi làm tối mù mới về - lần đầu tiên ở tới 8h tối mình tí thì khóc vì bực :">, sau này thì quen rùi.

Có một điều khi đi làm mình nghiệm thấy rất đúng (ở chỗ mình, các chỗ khác thì mình không chắc): tất cả lãnh đạo đều là những người tận tâm với công việc nhất (chiều ngược lại chưa chắc đúng :D), và để làm lãnh đạo thì chắc chắn phải hi sinh nhiều thứ cá nhân hơn mình tưởng. => chắc mình không ham làm lãnh đạo nữa :D

Hehe, một vài dòng chia sẻ cùng các bạn :D

Mềnh nói thật là mình xin việc qua người quen chứ không thi tuyển như các bạn nên không có cảm xúc sung sướng, tự hào, chỉ hồi hộp lo quần áo giày dép không đúng quy định thôi =)) Làm mấy hôm thấy các anh chị cũng dễ thương, cuối buổi thường ở lại bắn halflife với các anh. Nói chung không có vấn đề gì lắm.

Hi mọi người!
Em cũng giống như hoangthaik45h, cũng thử việc 3 tháng không lương CVQHKH của Oceanbank, hic! Nghĩ đến không lương cũng hơi nản, nhưng phải cố gắng thôi. Tuần sau bắt đầu đi làm buổi đầu tiên rồi, hồi hộp quá mọi người ơi...

Hi mọi người!
Em cũng giống như hoangthaik45h, cũng thử việc 3 tháng không lương CVQHKH của Oceanbank, hic! Nghĩ đến không lương cũng hơi nản, nhưng phải cố gắng thôi. Tuần sau bắt đầu đi làm buổi đầu tiên rồi, hồi hộp quá mọi người ơi...

sao lại làm ko luơng hả bạn, nghe nói vẫn có lương mừ.

Mình cũng không biết nữa nhưng thấy các anh chị bảo mình phải thử việc 3 tháng không lương, chỉ ăn phần trăm huy động thôi, haizz chẳng biết thế nào nữa

Hic hic.....Mọi người ơi, em cũng mới đỗ vào MB bank. 3 hôm nữa là bắt đầu ngày đi làm đầu tiên.Mà em lo quá ,ko biết màn ra mắt các anh chị trong CN , trong bộ phận sẽ như thế nào đây ?Chỉ lo mọi người chê mình ngay từ cái nhìn đầu tiên thì chết :(

mình đi làm cũng được 8 tháng rồi, chỗ mình mới có mấy ng mới vào, mọi ng tranh thủ soi lắm, xinh hay ko xinh độc thân hay kết hôn và sinh năm nào có vẻ được quan tâm nhất. Chắc mình ngày xưa cũng bị thế, bh lại đến lượt mình đi soi ngta, ai cũng có một thời như thế :)), ngày đầu của mình rất vui vẻ và dễ chịu, các anh chị cũng thân thiện và nhiệt tình nữa. Kinh nghiệm là mới vào ko nên khéo quá, thái độ nên nhã nhặn và biết điều một chút dù kinh nghiệm đi chăng nữa, nhanh nhẹn và chủ động học hỏi nữa ( chi nhánh mình mới có máy ng vào và toàn những điểm trên làm mọi ng cảm thấy không được thuận mắt lắm)

Ngày đầu tiên đi làm...cũng bình thường. Vì mình đã hơn 4 năm đi làm ở một DN ngoài ngành. Chuyên ngành học và kinh nghiệm làm việc chẳng có liên quan gì đến ngân hàng cả vậy mà cũng cả gan thi vào ngân hàng và kết quả giờ là nhân viên ngân hàng. Đúng là cuộc đời có những bước ngoặt mình không thể ngờ tới.
Khi còn chưa và ngành ngân hàng, mình rất ngưỡng mộ những bạn làm ngân hàng, nhưng khi đã vào rồi thì mới thấy ngành ngân hàng không lý tưởng như mình nghĩ, nhưng dù sao đó cũng là môt lựa chọn tốt.

Ngày mai mình đi làm buổi đầu tiên......... 1 chút hồi hộp....1 chút lo lắng.:-s...nhưng rất háo hức \m/. Hi vọng sẽ có 1 ngày thật tốt lành để chia sẻ với mọi người ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,681
Thành viên mới nhất
josylviomerch
Back
Bên trên