Chia sẻ Cảm xúc "Ngày đầu đi làm" của tớ!

Ngày đầu tiên và hôm nay là ngày thứ 2. Buồn ngủ và hơi chán. Vào đây đọc vài câu chuyện cũng hơi giống giống, cũng lên tinh thần tí tẹo. :v

Em học ngành khác, thực tập NH mấy ngày đầu, cứ mồm chữ A miệng chữ O. Wat do ho? :v

Cách đâu mấy tháng vào đây cặm cụi đọc hết chia sẻ của mọi người mà thấy tủi thân, vì " Ước gì mình được như anh ấy ".
Nhưng sau bao tháng ngày chờ đợi thì hôm nay là lần đầu tiên của mình, được đường đường chính chính bước vô Bank, sướng không thể tả từ khi nhận đc tin nhắn ký offer của ACB..
Thôi vô đề luôn, hôm nay là ngày học việc đầu tiên của mình, sáng dậy sớm lên Cao Thắng nhận bảng tên và giấy giới thiệu, đc giới thiệu qua P.TĐTS ở Nguyễn Đình Chiểu, lên đấy ngồi đợi anh trưởng gần 1 tiếng, sau đó nói chuyện 1 hồi em lại đc chuyển qua chi nhánh Cộng Hòa, lại lọ mọ chạy qua Tân Bình, đến nơi là hơn 10h, lên gặp chị trưởng bộ phận, đc giới thiệu 1 hồi gần 30p, rồi chạy xuống tầng trệt mở Tk lương, xong xuôi hết là vừa 11h30, chưa kịp làm quen với ai hết.
Mấy anh cùng phòng rủ đi ăn, may quá có anh cùng học UEL với mình hehe, rồi đc ăn không mất tiền :v . Buổi chiều thì đc 1 chị có thâm niên hướng dẫn kèm cặp mình, và như đã biết từ trước, cả buổi chiều ngồi đọc mớ hướng dẫn, nội quy mà mắt không nhắm đc, nhưng phải cố thôi 1 tuần là có bài Test :((
Ngồi quanh quẩn 1 lúc thì cũng đến giờ về, ăn uống tắm rửa sạch sẽ xong là zô Ub chia sẻ cảm xúc ngay không thì nguội mất hehe
làm ở ACB mô đó :) mới vào luôn à

Sáng, 6h30:
Chuông báo thức réo rắt giai điệu của bài hát Mùa ta đã yêu. Tối qua quyết định thay chuông báo thức bằng một bài hát tươi sáng. Bắt đầu ngày mới thì nó phải như thế chứ :) Cơ mà bán cầu não có vẻ tiếp nhận thông tin hơi chậm, khi chuông kêu với giai điệu lạ lẫm, mình còn không biết là chuông báo thức của ai =))))))))))
Vùng chăn dạy nào. Oánh răng. Rồi ốp trứng pha mì tôm ăn sáng. Rồi uống trà đào. Bắt đầu ngày mới tràn đầy năng lượng.
Ngày đầu tiên, một chút hồi hộp, một chút lo lắng.
Đến gặp nhân sự, kí vào biên bản nhận máy tính làm việc và bắt đầu đi tới chỗ làm việc của mình. Phòng của mình rất đông người, có mấy bộ phận cùng làm trong căn phòng này. Không gian mở cũng thoáng nhưng mình có phần không thích lắm. Mình vẫn thích có vách ngăn, mỗi người một góc cho nó riêng tư hơn. Như thế, mình có thể tùy ý trang trí góc làm việc của mình
Nghề sale chưa bao giờ là một nghề nhàn hạ. Đó là nghề vô cùng thách thức, người ta bảo sale như một chiến trường, ta chỉ cần nghỉ ngơi tí xíu, buông súng tí xíu là pằng, địch bắn chết xừ rồi. Thế nên ngày đầu tiên đi làm, mình đã cảm nhận được sự thách thức của công việc, áp lực của công việc. Hôm nay, nhìn các bạn telesale, tư vấn KH, gặp KH, đi thị trường, mình cũng ngấm nghĩ rất nhiều về nghề sale. Nhưng mà cứ lặp đi lặp lại một câu hỏi mình có hợp với nghề hay không cho đến bao giờ. Chẳng ai tự nhiên hợp với nghề nào đó cả. Đó là cả một quá trình phấn đấu, vượt qua bản thân, vượt qua giới hạn, vượt qua chính mình để đánh thức tiềm năng, tố chất tiềm ẩn của mình.
Từ bỏ thì dễ, vượt qua chính mình mới khó.
Thế nên mặc kệ nó và làm tới đi.
Chiều về, hôm nay xin nghỉ bớt một lớp dạy gia sư. Nhưng chi ấy lại bảo mình khi nào sắp xếp được thời gian lại qua dậy. Làm mình có phần bối rối. Kể ra mình cũng rất có duyên với nghề gia sư. Đi làm thấy cs khắc nghiệt, tự nhiên lại cảm thấy khi đi gia sư lại thấy lòng nhẹ nhõm đi đôi chút. Nói chuyện với học trò, khiến mình như trở về thời học sinh vây, nhìn cái gì cũng trong trẻo.
Đi làm, đi dạy, học tiếng anh, đọc sách, xem phim..
Ôi, cái gì mình cũng muốn làm nhưng sức lực lại có hạn
Như hôm nay đi làm về, ngủ gục đến 10h luôn. Chắc là tại mình chưa quen.
Ăn uống, tặm gội cũng 12h tròn. Viết lảm nhảm trên blog một chút. Rồi còn xem phim nữa chứ. gặp anh Chung ca của mình :D
Vẫn còn thư chưa rep cho một người anh. Thôi thì, mai vậy. Hì
Chào một ngày đã qua nhé :D

Sáng, 6h30:
Chuông báo thức réo rắt giai điệu của bài hát Mùa ta đã yêu. Tối qua quyết định thay chuông báo thức bằng một bài hát tươi sáng. Bắt đầu ngày mới thì nó phải như thế chứ :) Cơ mà bán cầu não có vẻ tiếp nhận thông tin hơi chậm, khi chuông kêu với giai điệu lạ lẫm, mình còn không biết là chuông báo thức của ai =))))))))))
Vùng chăn dạy nào. Oánh răng. Rồi ốp trứng pha mì tôm ăn sáng. Rồi uống trà đào. Bắt đầu ngày mới tràn đầy năng lượng.
Ngày đầu tiên, một chút hồi hộp, một chút lo lắng.
Đến gặp nhân sự, kí vào biên bản nhận máy tính làm việc và bắt đầu đi tới chỗ làm việc của mình. Phòng của mình rất đông người, có mấy bộ phận cùng làm trong căn phòng này. Không gian mở cũng thoáng nhưng mình có phần không thích lắm. Mình vẫn thích có vách ngăn, mỗi người một góc cho nó riêng tư hơn. Như thế, mình có thể tùy ý trang trí góc làm việc của mình
Nghề sale chưa bao giờ là một nghề nhàn hạ. Đó là nghề vô cùng thách thức, người ta bảo sale như một chiến trường, ta chỉ cần nghỉ ngơi tí xíu, buông súng tí xíu là pằng, địch bắn chết xừ rồi. Thế nên ngày đầu tiên đi làm, mình đã cảm nhận được sự thách thức của công việc, áp lực của công việc. Hôm nay, nhìn các bạn telesale, tư vấn KH, gặp KH, đi thị trường, mình cũng ngấm nghĩ rất nhiều về nghề sale. Nhưng mà cứ lặp đi lặp lại một câu hỏi mình có hợp với nghề hay không cho đến bao giờ. Chẳng ai tự nhiên hợp với nghề nào đó cả. Đó là cả một quá trình phấn đấu, vượt qua bản thân, vượt qua giới hạn, vượt qua chính mình để đánh thức tiềm năng, tố chất tiềm ẩn của mình.
Từ bỏ thì dễ, vượt qua chính mình mới khó.
Thế nên mặc kệ nó và làm tới đi.
Chiều về, hôm nay xin nghỉ bớt một lớp dạy gia sư. Nhưng chi ấy lại bảo mình khi nào sắp xếp được thời gian lại qua dậy. Làm mình có phần bối rối. Kể ra mình cũng rất có duyên với nghề gia sư. Đi làm thấy cs khắc nghiệt, tự nhiên lại cảm thấy khi đi gia sư lại thấy lòng nhẹ nhõm đi đôi chút. Nói chuyện với học trò, khiến mình như trở về thời học sinh vây, nhìn cái gì cũng trong trẻo.
Đi làm, đi dạy, học tiếng anh, đọc sách, xem phim..
Ôi, cái gì mình cũng muốn làm nhưng sức lực lại có hạn
Như hôm nay đi làm về, ngủ gục đến 10h luôn. Chắc là tại mình chưa quen.
Ăn uống, tặm gội cũng 12h tròn. Viết lảm nhảm trên blog một chút. Rồi còn xem phim nữa chứ. gặp anh Chung ca của mình :D
Vẫn còn thư chưa rep cho một người anh. Thôi thì, mai vậy. Hì
Chào một ngày đã qua nhé :D
thức khuya quá là hôm sau dạy đi làm mệt mỏi lắm đó e (nếu phải làm việc từ 7h30 - 8h sáng)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,507
Thành viên mới nhất
dangnhapvn138a
Back
Bên trên