Câu hỏi IQ khó nhất thế giới!!!

Công bố Đáp án và Danh sách nhận "quà" ^^

http://www.mediafire.com/?766wzly5f24n1lp

đây là đáp án và suy luận của em sau hơn nửa tiếng mày mò, các pác coi đúng không, đáp án là Đức

Em cũng ra đáp án là người Đức nuôi cá, nhưng mà đấy chỉ là 1 trường hợp giả định, trường hợp thứ hai thì chịu. Đây nhé:...

Vì mình không biết sử dụng các tính năng word trong nè nên mình sẽ viết theo trình tự suy luận của mình. Bạn nào có cảm hứng thì hãy lấy 1 tờ giấy và bút ghi lại theo trình tự ý thì sẽ hiểu nha. Hì.
- Nhà thứ nhất là nhà người NAUY, ngôi nhà này sẽ chỉ có thể có màu xanh, trắng hoặc vàng ( vì nhà người anh màu đỏ và nhà bên cạnh nhà người NAUY màu tím)...

e + n =>nhà thứ 2 màu tím, và nhà thứ 1 là của người NAUY (1)....

Mừng quá, ngu buổi sáng, sáng suốt buổi chiều, mình ra rồi, người Đức là nuôi con Cá, các yếu tố liên kết với nhau và chủ yếu loại trừ, chịu khó vẽ bảng ra, sau đó dùng phương pháp loại trừ do thằng này có cái này thì không có cái kia hi hi...

Vật lộn trên nháp hơn nửa tiếng, xong vật lộn thêm tiếng nữa để trình bày cho nó tử tế

Chi tiết và trực quan hơn xin xem ở trong file đính kèm :DView attachment 2728View attachment 2728

Anh chị em và các bạn có thể xem lun tại đây: Các bước làm của em như sau:...

Đây là suy luận của em, mọi người đọc qua sẽ thấy dễ hiểu, thật là zui wa'....đọc dễ hiểu mọi người like jum` nha....yeah...yeah........Đang trên mây vs niềm vui có dc 15000TD....
http://www.mediafire.com/view/?xxjq42wtk711431

Đây là cách làm và đáp án của mình,...

Đáp án đây, mình làm trên file word nên mọi người down về xem nhéhttp://www.mediafire.com/view/?pcznxx615wp0x2q...

Đây là đáp án của em,các bác cho ý kiến nhé :) cũng giống như mọi người chỉ là em nêu lý luận của mình...

Đánh số 5 nhà theo thứ tự từ 1 đến 5 (từ trái sang phải)...

Chào các bạn,

Trước tiên, cảm ơn các bạn đã nhiệt tình “chiến đấu” với bài toán này:D. Hôm nay mình sẽ công bố đáp án và danh sách những bạn được “nhận quà”;)). Rất xin lỗi các bạn về sự chậm trễ này, nhưng cũng nhờ đó mà một số bạn có cơ hội tham gia đến “phút chót”:D

Vì là bài toán IQ nên có nhiều cách suy luận để đi đến đáp án cuối cùng. Để đảm bảo công bằng mình sẽ tặng TD cho các bạn dựa trên các tiêu chí:

-Tham gia sớm
-Đáp án đầy đủ, chi tiết, dễ hiểu với mọi người

Những bạn đáp ứng càng đầy đủ các tiêu chí trên số TD được cộng càng nhiều.
Và để ghi nhận sự nhiệt tình của các bạn, mình sẽ tặng TD cho tất cả các bạn gửi đáp án đúng.

Mình đã cố gắng đọc hết đáp án của các bạn, phải nói là suýt “tẩu hỏa nhập ma” :-ss, vì với mỗi bạn mình đều phải xem xét các bước lập luận của các bạn, nhìn dữ kiện, nghĩ và nghĩ, tiếp tục lặp lại một cơ số lần như thế:-ss. Vì không có ai vote nên mình đưa ra đánh giá theo quan điểm cá nhân (khách quan nhất có thể). Bạn nào thấy chưa thỏa mãn cũng đừng gạch đá mình nhé, dù sao cũng là một topic vui, giải trí “có thưởng”, không nên đặt nặng vấn đề Đúng/Sai tuyệt đối ở đây.

Không lan man nữa, mình xin công bố danh sách như sau:

-Người có lời giải khoa học, dễ hiểu nhất: bạn Tiểu Kem và bạn HNX, giải thưởng: 7.000 TD
-Người về thứ hai: các bạn: nothingii74, phamquynh, minhthanhtn86, giải thưởng: 5.000 TD
-Người về thứ ba: các bạn: nhuquynh_46a3, Lucky rainstorm , jimmynguyen, phungvannam, giải thưởng: 3.000 TD
-Các bạn: sakumi, kenfntnkg, đồng giải thưởng: 2.000 TD

Tổng số TD được “giải ngân”: 45.000 TD:D

Chúc mừng tất cả các bạn:)

Đáp án để các bạn tham khảo (đáp án hơi “chi tiết”, có thể nhiều bạn cho là dài dòng, nhưng như mình đã nói, đáp án cần phải đầy đủ, chi tiết và dễ hiểu với tất cả mọi người):

-Trước hết tìm màu của từng ngôi nhà tương ứng với các vị trí

Nhà thứ 2 màu tím
Người Anh sống trong nhà màu đỏ
Nhà màu xanh nằm kế và bên trái nhà màu trắng
->Nhà màu xanh không thể ở số 1 (do nhà số 2 màu tím), cũng không thể ở số 2 và số 5 (cái này dễ hiểu ^^)
->Nhà màu xanh ở số 3 hoặc 4
Kết hợp với: người sống trong nhà màu xanh thích uống cafe còn người sống ở ngôi nhà chính giữa (tức số 3) thích uống sữa.
->Nhà màu xanh ở số 4
->Nhà màu trắng ở số 5
Người Nauy sống ở nhà đầu tiên ->Người Nauy sống trong nhà màu vàng (do người Anh sống trong nhà màu đỏ), thích hút thuốc là Dunhill
(Tức: số 1 – vàng, số 2 – tím, số 3 – đỏ, số 4 – xanh, số 5 – trắng).

->Người Anh sống ở nhà số 3

Nhà số 2 nuôi ngựa (do người thích hút thuốc lá Dunhill – tức người Nauy sống bên cạnh người nuôi ngựa – chỉ có thể là nhà số 2).

Người Anh uống sữa (số 3), người ĐM uống chè (không phải số 1), người sống trong nhà màu xanh thích uống cafe (số 4), người hút Winfield thích uống bia (không phải số 1)
Đã có 4 loại nước cho 4 nhà không phải nhà số 1->người Nauy (nhà số 1) uống nước.

Hàng xóm của người hút Marlboro quen uống nước (người Nauy – số 1) ->người ở nhà số 2 hút Marlboro
Số 1 uống nước, số 2 hút Marlboro, số 3 uống sữa, số 4 uống cafe. Người hút Winfield thích uống bia->nhà số 5 hút Winfied và thích uống bia (do không thể là một trong bốn nhà 1-4, vì Winfied và bia ở cùng một nhà).
->1 – nước, 3 – sữa, 4 – cafe, 5 - bia
Chỉ còn lại chè->nhà số 2 uống chè->người Đan Mạch ở nhà số 2 (theo a)

Người Đức có thể ở nhà số 4 hoặc 5. Người Đức hút Rothmanns, trong khi nhà số 5 hút Winfied->người Đức ở nhà sô 4->người Thụy Điển ở nhà số 5.

1 – DunHill, 2 – Marlboro, 4 – Rothmanns, 5 - Winfied
Còn lại thuốc Pall Mall->người Anh (số 3) hút Pall Mall và nuôi vẹt.

Người hút Marlboro (ĐM – số 2) sống bên cạnh người nuôi mèo -> số 1 hoặc 3 nuôi mèo, nhưng số 3 (người Anh) nuôi vẹt ->số 1 (người Nauy) nuôi mèo.

Số 1 – mèo, số 2 – ngựa, số 3 – vẹt, số 5 (Thụy Điển) – chó -> số 4 (Đức) nuôi cá.

Ngoài ra các bạn có thể tham khảo đáp án của bạn HNX bằng cách tải file excel theo link mf: http://www.mediafire.com/?766wzly5f24n1lp, hoặc đáp án của bạn Tiểu Kem tại link sau: http://ub.com.vn/threads/15268-Cau-hoi-IQ-kho-nhat-the-gioi.html?p=96521#post96521

Một lần nữa cảm ơn các bạn! Hẹn các bạn ở những “chương trình” sau:x

=)) ghẻ ghê gớm nhỉ:)) Đọc đề là t xoay mòng mòng rồi, có dám đọc hết đâu:))

Ôi nhờ cái topic này mà mình từ kẻ trắng tay đã lấy lại đc số tín dụng bị mất :)). Cám ơn anh cocghe266 nhiều ơi là nhiều :* :x

cám ơn bạn cocghe266 nhé. mình có 1 nick hay down tài liệu bằng IDM nên bị hơn 9k TD may có topic nay mình lấy lại được hơn nửa( nick này mới lập nhé, không thì đến bao giờ mới về TD dương) thank bạn rất nhiều

hi xém nữa em quên luôn cái topic này rùi, cảm ơn bác cocghe nhiều nha, mong sẽ có nhiều topic thể loại này, hehe

@HNX: hnay mới log in à bạn?;)). Mình đang chọn lọc 1 số câu hỏi "hại não" để "giải ngân TD" cho bạn nào thích thể loại này:D
P/s: Từ trưa đến giờ vẫn k quote được nên đành "@HNX" b-(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,481
Thành viên mới nhất
Linkin Park Mer
Back