Câu hỏi IQ khó nhất thế giới!!!

Đây là cách làm và đáp án của mình, người Đức sống trong ngôi nhà thứ tư màu Đỏ uống cafe nuôi cá ^.^ mình đã thử lại và ko thấy sai sót hi vọng là đáp án đúng. Dưới đây là các giải, còn 1 bảng giao điểm giữa các dữ liệu bài (đề bài tóm tắt) nhưng hơi nặng nên mình ko post lên. Mong các bạn góp ý.

bác này tự quảng cáo bản thân rồi. làm được thì post lên cho mọi người xem
Người Đức nhà số 4, màu Xanh, uống Cafe, hút Rothmanns và...nuôi Cá :)
em đã tìm ra cách suy luận logic, chính xác, ko hề thử lần nào cả, các bác có thể pm yahoo namanh_hubt em sẽ nói rõ hơn :) chào thân ái và quyết thắng

---------- Post added 23-05-2012 at 12:38 AM ----------

Người Đức nhà số 4, màu Xanh, uống Cafe, hút Rothmanns và...nuôi Cá :)
em đã tìm ra cách suy luận logic, chính xác, ko hề thử lần nào cả, các bác có thể pm yahoo namanh_hubt em sẽ nói rõ hơn chào thân ái

Đáp án đây, mình làm trên file word nên mọi người down về xem nhéhttp://www.mediafire.com/view/?pcznxx615wp0x2q
mình có giải thích bằng bảng biểu và kiểm tra lại.
:x 15.000 TD thuộc về ta
PS. người đức là người nuôi cá nhé:D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
TH1: nhà chính giữa màu vàng, ......nhà 1 màu đỏ+ Na uy VÔ LÝ.
TH2: nhà chính giữa màu xanh,....... nhà chính giữa thích uống cafe trong khi phải là sữa. VÔ LÝ
TH3: Nhà chính giữa màu trắng....... nhà thứ 2 vừa màu tím, vừa màu xanh. VÔ LÝ
TH4: Nhà chính giữa mà đỏ, CÓ 4 TH CON.
1. nhà 2 uống bia, nhà 1 uống chè, VÔ LÝ do chè là người đan mạch thích, ko phải Na Uy.
2. nhà 2 uống bia => nhà 5 ăn chè => nhà 5 là đan mạch => nhà 4 là Đức => nhà 2 là thụy điển VÔ LÝ vì Thụy Điển ko nuôi ngựa ( do vàng+ dunhill là nhà 1 bên cạnh nhà nuôi ngựa)
3. nhà 5 uống bia, nhà 1 uống chè VÔ LÝ da nhà 1 là Nauy chứ ko phải Đan Mạch.
4. nhà 5 uống bia, nhà 1 uống nước, nhà 2 ăn chè => mọi thứ đều hợp lý.
Mà ông chủ topic đã xác nhận chuyển tín dụng cho thanh niên nào chưa, vì topic cũng khá lâu rồi, nếu chưa thì mình xin cảm ơn nhiề

Mà ông chủ topic đã xác nhận chuyển tín dụng cho thanh niên nào chưa, vì topic cũng khá lâu rồi, nếu chưa thì mình xin cảm ơn nhiề
Mình đây:D. Sẽ tổng hợp và cộng TD cho các bạn từ hôm nay đến mai:). K có ai vote nên mình sẽ chia TD ra để đảm bảo công bằng, tất nhiên sẽ có bạn được cộng nhiều, bạn được cộng ít & tổng số TD tặng các bạn sẽ >15.000:D
P/s: bạn đã tìm ra đáp án đâu nhỉ?;))

Mình đây:D. Sẽ tổng hợp và cộng TD cho các bạn từ hôm nay đến mai:). K có ai vote nên mình sẽ chia TD ra để đảm bảo công bằng, tất nhiên sẽ có bạn được cộng nhiều, bạn được cộng ít & tổng số TD tặng các bạn sẽ >15.000:D
P/s: bạn đã tìm ra đáp án đâu nhỉ?;))
mình viết thế mà còn chưa tìm ra đáp án thì hơi buồn cười, không lẽ mình viết trả lời thế kia để thiên hạ nó cười cho à?=)). Đáp án đây nhé:
Nhà 1: Nauy, vàng, chè, dunhill, mèo
Nhà 2: Đan mạch, Tím, nước, Malboro, ngựa
Nhà 3: Anh, đỏ, sữa, Pall mall, vẹt
Nhà 4 Đức, xanh, cafe, Rothman,
Nhà 5: Thụy điển, trắng, bia, winfield, chó.
Mình chắc chắn đúng với đáp án này. Nếu cần mình chụp cho mấy tờ nháp để kiểm chứng là tự làm. Nếu mà search google thì mình không bao giờ thì đỗ ngân hàng nào cả. OK men?
P/s: chuyển sớm cho mình ít tín dụng mình còn down cái tài liệu nhé.:d=))=))

Đây là đáp án của em,các bác cho ý kiến nhé :) cũng giống như mọi người chỉ là em nêu lý luận của mình
Các nhà được em sắp xếp theo thứ tự hàng ngang từ trái sang phải
Nhà người Nauy đầu tiên
Nhà người Nauy bên cạnh nhà màu tím -> nhà thứ 2 màu tím
Nhà chính giữa uống sữa
Nhà màu xanh nằm kế và bên trái nhà màu trắng -> nhà màu xanh chỉ có thể là nhà số 3 hoặc 4. Tuy nhiên, người sống trong nhà màu xanh thích uống café và nhà số 3 thích uống sữa nên nhà số 4 là màu xanh và uống café -> nhà số 5 màu trắng
Còn 2 ngôi nhà số 1 và số 3 là màu đỏ và vàng. Trong khi người Anh sống trong nhà màu đỏ -> nhà số 1 người Nauy màu vàng và nhà số 3 người Anh màu đỏ
Người sống nhà màu vàng hút Dunhill -> nhà số 1 hút Dunhill
Người hút Dunhill cạnh người nuôi ngựa -> nhà số 2 nuôi ngựa
Người Đan Mạch thích uống chè -> người Nauy và người Anh không thể uống chè -> nhà số 1 và 3 không uống chè
Người hút Winfield thích uống bia + nhà Nauy hút Dunhill -> nhà người Nauy không thể uống bia. Vậy nhà 1 người Nauy không uống chè,không uống bia,không uống sữa vì nhà số 3 uống sữa,không uống café vì nhà số 4 uống café -> nhà người Nauy uống nước
Người hàng xóm của người hút Marboro thích uống nước và nhà số 1 uống nước -> nhà số 2 hút Marboro
Người hút Marboro cạnh nhà nuôi mèo -> nhà nuôi mèo là nhà số 1 hoặc số 3
Nhà số 2 và 5 đều có thể uống bia,trong khi người hút Winfield thích uống bia và nhà số 2 hút Marboro -> nhà số 5 uống bia -> nhà số 2 uống chè -> vì người Đan Mạch thích uống chè suy ra nàh số 2 là người Đan Mạch
Người hút Winfield uống bia + nhà số 5 uống bia -> nhà số 5 hút Winfield
Còn lại nhà số 3 và số 4 là hút Rothmans và Pall Mall
Người Đức hút Rothmans -> nhà số 3 người Anh không thể hút Rothmans -> nhà số 4 là người Đức và hút Rothmans -> nhà số 3 hút Pall Mall và nhà số 5 là người Thụy Điển
Người hút Pall Mall nuôi vẹt -> nhà số 3 nuôi vẹt
Người Thụy Điển nuôi chó -> nhà số 5 nuôi chó
Người hút Marboro là nhà số 2, sống bên cạnh nhà nuôi mèo,trong khi nhà số 3 nuôi vẹt -> nhà số 1 người Nauy nuôi mèo.
Ngôi nhà còn lại là nhà số 4 người Đức nuôi cá.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Đánh số 5 nhà theo thứ tự từ 1 đến 5 (từ trái sang phải)
1. Người Nauy sống trong ngôi nhà đầu tiên
Ngôi nhà của người Nauy nằm bên cạnh nhà màu tím
Người sống trong ngôi nhà ở chính giữa thích uống sữa
3 ý này--> Nhà 1-Nauy, Nhà 2-Tím, Nhà 3-Sữa
2. Ngôi nhà màu xanh nằm kế và bên trái (phía trước) nhà màu trắng
Người sống trong nhà xanh thích uống cà phê
2 ý nàyNhà 4-Xanh-Cafe, Nhà 5-Trắng (ko thể theo thứ tự Nhà 3 và Nhà 4 vì Nhà 3 đã uống Sữa)
3. Người Anh sống trong nhà màu đỏ Nhà 3-Anh-Đỏ-Sữa và tiếp tục suy ra dc Nhà 1-Nauy-Vàng
4. Người sống trong nhà vàng hút thuốc lá Dunhill
Người hút thuốc lá Dunhill sống bên cạnh người nuôi ngựa
2 ý nàyNhà 1-Nauy-Vàng-Dunhill, Nhà 2-Tím-Ngựa.
5. Người Thuỵ điển nuôi chó
Người Đan Mạch thích uống chè
2 ý nàyNhà 2-Đan Mạch-Tím-Chè-Ngựa (vì Nhà 1-Nauy, Nhà 3-Anh, Nhà 4 lại thích Café nên Đan Mạch chỉ có thể ở nhà 2 hoặc 5, nhưng Nhà 2 lại nuôi Ngựa nên ko thể của người Thụy Điển).
6. Người hút thuốc lá Winfield thích uống bia Nhà 1-Nauy-Vàng-Dunhill-Nước, Nhà 5-Trắng-Winfield-Bia
7. Người Đức hút thuốc lá nhãn Rothmanns Nhà 4-Đức-Xanh-Rothmanns-Café, Nhà 5-Thụy Điển-Trắng-Winfield-Bia-Chó
8. Người hút thuốc lá Pall Mall nuôi vẹt trong nhà của mình
Người hút thuốc lá Marlboro sống bên cạnh người nuôi mèo
Người hàng xóm của người hút Marlboro quen uống nước
Nhà 1-Nauy-Vàng-Dunhill-Nước-Mèo, Nhà 3 hút thuốc Pall Mall và nuôi Vẹt, Nhà 4 nuôi Cá.
Nhà 1: Nauy-Vàng-Dunhill-Nước-Mèo
Nhà 2: Đan Mạch-Tím-Marlboro-Chè-Ngựa
Nhà 3: Anh-Đỏ-Pall Mall-Sữa-Vẹt
Nhà 4: Đức-Xanh-Rothmanns-Café-Cá
Nhà 5: Thụy Điển-Trắng-Windfield-Bia-Chó

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên