Cảnh báo hiện tượng hồ sơ giả - KHCN

Nhân viên làm giả mà có tâm thì nv còn nhắm ai có khả năng trả nợ làm giả thì cũng ok, còn khách làm giả thì 100% quỵt

Thực trạng giờ là như vậy, mình cũng chỉ biết ngó "lơ", mỗi người một cách nghĩ và làm việc, nhưng đồng quan điểm với bạn. Nếu khách hàng đoàng hoàng, buôn bán có khả năng tốt hay tin cậy được thì còn ráng giúp (nhưng có phương án sát thực tế) còn KH đã tự làm thì....100% ra đê!!!

Thực trạng giờ là như vậy, mình cũng chỉ biết ngó "lơ", mỗi người một cách nghĩ và làm việc, nhưng đồng quan điểm với bạn. Nếu khách hàng đoàng hoàng, buôn bán có khả năng tốt hay tin cậy được thì còn ráng giúp (nhưng có phương án sát thực tế) còn KH đã tự làm thì....100% ra đê!!!
Bắt tay anh
Anh làm bên VP hả?
Bữa nào anh em cafe xem cùng mảng ko để hợp tác ?

Mình làm bên ACB TP.HCM nè bạn, rất mong được hợp tác nhé.. SĐT của mình O975944560

A chia sẻ kinh nghiệm nhận biết HĐLD giả đi :D
Cứ xuống tận nơi làm việc hỏi mấy đồng chí bảo vệ, hoặc mấy nhân viên cùng làm tại bộ phận đó là Ok mà
Mình có cách xác minh được xem có đúng ko đó là gọi điện đến công ty giả làm nhân viên chuyển phát nhanh gửi cho kh ít đồ(nếu giả hdld là biết ngay) còn tra thêm mã số thuế trên trang tổng cục thuế(kh giả sao kê hay thu nhâpj gì cungx biết đc).
Cái thứ nhất xác xuất xác định được rất thấp(Cty to 1 tý thì tên nhân viên làm sao xđ đc liệu có đúng đc ko vì qua nhìu bộ phận...). Thứ 2 MST TNCN thì nhiều người có nhưng đâu có thể xđ được mức lương hay đang làm ở đâu? Tốt nhất là xuống trực tiếp mà hỏi (trăm nghe ko= 1 thấy, trăm thấy ko= ... mà;)). ko làm đc cái này thì sao phân biệt đc hồ sơ có bị úm hay ko:D

Nhân viên làm giả mà có tâm thì nv còn nhắm ai có khả năng trả nợ làm giả thì cũng ok, còn khách làm giả thì 100% quỵt

Nhìu khi vì phải chạy chỉ tiêu, NV đành nhắm mắt làm giả hồ cho giúp cho KH. Chưa kể là hồ sơ mà sếp đưa thì đành chịu , làm đại cho xong.

Làm tín dụng thì phải chịu thôi, chủ yếu là thấy nguồn lực thực sự là chính. Nhiều khi những vấn đề nhỏ vậy không ăn thua gì đâu. Thống kê cho thấy ở VN có 95% nguồn CMTN đều phải qua " chế biến" đấy nhé. Còn Phương án vay thì hết 99% là vẽ . Thôi thì cứ thấy đc mắt là làm thôi. Còn nếu không làm thì chắc là bạn không có duyên với nghiệp tín dụng ( không đạt chỉ tiêu thì lên đường sớm ) nhé bạn :)

Làm tín dụng thì phải chịu thôi, chủ yếu là thấy nguồn lực thực sự là chính. Nhiều khi những vấn đề nhỏ vậy không ăn thua gì đâu. Thống kê cho thấy ở VN có 95% nguồn CMTN đều phải qua " chế biến" đấy nhé. Còn Phương án vay thì hết 99% là vẽ . Thôi thì cứ thấy đc mắt là làm thôi. Còn nếu không làm thì chắc là bạn không có duyên với nghiệp tín dụng ( không đạt chỉ tiêu thì lên đường sớm ) nhé bạn :)
Bây h hầu như các Ngân hàng theo mô hình phê duyệt tập trung. Qui định rõ từng SP. Mặc dù nguồn tốt nhưng sai mục đích vay vốn mà có chế thì còn toi nhanh hơn dẫn đến không cho vay được thì không hoàn thành chỉ tiêu - nghỉ việc. Còn hướng dẫn KH làm mục đích vay thì lại có Bộ phận phòng chống gian lận dẫn đến kiểu j cũng bị phát hiện - > kỷ luật -> nghỉ việc. Tóm lại nguồn KH khó. Ngon thì không đến lượt mình.

o_OMô hình phê duyệt tập trung chuyên nghiệp và hiệu quả hơn, duy chỉ có chuyên viên tín dụng như mình thì phải đau đầu đấu tranh gian khổ, lỗi nhỏ như sâu mọt vô hại cũng ráng tìm ra , ko theo đuổi thì chỉ có decline mà thôi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,409
Thành viên mới nhất
ttlong315
Back
Bên trên