cần lời khuyên có nên làm ngân hàng ko?

Mình sẽ di học lớp nghiệp vụ sp 6 tháng và nhờ mẹ mình hỗ trợ xin vào trường cấp 2 dạy av vì mẹ giáo viên 20 mấy năm r có Nhìu quen bik, nếu ko dc mình sẽ học chứng chỉ tesol để dạy trung tâm av rồi mở lớp dạy thêm ở nhà đợi tháng 7 này có đợt tuyển công chức ở quận mình sống mình sẽ dk và thi, nếu dc thi vừa làm nhà nc vừa dạy av. Còn rớt thì lại dạy av trung tâm và đợi đợt thi công chức tháng 1 tới, trong tg đó mình sẽ thử kinh doanh nhỏ, mục tiêu cuối cùng vẫn là làm nhà nc hoặc dạy cấp 2
Bạn thích ổn định, đảm bảo vào qhkh vài tháng là bạn nản ngay, khuyên bạn đừng phí time

Thật ra mình thấy khi phải lựa chọn giữa 2 con đường hoặc nhiều hướng đi. ..thì chỉ có bản thân chính chúng ta...câu trả lời nằm ngay trong mỗi chúng ta. ..Chúng ta chọn con đường mình đi. ..dù mai sau có thể thành công hay ko như ý nguyện. ..thì mình cũng đã được đi trên con đường mình đã chọn. .con đường mình muốn đi. ...mình lúc trước cũng đã lựa chọn ...và mình gặp vô vàn cái ko hài lòng. ..bi h vẫn đang đi trên con đường khó khăn vẫn phía trước. ..Nhưng mình cảm thấy. ..Hãy đi đi. ..thành công hay ko như ý thì cũng phải bước tiếp. ...vì mình đã chọn con đường này. ..hazzz tâm sự nhiều wá. ..già rồi. ..:")

Nếu giỏi av bạn có thể vào Ngân hàng nước ngoài, lương cao và tận dụng được tiếng anh của bạn, chứ tín dụng NH trong nước không dễ đâu bạn, nó có cái vui của nó nhưng mệt nhọc áp lực nhiều hơn, nếu bạn đã quen với công việc thoải mái đầu óc thì thực sự khó chịu đựng, nếu quyết định chọn tín dụng viettin bạn phải chuẩn bị đầy đủ tinh thần để ko mau nản. Có câu nói này mình thấy hay nè: Đừng sống an nhàn vào những năm tháng bạn có thể chịu được cực khổ. :D. Chúc bạn chọn ra được hướng đi tốt nhất cho mình.
Ngân hàng nước ngoài mà đi làm tín dụng thì cũng như trong nước thôi bạn à đôi khi còn khó khăn hơn

Bạn đỗ vào CN nào, Vietinbank cũng tùy từng chi nhánh nhưng cơ hội tăng lương ở Vietinbank hơi thấp, áp lực công việc lại cao. Mình vừa nghỉ VTB, giờ đang kiếm DN ngoài làm đây

Đọc bài viết là biết không chịu nổi nhiệt của khối tín dụng rồi...
Chúc man mắn!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,235
Thành viên mới nhất
baychinkingtoe
Back