cần lời khuyên có nên làm ngân hàng ko?

Bạn có đam mê làm tín dụng không? Có dành hết thời gian cho công việc tínTheo đuổi đam mê nhé bạn

Bạn có đam mê làm tín dụng không? Có dành hết thời gian cho công việc tín dụng được không?
Theo đuổi đam mê nhé bạn

Nếu giỏi av bạn có thể vào Ngân hàng nước ngoài, lương cao và tận dụng được tiếng anh của bạn, chứ tín dụng NH trong nước không dễ đâu bạn, nó có cái vui của nó nhưng mệt nhọc áp lực nhiều hơn, nếu bạn đã quen với công việc thoải mái đầu óc thì thực sự khó chịu đựng, nếu quyết định chọn tín dụng viettin bạn phải chuẩn bị đầy đủ tinh thần để ko mau nản. Có câu nói này mình thấy hay nè: Đừng sống an nhàn vào những năm tháng bạn có thể chịu được cực khổ. :D. Chúc bạn chọn ra được hướng đi tốt nhất cho mình.

Theo mình nghĩ khi bạn chưa bít nên quyết định có or không thì tốt nhất cứ mạnh dạn dấn thân. Tuổi trẻ mà, có thể sau khi trải nghiệm thực tế, câu trả lời không như mình muốn thì ít ra ko nuối tiếc hay hối hận sau này. Còn nếu may mắn hòa nhập và gắn bó được với công việc thì hẳn là quyết đinh của mình đã đúng!

Chúc cho bạn đu tự tin để đưa ra cho mình quyết định của mình ;););):p:p:p:cool::cool::cool:

Cố lên ^^

Em thì chỉ mong như bác. đi daỵ tiếng anh, sau đó mở lớp anh văn hay gì đó. Lương cũng không phải quá cao nhưng mà em thấy ráng cày thì tháng cũng khối tiền. Lại có time để làm những công việc khác. Làm tín dụng ngân hàng nặng đầu lắm bác ạ. Nếu bác không muốn nặng đầu, suy nghĩ nhiều thì cứ bác cứ ở lại với công việc của bác. Còn nếu không vào ngân hàng bác có 2 tháng thử việc đó ạ. Bác qua 2 tháng đó bác cảm thấy chịu không nổi bác lại quay về công việc dạy học của bác tiếp. Chúc bác lựa chọn sáng suốt và may mắn nhé :))))))
cám ơn bác, cho mình hỏi bác nói z chắc là đang làm nh và muốn chọn hướng đi mới như dạy học,z sao bác ko thực hiện? Điều gì cản trở bạn?

Còn bước ra ngoài kinh doanh thì bạn giỏi thì bạn câu cá to...mà đi câu thì ko phải chỉ 1 mình mình. ..lĩnh vực nào cũng có cạnh tranh...Thương trường là chiến trường. ..Bạn giỏi. .Bạn xây dựng hệ thống cho riêng mình. ..và trên chiến trường thì sống hoặc bị người ta nuốt. ..
Còn các bác ko tự tin thì đi làm công như làm ngan hàng. .làm gia sư. ..làm công nhân. ..cũng có thể kiếm nhiều nhưng phải tăng tầng suất làm việc ..Có người làm 2 ..3 nghề. ..và đổi time lấy tiền. ...Đúng là làm ngan hàng hầu như time bạn là dành cho ngan hàng. ..Có mức luong ổn định. ...ko phải tất cả ai cũng giỏi để ra kinh doanh...
=== > dù đi làm công hay tự kd thì cái gì cũng có rui ro cả. ..tùy theo sức bạn tới đâu thôi. ..mình đã từng thử mở quán net 20 máy và phải dẹp tiệm. ..vì đời ko như mơ. ..và ai nào có ngờ. ...ko phải ra kinh doanh là giàu. ..làm ko khéo chả còn gì. ..Cái gì cũng có giá. ..tùy sức mà theo....mình thì nghĩ banking vẫn ổn. .ko giàu cho lắm. .cũng có tiền sài. ..:) có sai chỗ nào xin chỉ giao
Thank bác này rất nhiệt tình góp ý và chia sẽ kinh nghiệm vs mình từ đầu đến giờ, cho hỏi bây giờ bác đang làm nh ạ? Bác sẻ gắn bó lâu dài vs nh chứ?

Thực ra cv bạn đang gia sư cg chưa hẳn là lý tưởng và có phần hơi bấp bênh, cộng thêm món lễ tân cv cg có vẻ yc trẻ đẹp mà 10 năm nữa chắc gì bạn đã dc như bây h, nói thật nghề nào cg có cái lợi/ hại của nó, chỉ là bạn có đam mê/ yêu nghề ko( tất nhiên cộng thêm cả gánh nặng cơm áo gạo tiền) .mình nghĩ BANKER CTG ngoài cái mác oai oai, cg dc tích lũy khá nhiều kinh nghiệm vốn sống trong một môi trường trí thức ( ít ra cg hơn việc sư sãi long đong) . Việc này bạn nên chọn viettin thôi, 2 tháng thử việc cố gắng hết mình và tạo thiện cảm vs sếp, đồng nghiệp là đc;)
Mình ko làm lễ tân lâu đâu bạn, mình bik việc này chỉ dành cho những ng trẻ, mình làm đêm để có tg ban ngày đi học hoặc tìm việc phù hợp cho định hướng dạy học của mình :) bạn ko nói mình cũng quên mất mình có 2 tháng thử việc mà haha,

Bạn còn trẻ mà. Mạnh dạn tự quyết định đi chứ? Khuyên bạn vào bank đi mà làm để va chạm nhiều.. sau này có ra làm riêng cũng ít ngỡ ngàng & có nhiều mối quan hệ hơn.. còn việc vất vả thì tất nhiên là để đánh đổi vs lương & exp & mối quan hệ của bạn mà ^^ cái gì cũng có cái giá của hết.
Thấy là bạn hơi choáng vs niềm vui đậu Viettin nên nghĩ ko dc thấu đáo thui.. chúc bạn nghĩ lễ xong sẽ có quyết định đúng đắn!!
Cám ơn bác, :) dung là em phải mạnh dạn hơn, lập topic này chứng tỏ em chưa có mục đích õ ràng cho tương lai, hoặc chưa quyết tâm theo đuổi mục đích đó, dễ phân tâm khi có những sự lựa chọn khác
Bạn có đam mê làm tín dụng không? Có dành hết thời gian cho công việc tín dụng được không?
Theo đuổi đam mê nhé bạn
theo những gì mình đã tìm hiểu về công việc này thì mình ko có đam mê :) lí do mình phân vân là vì câu nói chưa thử sao bik̉. Những gì mình bik chỉ là lý thuyết thôi

Nếu giỏi av bạn có thể vào Ngân hàng nước ngoài, lương cao và tận dụng được tiếng anh của bạn, chứ tín dụng NH trong nước không dễ đâu bạn, nó có cái vui của nó nhưng mệt nhọc áp lực nhiều hơn, nếu bạn đã quen với công việc thoải mái đầu óc thì thực sự khó chịu đựng, nếu quyết định chọn tín dụng viettin bạn phải chuẩn bị đầy đủ tinh thần để ko mau nản. Có câu nói này mình thấy hay nè: Đừng sống an nhàn vào những năm tháng bạn có thể chịu được cực khổ. :D. Chúc bạn chọn ra được hướng đi tốt nhất cho mình.
Cám ơn câu nói của bạn, rất phù hợp vs hoàn cảnh của mình haha

Đó h vẫn làm ngan hàng bác ạ. ..Ở chỗ tỉnh em thì ko làm bank..thì làm công ty...ko thì buôn bán nhỏ lẻ. ..ko thì làm nhà nước. ..hoặc làm công nhân. ...hoặc về vườn trồng cây chan nuoi....em thì đó h chỉ biết làm trong banking....vẫn chưa mơ về nơi xa được. ..

Vậy mình xin phép hỏi bạn một câu nhé. ..Nếu ko làm ngân hàng thì bạn sẽ làm được gì ngoài đi làm khách sạn ban đêm và đi làm gia sư. .......?

Vậy mình xin phép hỏi bạn một câu nhé. ..Nếu ko làm ngân hàng thì bạn sẽ làm được gì ngoài đi làm khách sạn ban đêm và đi làm gia sư. .......?
Mình sẽ di học lớp nghiệp vụ sp 6 tháng và nhờ mẹ mình hỗ trợ xin vào trường cấp 2 dạy av vì mẹ giáo viên 20 mấy năm r có Nhìu quen bik, nếu ko dc mình sẽ học chứng chỉ tesol để dạy trung tâm av rồi mở lớp dạy thêm ở nhà đợi tháng 7 này có đợt tuyển công chức ở quận mình sống mình sẽ dk và thi, nếu dc thi vừa làm nhà nc vừa dạy av. Còn rớt thì lại dạy av trung tâm và đợi đợt thi công chức tháng 1 tới, trong tg đó mình sẽ thử kinh doanh nhỏ, mục tiêu cuối cùng vẫn là làm nhà nc hoặc dạy cấp 2

Va
Mình sẽ di học lớp nghiệp vụ sp 6 tháng và nhờ mẹ mình hỗ trợ xin vào trường cấp 2 dạy av vì mẹ giáo viên 20 mấy năm r có Nhìu quen bik, nếu ko dc mình sẽ học chứng chỉ tesol để dạy trung tâm av rồi mở lớp dạy thêm ở nhà đợi tháng 7 này có đợt tuyển công chức ở quận mình sống mình sẽ dk và thi, nếu dc thi vừa làm nhà nc vừa dạy av. Còn rớt thì lại dạy av trung tâm và đợi đợt thi công chức tháng 1 tới, trong tg đó mình sẽ thử kinh doanh nhỏ, mục tiêu cuối cùng vẫn là làm nhà nc hoặc dạy cấp 2
Vậy bạn đã có câu trả lời rồi đấy. .xin chúc bạn luôn thành công trên con đường mình đã chọn. . Hãy đi đến cuối cùng nhé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,417
Thành viên mới nhất
agoraphobimerch
Back
Bên trên