Các chỉ tiêu đánh giá hoạt động TTQT

takikuto

Thành viên tích cực
Hi all :) có bạn nào biết tìm các thông số về hoạt động TTQT của các ngân hàng ở đâu ko ah( doanh thu TTQT, chi phỉ TTQT, lợi nhuân.......) mình seach gu gồ với báo cáo tài chính of các ngân hàng nhưg ko thấy.:(

đây là dịch vụ của NH, nó nằm trong mục " các cam kết và nợ tiềm tàng", nhìn trong phần thuyết minh BCTC là có đấy c ạ, nhưng mà ít lắm. Chỉ có Báo cáo TTQT trong nội bộ NH là rõ ràng nhất thôi ;))

mình cũng đang viết chuyên đề về hoạt động này. Mình hỏi các anh chị trong phòng thì được biết là ngân hàng họ không bóc tách doanh thu,chi phí của hoạt động TTQT cụ thể đâu mà chỉ có doanh số XNK thôi. Nếu đọc ở BCTC thì chỉ thấy doanh thu và chi phí từ hoạt động dịch vụ,đọc kỹ hơn trong thuyết minh thì có chia ra thành mảng thanh toán,ngân quỹ,bảo lãnh trong đó TTQT nằm ở mảng thanh toán. Mình chỉ biết vậy thôi,ai biết thêm thông tin gì xin chia sẻ thêm.:)>-

Mọi người mình sắp học thanh toán quốc tế rồi.mình không biết có tài liệu thanh toán quốc tế nào hay không...các bạn cho mình ý kiến nha

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,533
Thành viên mới nhất
dongthunggo
Back
Bên trên