Buồn! Trượt phỏng vấn trong thời khắc cuối cùng.

Mình mới qua vòng 1 lý thuyết, qua tuần mình cũng đi phỏng vấn nè, chuẩn bị hết chiêu rồi mà vẫn thấy có chút gì đó lo lo :)

thất bại là một bài học nếu nó không lặp lại lần sau. Chúc may mắn bạn nhé

Khi thấy bạn có vẻ phù hợp họ sẽ đề nghị về mức lương khúc nay căng não nha. Tại sao luôn để mức lương tuyển là 6-8, 8-10,v.v.... vì nhà tuyển dụng đang muốn hạ chi phí thấp nhất cho doanh nghiệp. thường thì nên thỏa thuận ở mức giữa và thỏa thuận đến con số lẻ cuối cùng vì đây cũng đang thể hiện năng lực đàm phán của bạn. Ví dụ bản thân tôi muốn mức lương 10tr, nhà tuyển dụng sẽ hỏi tại sao lại muốn con số đó, thì tôi trả lời với tính chất công việc sale cần đầu tư nhiều và chi phí xăng xe, quan hệ,v.v..... nên tôi nghĩ múc 10tr là hợp lý, NTD : vậy công việc hiện tại ( quá khứ ) bạn là bao nhiêu, tôi trả lời 6tr, NTD: vậy nếu tôi ra con số cao hơn mức hiện tại của bạn nhưng thấp hơn mức bạn đề nghị là con số 7 hoặc 8 bạn có chấp nhận không ?, Tôi nghĩ là không vì tôi nghĩ chi phí đầu tư vào vị trí này là khá nhiều anh nghĩ sao nếu là con số 9tr6,v.v.v..... cứ như vậy đến khi thỏa thuận cuối cùng đc nêu ra hoặc NTD sẽ hẹn bạn trả lời sau vì cần thời gian cân nhắc.

Mình cũng bị trường hợp như bạn. Không chuẩn bị câu này vì quên phéng mất. Lúc HĐTD hỏi, đầu mình loay hoay ngay nghĩ " Thôi xong, kêu là không có cũng chết mà có thì chưa biết hỏi gì. Hỏi gì đây trời? " =)) Mình đã câu giờ với 1 số từ để kịp nghĩ " À, dạ vâng, thưa các anh, các chị, hnay em đến đây ngoài niềm mong muốn trở thành 1 thành viên của đại gia đình abcxyz (tên NH) này, e cũng có 1 chút băn khoăn nhỏ thôi ạ, đó là ...". Tùy từng vị trí dự tuyển, mình sẽ chọn câu hỏi phù hợp thể hiện mình thật sự quan tâm, có trách nhiệm và thật sự mong muốn làm tại vị trí đó, công việc đó. Bản thân mình thì mình sẽ không bao giờ hỏi lương. Hì. Ngại và sợ bị đánh giá là: làm chưa làm đã lương lậu đi đầu r :"> Ví dụ như nếu ứng tuyển vào các vị trí Back Office thì mình có thể sẽ hỏi thời gian làm việc ở đấy có hay phải về muộn không hay đúng h hành chính là đc về ngay ạ? Mình dự luôn là HĐTD sẽ trả lời có, vì minh biết thường các vị trí back có nh lúc về muộn lắm, đâu chỉ h hành chính là về đc đâu. Và sau đó mình sẽ " Dạ vâng, em cảm ơn anh chị đã chia sẻ, e đã hết băn khoăn rồi ạ. Thưa anh, chị, em chỉ ứng tuyển vào những vị trí mà em tin mình sẽ làm thật sự tốt và e đã sẵn sàng cho công việc này rồi ạ. ". Hỏi để có câu hỏi là chính, mục đích là khẳng định mình sẽ làm tốt dù cv ntn. Chỉ vậy thui ^^

Me too. Nếu như bạn này lắp bắp mà rớt thì chắc tớ chớt là cái chắc. Tớ bảo với 1 người trong lúc pvan là giờ em rất run, không tính được, cho em trình bày cách làm được không ạ.@@@
p/s: đập đầu vào gối chết đây
pv mà có tính toán gì à bạn @@

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,750
Thành viên mới nhất
vinhlanha