Buồn! Trượt phỏng vấn trong thời khắc cuối cùng.

Irenele

Thành viên
Mình mới nhận được kết quả phỏng vấn vị trí nhân viên kinh doanh, phải nói là buồn như con chuồn chuồn. Vượt qua vòng phỏng vấn 1, mình chuẩn bị kỹ để vào vòng 2. Bước vào vòng 2 với một chút hồi hộp, nhưng mình cũng cố gắng hết sức để thể hiện khả năng. Mở đầu là câu chào hỏi với nụ cười tươi với hội đồng, thực sự mọi thứ diễn ra rất tốt và mình cũng cảm thấy họ có vẻ hài lòng với mình, cuối buổi họ nói về chính sách công ty và một số yêu cầu đối với công việc. Đến lúc này, mình cảm thấy đã nắm 90% chiến thắng trong tay. Bởi vì khi hội đồng nói về chính sách công ty, có lẽ họ cũng đã nghĩ đến việc sẽ hợp tác với ứng viên rồi. Câu hỏi cuối là câu rất quen thuộc mà hầu như cuối buổi phỏng vấn nào cũng có: "Bạn có câu hỏi gì dành cho chúng tôi không?" . Và bước ngoặt là ở chính thời điểm này, không hiểu sao lúc đó mình lại lắp ba lắp bắp khi đặt câu hỏi như vậy. Lúc đó, mình bắt gặp ánh nhìn chăm chú từ cả 3 vị giám khảo, mình đã cảm thấy có điều gì không ổn nhưng vẫn hy vọng sẽ vượt qua buổi phỏng vấn bởi mình thấy mình thể hiện khá tốt lúc đầu. Tuy nhiên, đến hôm nay, khi nhận thông báo fail, mình cảm thấy tiếc vô cùng. Đúng là tất cả mọi thứ bị đánh mất trong giây phút cuối, thật đau nhưng đây sẽ là bài học kinh nghiệm quý giá trong đời mình.

Đừng buồn, hay tự tin lên. Thay vì bạn buồn thì trượt vòng cuối thì hãy nghĩ rằng lần này đã làm hết sức và lần sau sẽ tốt hơn.
Một cánh cửa khép lại cũng là lúc có 1 cánh cửa khác mở ra. :D

Coi như đây là một kinh nghiệm xương máu, lần sau cố gắng hơn là đuợc. Thất bại là mẹ thành công mà :)

chắc tại do cách bạn hỏi "lắp bắp" chứ k phải nội dung câu hỏi à :(
Theo mình nghĩ nội dung câu hỏi không có vấn đề, chỉ tại cách nói lắp bắp của mình. Theo mình 1 trong những yêu cầu của NVKD là phải nói chuyện trôi chảy mới có thể thuyết phục khách hàng, "lắp ba lắp bắp" như vậy tạo cho người pv cảm thấy mình không đủ tự tin.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,531
Thành viên mới nhất
mksportss
Back
Bên trên