BIDV tuyển nhân viên qua tửu lượng

mjmoza_7690

Say Hi and Smile :)
Chưa bàn đến chuyện lấy tiêu chí gì để tuyển người và văn hóa nhậu ở VN ntn, nhưng cách hành xử của CN BIDV này thực sự là quá không tôn trọng ứng viên. Và, cũng như 1 bạn cmt ở trên, V4 có lẽ không phải là vòng tửu lượng mà là money, hoặc họ mong muốn với cuộc gọi trước khi bạn lên máy bay về VN 30p mới thông báo, họ sẽ có thể gặp bạn ở V5 cũng với cái tên money kia đấy :))))
Bản thân mình cũng từng rơi vào tình cảnh dở khóc dở cười như bạn với 1 bank nhỏ hơn BIDV chút, đỡ hơn là mình ở VN và nhờ nó mà mình có 3 tháng 7job để ăn chơi nhảy múa trước khi làm việc ở bank hiện tại. Âu cũng là số rồi, chúc bạn được về gần mẹ và tìm được 1 công việc phù hợp :)

mjmoza_7690

nếu chỉ cần 3 cái điều kiện này thì tuyển PG với tuyển cán bộ ngân hàng khác gì nhau
đẹp thì có thời, mà uống rượu giỏi thì nhanh tàn, chóng chết, thế tuyển xong được vài năm chắc cắt hợp đồng vì lí do là em xấu rồi, tuyển em khác trẻ hơn, xinh hơn vào làm hả :))
Nhưng đúng là có những vị trí như thế thật mà anh, bình bông đó, đâu giống cái lũ xấu xấu bẩn bẩn chuyên làm culy như anh em mình đâu anh :D

heaven_B

Verified Banker
Nhưng đúng là có những vị trí như thế thật mà anh, bình bông đó, đâu giống cái lũ xấu xấu bẩn bẩn chuyên làm culy như anh em mình đâu anh :D
hơ hơ khổ lớm em ơi, con gái bọn em còn đỡ, chứ con zai bọn anh thì có xấu hay bẩn mà làm sale thì đi tiếp khách hết :))

mjmoza_7690

hơ hơ khổ lớm em ơi, con gái bọn em còn đỡ, chứ con zai bọn anh thì có xấu hay bẩn mà làm sale thì đi tiếp khách hết :))
Ý là con gái mà xấu thì được cho ở nhà ý hả :)))))

Diễm Xưa

Verified Banker
nếu chỉ cần 3 cái điều kiện này thì tuyển PG với tuyển cán bộ ngân hàng khác gì nhau
đẹp thì có thời, mà uống rượu giỏi thì nhanh tàn, chóng chết, thế tuyển xong được vài năm chắc cắt hợp đồng vì lí do là em xấu rồi, tuyển em khác trẻ hơn, xinh hơn vào làm hả :))
Em đồng ý với anh, như thế này thì hạ thấp giá trị cán bộ nữ ngân hàng quá đi ấy :p

DH Duong Qua

Verified Banker
Nhất trí đồng ý với bạn. Mình cũng làm bank. Vì mình không thích uống rượu nên làm gần chục năm cũng chỉ làm nhân viên :))

heaven_B

Verified Banker
Em đồng ý với anh, như thế này thì hạ thấp giá trị cán bộ nữ ngân hàng quá đi ấy :p
he he đúng roài, đâu có phải cứ cầm cốc hát hay ăn mặc đẹp là tất cả đâu
còn phải có cái đầu va cách hành xử chuyên nghiệp nữa

wayneduy

Thành viên mới
Gửi anh,
Em cũng là 1 Banker, sau khi đọc bài viết của anh, em có vài điều chia sẻ.
1. Em thấy quan điểm của anh : Không thích uống rược, thậm chí có thể nói là ghét.
=> Nếu anh muốn làm Ngân hàng, chỉ phù hợp những vị trí làm back office : hỗ trợ tín dụng, dịch vụ khách hàng, kế toán,... tại Hội sở vì ít giao lưu, ít gặp KH. Nhưng như anh có thể là 1 người năng động, nếu ngồi 1 chố liệu anh có thích?
2. Ở Việt Nam, bất cứ 1 Bank nào, muốn làm QHKH mà ko uống rượu, em khuyên anh nên chuyển ngành? Kể cả các doanh nghiệp nếu anh làm mảng kinh doanh, bắt buộc phải biết uống, phải chiều KH. Thậm chí chiều từ a-Z. Vì cơ bản KH là thượng đế, muốn có KH là phải chấp nhận.
3. Qua thái độ của anh, em thấy đúng là anh không hòa đồng, anh không thích người khác uống rượu. Em làm Phát triển Kinh doanh, gặp nhiều Bankers họ không biết uống vẫn ngồi tiếp khách được, vẫn trò chuyện được, mọi người vẫn vui vẻ.
4. Anh chỉ trích thái độ uống rượu của người Việt. Xin lỗi anh, người ta thích anh, mến anh thì mới mời rượu, mới ép anh uống, còn nếu không thích thì còn lâu (trừ những ông bượm rượu ngày nào cũng say xỉn). Anh nói người khác không tôn trọng anh, còn em thấy anh không tôn trọng sự quý mến của người khác dành cho anh.
5. Cuối cùng, anh chỉ trích người khác "không có bản lĩnh đàn ông", xin hỏi bản lĩnh đàn ông có tự tạo ra tiền được ko, có nuôi sống gia đình được ko? em chấp nhận ói mửa say xỉn, sau đó công việc em trôi chảy, em có nhiều mối quan hệ để phát triển, em có thu nhập, tự nuôi sống bản thân, giúp ít được cho gia đình. Như vậy là đủ đối với 1 thằng đàn ông không có bản lĩnh như em!
Trân trọng!

Banker Hub