BIDV tuyển dụng tập trung nhiều vị trí trên địa bàn Hà Nội và HCM

có ai thi vào sở I kô nhỉ? cho mình làm quen nhé hi vọng sẽ làm đồng nghiệp của nhau
còn về việc xác nhận bảng điểm thì mình có kn này chia sẻ với các bạn:
BIDV chỉ cản bản sao kô công chứng do vay các bạn có thể lấy chữ kí và dấu của khoa dán đè lên bảng điểm xong di photo
là xong
Good luck

Mình cũng có thắc mắc như ban nganden611. Điểm học và các điều kiện khác của mình khá ổn nhưng lại không đủ điều kiện để nộp hồ sơ chỉ vì trường mình học không có tên trong danh sách!!!
Theo mình bạn cứ nên mạnh dạn nộp HS, biết đâu nhà tuyển dụng sẽ cho bạn cơ hội thử sức, bây giờ bằng cấp cũng không còn quá quan trọng nữa mà. :)

Theo mình bạn cứ nên mạnh dạn nộp HS, biết đâu nhà tuyển dụng sẽ cho bạn cơ hội thử sức, bây giờ bằng cấp cũng không còn quá quan trọng nữa mà. :)
trong hoàn cảnh mà các trường đại học mở ra như nấm sau mưa thì bằng cấp của các trường uy tín được đánh giá cao là điều hiển nhiên thôi. bằng cấp kô quá quan trọng nhưng nó là tiêu chí gần như duy nhất để đánh giá những sinh viên mới ra trường.
@nganden611: nếu bạn có người quen thì vẫn có thể nộp được, còn kô mình nghĩ bạn đưng nên nộp làm j cho mất công. BIDV họ tuyển hố sơ kĩ lắm

có ai thi vào sở I kô nhỉ? cho mình làm quen nhé hi vọng sẽ làm đồng nghiệp của nhau
còn về việc xác nhận bảng điểm thì mình có kn này chia sẻ với các bạn:
BIDV chỉ cản bản sao kô công chứng do vay các bạn có thể lấy chữ kí và dấu của khoa dán đè lên bảng điểm xong di photo
là xong
Good luck
hehe, cái ni hay nè, "lời nói dối k có tội" :p

Mình có một thắc mắc luôn đặt ra trong đầu mỗi khi có một Ngân hàng nào đăng thông báo tuyển nhân viên. Tại sao khi tuyển ghi là "Tốt nghiệp Đại học (trở lên), hệ chính quy của các trường Đại học công lập phù hợp với từng nghiệp vụ cần tuyển dụng" nhưng ghi cụ thể các trường Đại học trên, vậy sinh viên các trường Đại học công lập khác thì không ai nhận hết, trong khi các điều kiện khác đều đảm bảo hết. Vậy Bộ Giáo Dục và Đào Tạo cho phép các trường khác đào tạo sinh viên ngành Ngân hàng để làm gì? Đó là một sự bất công cho các trường Đại học công lập có đào tạo chuyên ngành Ngân hàng trên Tp.HCM (điển hình là Đại học Mở Tp.HCM, một trường Đại học công lập có đào tạo ngành Ngân hàng không thua kém gì các trường khác.)
Thân.

Cái này thuộc về reputation rồi, khó chuyển lắm. Employers có cái lý của họ, hồi mình đi tuyển internee các công ty kiểm toán, một số nơi cũng ko nhận hồ sơ của mình vì họ ko biết trường Ngân hàng có đào tạo kiểm toán. Mặc dù ức chế lắm, nhưng cũng phải chấp nhận thôi, hi vọng một vài năm nữa sẽ khác.

Không có chứng chỉ tin học liệu có bị loại hồ sơ ngay ko nhỉ?
Mình thấy mấy cái chứng chỉ kiểu này toàn mua thôi, có giá trị gì đâu nhở.

trong hoàn cảnh mà các trường đại học mở ra như nấm sau mưa thì bằng cấp của các trường uy tín được đánh giá cao là điều hiển nhiên thôi. bằng cấp kô quá quan trọng nhưng nó là tiêu chí gần như duy nhất để đánh giá những sinh viên mới ra trường.
@nganden611: nếu bạn có người quen thì vẫn có thể nộp được, còn kô mình nghĩ bạn đưng nên nộp làm j cho mất công. BIDV họ tuyển hố sơ kĩ lắm
ngoài bằng ra thì còn có nhiều thứ khác nữa bạn: Tiếng anh, các hoạt động ngoại khóa, kinh nghiệm làm thêm.. nếu là người có thực lực thì khi ra trường đâu chỉ mỗi có cái bằng không đâu bạn?

ngoài bằng ra thì còn có nhiều thứ khác nữa bạn: Tiếng anh, các hoạt động ngoại khóa, kinh nghiệm làm thêm.. nếu là người có thực lực thì khi ra trường đâu chỉ mỗi có cái bằng không đâu bạn?
thế nên người ta mới tổ chức các kì thi để kiểm tra thực lực của bạn mà, còn trước khi kiểm tra bạn thì họ chỉ có thể đánh giá sơ bộ bạn qua những bằng cấp mà bạn đạt đc,

Phải nói là điều kiện dự tuyển vào BIDV khủng thật đấy:)), toàn những tiêu chí rât cao và rõ ràng

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
352,656
Thành viên mới nhất
Hello88st
Back
Bên trên