BIDV BIDV tuyển dụng cán bộ tham gia triển khai dự án Basel II (Ban Quản lý dự án PMO) [10.05-27.05.2016]

• Bắt đầu Bắt đầu cocghe266
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Có bạn nào thi ban quản lý rrtt&tn không? Ở đây thấy toàn các bạn thi icaap. Thi viết k thi tiếng Anh mà để khi pv. Vậy có khó k ta. Đề thi viết cũng hơi mông lung mà chẳng biết đúng sai thế nào, có qua đc không. o_O:(

Có bạn nào được gọi interview chưa? nếu fail thì BIDV có gửi thank you mail không nhỉ? thi xong 2 ngày rồi mà không có kết quả có lẽ nào đã fail :(

Năm ngoái kết quả sẽ up web thông báo ứng viên bidv sau đó sẽ gọi điện thông báo cho ứng viên pass các vòng. Ai ko đỗ thì ko có thư hay calling

À quên báo các bác là kết quả phỏng vấn năm ngoái tùy từng vị trí time dao động từ 3/5-1 tháng sau mới có. Các bác nào sắp xếp nghỉ chỗ cũ đừng có mà liều mạng :p

p. Thi viết k thi tiếng Anh mà để khi pv. Vậy
Cho cả mấy bác già già bận trông con ko on ub thường xuyên đc và các bác thường xuyên rình rập pic này
VỊ TRÍ TRIỂN KHAI ICAAP
thi ở trung tâm đào tạo bidv đoạn hồng hà. Có chỉ dẫn rõ ràng từ đầu ngõ tới tận thang máy.
7h gọi thí sinh làm tiếng anh trong 60 phút. Đề gồm khoai lang khoai sọ đủ các loại khoai. Em năm đó toeic 670 làm đc 64 điểm/100
8h15 gọi thí sinh thi nghiệp vụ trong 90 phút. 6 điểm trắc nghiệm gồm các câu iq. Kinh tế xã hội titanic đắm năm nào đàn tam thập lục gì đó có mấy chân à mấy dây.trắc nghiệm về basel 1 và 2. 2 điểm viết luận về tầm quan trọng của icaap và cần chuẩn bị gì cho basel 2. 2 điểm bài tập tính toán cho bảng cân đối tính hệ số Car
PHỎNG VẤN
gioi thiệu bản thân.bốc thăm 3 câu hỏi kinh tế xh nổi bật nghiệp vụ quy trình icaap xử lí tình huống có người hay nói xấu bạn bạn làm gì.
Và hỏi loanh quanh nghiệp vụ ngoài lề và basel ii
Ko nói đc tiếng anh thì hội đồng cho nói tiếng mẹ đẻ. Ko nói đc tiếng mẹ đẻ thì chắc là đi ra ngoài kkkkkk

Mấy câu kiến thức xã hội với xử lý tình huống hỏi bằng tiếng Anh hay tiếng Việt hả bạn? Như bên thi BIDV tập trung đợt 1 kia hỏi cả trận chiến Gạc Ma rồi đánh giá tình hình kinh tế xã hội gần đây có gì nổi bật mà trả lời bằng Eng thì đứt rùi. :eek:

Topic này heo hút quá. Không có ai nói chuyện và phải chờ đợi làm mình bứt rứt. :confused::D

Mấy câu kiến thức xã hội với xử lý tình huống hỏi bằng tiếng Anh hay tiếng Việt hả bạn? Như bên thi BIDV tập trung đợt 1 kia hỏi cả trận chiến Gạc Ma rồi đánh giá tình hình kinh tế xã hội gần đây có gì nổi bật mà trả lời bằng Eng thì đứt rùi. :eek:

Topic này heo hút quá. Không có ai nói chuyện và phải chờ đợi làm mình bứt rứt. :confused::D
Ôm vợ mà ngủ bác ơi bứt rứt làm gì. Hay là chưa có vợ :v

Ứng viên kém tiếng anh hội đồng chuyển qua tiếng mẹ đẻ. Năm ngoái mình nói tiếng việt đúng ngữ pháp phát âm rất chuẩn

Back
Bên trên