BIDV BIDV tuyển dụng 630 chỉ tiêu nhân viên Kế toán & nhân viên Tín dụng trên phạm vi toàn Quốc năm 2012

hic,nghe dân tình đồn thổi hnay có điêm. đã có ai nhận đc đt gì chưa để ae bit chút.Hồi hộp wa

^^ bạn ơi, nhiều bạn bằng Giỏi, pv được cũng vẫn toạch bthg` mà!!! Việc cơ cấu và chạy chọt là 1 thực tế k thể chối cãi. Ngoài những suất ấy ra mới là cơ hội cho người khác!

Nói ra điều này có thể gây mất lòng nhiều bạn, nhưng mình nghĩ TN bằng Giỏi chưa chắc đã là giỏi, nhất là hiện nay học theo hình thức tín chỉ nữa :D

Giỏi thực sự, theo ý mình, tức là vừa có kiến thức chuyên môn, vừa nhanh nhẹn nhạy bén và có cả những mối quan hệ (do chính bản thân mình tạo ra) nữa!

Đồng ý là đâu đó vẫn tồn tại tiêu cực, nhưng đó là thực trang chung rồi, không phải chỉ mình mình mới gặp. Hãy đặt câu hỏi là tại sao những người không phải COCC, không chạy chọt vẫn vào được ngân hàng, không phải tốn đồng nào?

P/s: Muốn chạy chọt hay COCC thì điều đầu tiên là bạn cũng phải thuộc hàng khá giỏi mà, phải không :D

uhm, tớ cũng đang hóng tin, các bạn chi nhánh khác đang hóng điểm còn mình thì chiều nay mới phỏng vấn, bạn Dung phỏng vấn đầu tiên là lúc mấy giờ đấy

Mình nghĩ cho dù là có quan hệ hay không thì bạn vẫn phải có năng lực! Mình vừa Pvan ở Chi nhánh TH, Hội đồng có 5 người, phỏng vấn trong 1 hội trường lớn, khi được gọi tên ở cửa ngoài thì bạn phải đi vòng lại cửa chính và đi vào cách bàn phỏng vấn khoảng 20m. Gồm có 3 câu:
- Nếu giới thiệu về BIDV trên tivi trong vòng 2 phút bạn sẽ nói gì, và nếu là bản thân bạn thì bạn sẽ nói như thế nào? và bạn lấy các thông tin đó ở đâu?
- Hãy nêu các biện pháp bảo đảm an toàn vốn?
- Vì sao bạn lại muốn làm trong Ngân hàng

Ngoài ra t thấy mấy bạn đi cùng còn có các câu như nhiệm vụ của kế toán ngân hàng là gì, vai trò của Ngân hàng thương mại trong nền kinh tế hiện nay....

May mà t cũng đã học thuộc giới thiệu chung, lịch sử hình thành và các sản phẩm của BIDV từ trước nên cũng trả lời tạm ổn, còn câu về các biện pháp đảm bảo thì trong sách giáo trình Ngân hàng thương mại cũng có, còn câu vì sao làm ở NH thì bạn cứ nói đúng những gì bạn nghĩ! Mình trả lời lúc đầu cũng hơi run nhưng có thể thấy là tạm ổn, có lẽ vậy vì lúc mình trả lời có nhìn thái độ của Hội đồng, có bác cứ gật gật đầu nên mình cũng tạm tin tưởng!

Cố lên các bạn, cứ tin tưởng mà đừng bi quan, cứ chuẩn bị thật tốt cho mình, nếu ko có ích ở NH này thì sẽ có tác dụng ở NH khác mà!

Nói ra điều này có thể gây mất lòng nhiều bạn, nhưng mình nghĩ TN bằng Giỏi chưa chắc đã là giỏi, nhất là hiện nay học theo hình thức tín chỉ nữa :D

Giỏi thực sự, theo ý mình, tức là vừa có kiến thức chuyên môn, vừa nhanh nhẹn nhạy bén và có cả những mối quan hệ (do chính bản thân mình tạo ra) nữa!

Đồng ý là đâu đó vẫn tồn tại tiêu cực, nhưng đó là thực trang chung rồi, không phải chỉ mình mình mới gặp. Hãy đặt câu hỏi là tại sao những người không phải COCC, không chạy chọt vẫn vào được ngân hàng, không phải tốn đồng nào?

P/s: Muốn chạy chọt hay COCC thì điều đầu tiên là bạn cũng phải thuộc hàng khá giỏi mà, phải không :D

Mình cũng không TN bằng giỏi, nhưng từ lúc mình muốn vào làm trong NH mình đã nghĩ về vấn đề này, nếu là mình thì mình sẽ biến nó thành lợi thế của mình. Ví dụ như mình chưa được bằng giỏi có nghĩa là mình vẫn có mục tiêu để phấn đấu, mình chưa TN bằng giỏi có nghĩa là mình vẫn còn nhiều thiếu sót và mình sẽ cố gắng hơn nữa, không vì có bằng giỏi mà đòi hỏi những ưu đãi từ phía nhà tuyển dụng, mình là người bình thường nên sẵn sàng làm những việc bình thường. Vậy thôi! mình tốt nghiệp 7.93 nhưng mà mình cũng không thấy tự ti vì mình k được bằng giỏi!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,655
Thành viên mới nhất
tufamanbk8
Back
Bên trên