BIDV BIDV tuyển dụng 630 chỉ tiêu nhân viên Kế toán & nhân viên Tín dụng trên phạm vi toàn Quốc năm 2012

điểm thi viết ngta sẽ dán tại chi nhánh, gửi thư thông báo kết quả (đậu/rớt j đều báo hết), gọi điện thoại nếu đậu nữa. điểm lấy từ trên cao xuống và môn nào phải trên 50 (trừ 1 số trường hợp đặc biệt, như con em cán bộ BIDV hình như có thấp hơn cũng đc, vì năm ngoái 1 gặp 1 bạn có 45 điểm tiếng anh cũng qua, mà bạn ấy bảo thế). phỏng vấn sẽ gồm điểm ngoại hình, điểm nghiệp vụ, ứng xử tình huống, kiến thức xã hội. sau cùng là pv+thi viết chia 2. hehe, dù sao năm ngoái mình cũng rớt, phần pv quan trọng lắm, vì thi viết chênh lệch điểm ít, nhưng pv thì khoảng cách điểm lại nhiều vả lại chả biết ngta chấm kiểu j đâu. ah. BIDV hình như cũng có bộ câu hỏi đấy, thấy năm ngoái trùng mấy câu. thi BIDV là "hồi ức" đáng nhớ của mình từ 1 sinh viên "ngây thơ" chuyển bước vào "hiện thực khốc liệt". Như mình đc hỏi về tổ chức xếp hạng tín dụng, S&P xếp hạng vn thế nào, ai quản lý mấy tổ chức ấy, hiểu j về câu "thương trường là chiến trường", mấy câu TTQT ko nhớ lắm, ai là thống đốc NHNN, ông thống đốc năm trc (ông Giàu ý) bi giờ làm chức gì?chức nào to hơn?, ông tgd và CTHDQT của BIDV là ai?ông nào nhiều tuổi hơn?biết ông nào là giám đốc chi nhánh mình pv ko?cuối cùng 1 bà hỏi em có đc 1m55 ko, chị nhìn em có lẽ là ko đc?các bạn khaccs thì đc hỏi vì sao nắp cống hình tròn, em biết đánh cầu lông ko?cầm vợt đánh 1 phát xem, có xem báo ko?báo j?bi giờ đầu tư cái gì thì an toàn?biết hát ko?hát 1 bài?nếu cho vay mà em thấy ko hợp lý nhưng ông trưởng phòng lại cứ bảo phải cho vay thì làm gì....chúc các pass vòng 1 thì pv tốt, các bạn ko qua thì đừng buồn, nhât là các bạn mới ra trường, vì hiện thực có nhiều cái khác mình tưởng tượng lắm. xem như tích cóp thêm hiểu biết và kiến thức thi đi.
hic ko biết liệu tiếng anh m có dc trên 50% ko nữa :((

Có điểm rồi đấy, mình cũng vừa hỏi được, tiếng anh phải trên 50 điểm mới đạt à, mình đc 46,75 thôi :((

Có điểm rồi đấy, mình cũng vừa hỏi được, tiếng anh phải trên 50 điểm mới đạt à, mình đc 46,75 thôi :((
Bạn Huy ơi, bạn biết điểm rồi à. Điểm nghiệp vụ của bạn thế nào? có cao ko? Mà bạn thi vị trí gì vậy? Chi nhánh nào?

bạn gọi tới chi nhánh hay sao bạn làm mình hồi hộp quá, 6 ngày nữa mà nghe thông tin có điểm là người ngồi ko yên rồi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,488
Thành viên mới nhất
nhacai2q
Back
Bên trên