BIDV BIDV tuyển dụng 630 chỉ tiêu nhân viên Kế toán & nhân viên Tín dụng trên phạm vi toàn Quốc năm 2012

Theo mình thấy thì bài tập lớn 2 câu giống nhau,chỉ hỏi khác đi thoi :D
ĐỀ mình số 2,CN nặng là bảng số 1,còn nếu đề số 1 hỏi chuỗi siêu thị thì sẽ là số 2 ( phần đông các bạn làm thế ,tham khảo ở các page trước ) Còn số 3 thì theo mình và nhiều bạn làm là tổ chức tín dụng ^^
Mình có ý kiến thế ! Cac bạn đừng ném gạch nhé ! :))

Ah`,Mình o Bac Sài Gòn 16 chỉ tiêu và 90 người thi ^^ Nghe nói có 1 số suất COCC và CCCC :)) chắc còn lại 10 slot

mình cũng chọn các DN kinh doanh trong lĩnh vực chuỗi siêu thị là bẳng 02 và Ngân hàng Thương mại là bảng 03 bởi lẽ các bạn có thể thấy đối với DN như BigC thì hàng tồn kho có tỷ trọng lớn, vòng quay hàng tồn kho lớn do bán hàng thu tiền luôn nên quay vòng vốn nhanh, còn mấy yêu tố nữa tớ k nhớ. Còn bảng 3 thì tớ thấy thứ nhất là hàng tồn kho bằng 0 chứng tỏ DN này k kinh doanh trong lĩnh vực thương mại, khoản phải thu chiếm tỷ trọng lớn, số ngày thu tiền trung bình cũng lớn vì chủ yếu là cho vay trung dài hạn, tỷ trọng nợ cũng lớn do phần lớn nguồn vốn là huy động từ bên ngoài.
hi

Mình thi tín dụng, đề 01... Bảng 2 là của chuỗi siêu thị vì tồn kho rất cao :) Khoản phải thu thì thấp.
Còn bảng 3 thì mình cho là của TCTD, vì Số ngày phải thu bình quân hơn 3000 ngày :) Tồn kho thì không có (thông thường là thấp)...Có thêm cái gì đây nữa thì quên oy

Đề tiếng anh có phần tìm lỗi sai . Ở trên đê thì là " To practise" ( cái này sai) mà đáp án chọn thì ghi là "to Practice" nên chả bik đánh thế nào ^^ ==> nên đánh câu khác luôn. Có ai nhận ra cái này hok

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên