BIDV BIDV tuyển dụng 630 chỉ tiêu nhân viên Kế toán & nhân viên Tín dụng trên phạm vi toàn Quốc năm 2012

Thế thì bạn ko cần phải lấy chồng nữa, đâu phải mỗi phụ nữ NH biết đẻ đâu bạn :)). Mà mình có bảo việc của phụ nữ là nội trợ ko nhỉ? Bây giờ bình đẳng phụ nữ làm gì chả được, làm tốt như đàn ông là khác. Nhưng phụ nữ luôn dính phải những vấn đề như mình đã nói.

Mình chẳng phân biệt đối xử gì cả mà mình rất tôn trọng các bạn nữ, đi thi mình sợ các bạn nữ nhất vì các bạn bao giờ điểm cũng cao. Nhưng phải nhìn vào sự thật bạn ạ
nói như bạn thì sau này cũng chả ai thèm lấy bạn đâu, nếu nh vì sợ mất mấy tháng cho nữ nghỉ đẻ mà ko tuyển nữ thì nh đó cũng mất một phần hình ảnh đẹp trong mắt người xin việc rồi, đâu phải chỉ người xin việc cần doanh nghiệp đâu, doanh nghiệp họ cũng cần người giỏi, chính sách như thế thì người tài cũng chạy qa chỗ khác hết thôi. Còn vấn đề bia ấy, nếu mấy bạn nam đừng có quan niệm nữ ko đc uống bia, vợ ko được ún bia,chỉ có nam đc nhậu thôi,thì chắc gì đô của các ấy đã cao bằng chị em phụ nữ nhá

Haizz, đợi điểm lâu quá rồi sinh ra quay lại tranh cãi về những vấn đề cũ rích như...giới tính, nghỉ đẻ thế này ah? Trang 450 rồi mà chưa thấy đâu đấy. Hòa bình chút đi nào, để tập trung coi có bạn nào ở CN nào đc gọi chưa chứ.

nói như bạn thì sau này cũng chả ai thèm lấy bạn đâu, nếu nh vì sợ mất mấy tháng cho nữ nghỉ đẻ mà ko tuyển nữ thì nh đó cũng mất một phần hình ảnh đẹp trong mắt người xin việc rồi, đâu phải chỉ người xin việc cần doanh nghiệp đâu, doanh nghiệp họ cũng cần người giỏi, chính sách như thế thì người tài cũng chạy qa chỗ khác hết thôi. Còn vấn đề bia ấy, nếu mấy bạn nam đừng có quan niệm nữ ko đc uống bia, vợ ko được ún bia,chỉ có nam đc nhậu thôi,thì chắc gì đô của các ấy đã cao bằng chị em phụ nữ nhá

Mình rất ghét kiểu nói chụp mũ của bạn. Mình có nói tất cả phụ nữ ko uống đc bia rượu ko? Mình chỉ hỏi có phải phụ nữ ai cũng uống đc bia rượu như đàn ông hay ko cơ mà? Chính các bạn nữ mới là những người bị quan niệm cổ hủ nó đè lên người chứ ko phải đàn ông bọn mình nhé. Người tài thì ở đâu chả cần, NH chỉ ưu tiên hơn chứ có phải là hoàn toàn ko tuyển nữ ko? Mình có vợ hay ko ko phải việc của bạn.

Thêm nữa NH đang ưu tiên nam vì hiện nay số lượng nữ đã khá nhiều, nên cần cân bằng lại thôi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bữa nay ngân hàng nào cũng ưu tiên nam :(...các bạn nữ mún đấu tranh cũng khó vì mình cũng chỉ là làm thuê cho người ta. sau này các bạn làm xếp lớn nhớ lại những lúc này mà ưu tiên nữ nhé ;)

Mình thấy tranh cãi mấy vấn đề này thì ai cũng có cái lý của mình.
Nhưng thử nhìn nhận thế này, tín dụng ưu tiên nam, kế toán - gdv ưu tiên nữ thì sẽ thấy cũng không đến nỗi bất công lắm mà. Không chỉ BIDV mà ở nhiều NH khác cũng hay tuyển tín dụng là nam, như MB CN mình đợt rồi tuyển QHKHCN, DN 7 người là nam hết. Nam thì được cái chịu cực tốt, đi sớm về khuya cũng không khiến gia đình lo lắng, nhậu nhẹt cũng dễ hơn nữ... Bù lại GDV toàn tuyển nữ đấy thôi, vì nữ có ưu thế là xinh xắn, mềm mỏng, khéo chiều tính ý của khách hàng...
Làm ở phòng tín dụng, nói gì thì nói, mấy chuyện nhậu nhẹt, đi tối về khuya là chuyện vẫn hay xảy ra. Khách hàng thì cũng có người này người kia, rượu bia vào rồi biết đâu có chuyện sàm sỡ không hay. Nên mình nghĩ mấy NH muốn tuyển nam làm tín dụng cũng là để tránh những tình huống đáng tiếc xảy ra.
Nhưng mà phòng tín dụng nói vậy chứ lúc nào, ở đâu cũng thấy có nữ à, mình chưa thấy phòng TD ở 1 NH toàn là đực rựa ^^ Nên nữ vẫn luôn có cơ hội mà, chỉ cần NH nhìn thấy bạn phù hợp hoàn toàn với vị trí TD thì chắc chắn sẽ không bỏ qua. Ăn thua vẫn là mình có nhìn nhận đúng về khả năng của mình chưa, có bộc lộ hết cho nhà tuyển dụng thấy chưa (như có bạn nói là ghi vô hồ sơ, giới thiệu mình ăn nhậu tốt ^^, chấp nhận đi xa xôi ... tuy là nói giỡn giỡn nhưng cũng đúng đấy chứ, nếu các bạn nữ chủ động giới thiệu như vậy thì bên tuyển dụng chắc hẳn sẽ ấn tượng ngay hihi)

Mình thấy tranh cãi mấy vấn đề này thì ai cũng có cái lý của mình.
Nhưng thử nhìn nhận thế này, tín dụng ưu tiên nam, kế toán - gdv ưu tiên nữ thì sẽ thấy cũng không đến nỗi bất công lắm mà. Không chỉ BIDV mà ở nhiều NH khác cũng hay tuyển tín dụng là nam, như MB CN mình đợt rồi tuyển QHKHCN, DN 7 người là nam hết. Nam thì được cái chịu cực tốt, đi sớm về khuya cũng không khiến gia đình lo lắng, nhậu nhẹt cũng dễ hơn nữ... Bù lại GDV toàn tuyển nữ đấy thôi, vì nữ có ưu thế là xinh xắn, mềm mỏng, khéo chiều tính ý của khách hàng...
Làm ở phòng tín dụng, nói gì thì nói, mấy chuyện nhậu nhẹt, đi tối về khuya là chuyện vẫn hay xảy ra. Khách hàng thì cũng có người này người kia, rượu bia vào rồi biết đâu có chuyện sàm sỡ không hay. Nên mình nghĩ mấy NH muốn tuyển nam làm tín dụng cũng là để tránh những tình huống đáng tiếc xảy ra.
Nhưng mà phòng tín dụng nói vậy chứ lúc nào, ở đâu cũng thấy có nữ à, mình chưa thấy phòng TD ở 1 NH toàn là đực rựa ^^ Nên nữ vẫn luôn có cơ hội mà, chỉ cần NH nhìn thấy bạn phù hợp hoàn toàn với vị trí TD thì chắc chắn sẽ không bỏ qua. Ăn thua vẫn là mình có nhìn nhận đúng về khả năng của mình chưa, có bộc lộ hết cho nhà tuyển dụng thấy chưa (như có bạn nói là ghi vô hồ sơ, giới thiệu mình ăn nhậu tốt ^^, chấp nhận đi xa xôi ... tuy là nói giỡn giỡn nhưng cũng đúng đấy chứ, nếu các bạn nữ chủ động giới thiệu như vậy thì bên tuyển dụng chắc hẳn sẽ ấn tượng ngay hihi)

:( BIDV đâu có ưu tiên kế toán với gdv là nữ đâu bạn, lúc nộp hồ sơ thì cũng phải xếp hàng nam trước nữ sau đấy thôi.
Sau này, nếu tớ làm sếp, tớ sẽ ban hành thông tư. Ai có vợ có bầu, thời gian 6 tháng vợ nghỉ đẻ thì ông chồng cũng phải nghỉ ở nhà chăm vợ. Như thế, nam với nữ đều nghỉ 6 tháng nếu có con, đỡ phải tiếc tiền lương là nữ nghỉ mà vẫn phải trả lương.
Thứ 2: ai nói muốn kí hợp đồng thì phải biết uống rượu bia? Xinh đẹp, ăn nói nhẹ nhàng và biết tận dụng khả năng năn nỉ thì kí được khối chứ chẳng đùa >"<

Một buổi sáng trôi qua và chả có động tĩnh gì, ngoài chuyện biết được là con gái làm BIDV 2 năm đầu không được đẻ :|

:( BIDV đâu có ưu tiên kế toán với gdv là nữ đâu bạn, lúc nộp hồ sơ thì cũng phải xếp hàng nam trước nữ sau đấy thôi.
Sau này, nếu tớ làm sếp, tớ sẽ ban hành thông tư. Ai có vợ có bầu, thời gian 6 tháng vợ nghỉ đẻ thì ông chồng cũng phải nghỉ ở nhà chăm vợ. Như thế, nam với nữ đều nghỉ 6 tháng nếu có con, đỡ phải tiếc tiền lương là nữ nghỉ mà vẫn phải trả lương.
Thứ 2: ai nói muốn kí hợp đồng thì phải biết uống rượu bia? Xinh đẹp, ăn nói nhẹ nhàng và biết tận dụng khả năng năn nỉ thì kí được khối chứ chẳng đùa >"<
uh, BIDV và các NH khác k có ai nói ưu tiên GDV là nữ nhưng mình thấy trong thực tế GDV với kế toán đa phần là nữ, hay tại vì ít bạn nam nộp ta :)
Vụ vợ đẻ chồng nghỉ nghe được á, cậu nhanh chóng lên làm sếp nha, tớ hết sức ủng hộ keke. Nhưng nói chung thì vụ nghỉ đẻ không phải là lý do chính để khiến các NH ưu tiên nam làm TD đâu, nữ khi vô NH sẽ bị ràng buộc 2 năm không được sinh con, các NH nó nắm đằng chuôi hết rồi.
Vụ kí HĐ không cần bia rượu ấy, vụ đó đúng. Tớ đang làm phòng KHCN đây (làm TV nhưng rốt cuộc lại gần như QHKHCN), lúc gọi điện, đi gặp mặt KH để năn nỉ gửi tiền, kêu gọi vay vốn thì đúng là chẳng cần ăn nhậu gì đâu, chỉ cần ăn nói ngọt ngọt xíu. Nhưng mà để duy trì mối quan hệ lâu dài với KH thì sẽ có những tình huống ăn nhậu. Ví dụ KH trúng lớn, làm sinh nhật, ăn tân gia ... có lời mời mình mà mình từ chối không đi hoài cũng kì lắm nên đôi khi phải đi. Mình đi làm bữa giờ chỉ dính 1 vụ là KH mời cả phòng kinh doanh đi ăn, k đi k đc, vì là KH vip, có thêm cả mấy KH quen khác cũng được KH Vip này mời đi. Được mấy anh trong phòng che chở cho dữ lắm mà lúc sau vẫn dính vụ bị ép bắt tay bắt chân, thiệt tình là phải ráng nhịn dữ lắm. Thề lun sau này chỉ nộp GDV thui, đi làm cho nó lành hihi ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,573
Thành viên mới nhất
Minhthu02
Back
Bên trên