BIDV BIDV tuyển dụng 630 chỉ tiêu nhân viên Kế toán & nhân viên Tín dụng trên phạm vi toàn Quốc năm 2012

Tắc đường quá trời, sáng sớm mò đi nộp hồ sơ, tới nơi là 8h30 mà xe vào ngân hàng đông nghịt, không còn chỗ để xe, ngó lên đã thấy bảo vệ đuổi về bảo hết hạn nộp hồ sơ oy, nản thế này, thoe lịch thì 8h30 mới bắt đầu nhận hồ sơ, không biết mng đến từ mấy giờ nữa, nản quá

Cập nhật: Mới đi nộp ở Chi Nhánh BIDV Nguyễn trãi về. Tình hình là chỉ cần buổi sáng này thôi là đã gấp 4,5 lần hồ sơ yêu cầu rồi. Rất đông vui; càng trưa càng đông. Bị hỏi vụ công chứng giấy tờ (mình nói là trên trang web ko yêu cầu) nên bả mới chịu, toeic mình thiều điểm mình van xin thì chị nói bổ sung trong vòng 1 tháng.

Mỗi chi nhánh tuyển có mấy người thôi thì hy vọng gì các bạn :-s

Nghe nói chi nhánh tinh tớ tuyển thì 3 suất trên tổng, 2 suất giám đốc, còn lại 1,2 suất không biết thế nào...

không biết là bạn nộp ở đâu chứ ở quê mình cũng có tuyển nhưng người ta đặt chỗ hết rồi, tuyển cho hợp thức hoá mà thôi.

mình hiểu, mminhf hiểu. Mình cũng từng trải nghiệm rồi. năm ngoái thi BIDV ở quê, ngta nhận hồ sơ, loại hồ sơ cũng hoành tráng lắm, thi viết xong cũng hi vọng nhiều lắm, đến lúc về chi nhánh pv mới biết "cửa cuối" quan trọng là đây. ngta đặt chỗ từ 1 năm trước rồi. Thôi thì cứ cứ đăng kí dự thi tích lũy kinh nghiệm vậy, biết thêm dạng đề này, tranh thủ cơ hội ôn lại kiến thức này, có cảm giác hồi hộp chờ đợi này, và quan trọng nhất, biết đâu thần may mắn đến với bạn...

Đến nơi ko chen được vào trong, nhưng biết đc ng ta đòi 7,50. Mình thì làm tròn mới đủ :( , bằng cấp 3 thì không có. Lặng lẽ ra về...

Mấy đứa bạn đứa nào cũng nhắn tin, update fb bảo nhận đủ hồ sơ hết rồi, có đứa xếp hàng từ 7h kém đến h chưa nộp đc, có đứa 9h đã phải đi về trong câm lặng vì ng ta nói thẳng là chỉ tuyển nam và ưu tiên "con em trong ngành". Haizzz...

Sáng nay đúng 8h có mặt tại phòng Hành chính - Nhân sự của 1 chi nhánh, nhưng nhận được câu trả lời là:
- Đã nhận đủ hồ sơ rồi.
(Vô cùng ngạc nhiên)ủa, em thấy trên website ghi: Bắt đầu nhận hồ sơ từ hôm nay 3/7 mà?
- Đăng tuyển từ hôm 28, giờ nhận đủ rồi, ko nhận nữa.
(Tẽn tò đi về. Hôm nay các em sinh viên đi đăng ký thi đại học, đường đông và kẹt xe, chán ...)

BIDV Cầu Giấy mình nộp thì cũng na ná. 9h có mặt thì đã dán giấy Đã nhận đủ hồ sơ từ bao giờ. Thảo nào trước đó 10 phút lúc mình dựng xe dưới sân đã thấy vài bạn xách hồ sơ ra về :((

Còn chả có cơ hội chen lấn đông vui như bên chi nhánh Hà Thành, hình như giờ này các bạn ấy vẫn đang chen lấn xô đẩy giữa dòng vài trăm người.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nhận hồ sơ 4-5 lần chỉ tiêu thì không thể có nhiều hồ sơ chất lượng được, chả có lý gì tự giới hạn khả năng lựa chọn của mình cả. Những người bận bịu chả rảnh để mà đi sớm xếp hàng. Ảo quá ảo quá

Xem ra tình hình chi nhánh mình có vẻ yên ổn nhất nhỉ? BIDV Ba Đình nhé: chỉ tuyển 2 tín dụng và 2 kế toán. Đúng 8 rưỡi bắt đầu nhận thì có khoảng 20 người ngồi đó. Chị nhận hồ sơ bảo kế toán lấy 1 nam 1 nữ nên chỉ lấy 10 hồ sơ cả nam lẫn nữ thôi, trong khi đó đang ko có bạn nam nào nộp kế toán ở đấy :))
Dưới 7,5 mời về luôn, cũng chỉ 9h là full hồ sơ. Các bạn đến đúng 8r coi như ko có hy vọng chứ đừng nói là đến muộn hơn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,672
Thành viên mới nhất
nemomerch
Back
Bên trên