BIDV thông báo tuyển dụng cán bộ tập trung theo vị trí đợt 2/2011 tại Hà Nội - [05/08]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Cái này thì còn tùy vào bộ phận mà họ đang làm xem nhu cầu họ có cần nhiều không chứ bạn, chứ bt thì lấy khoảng gấp 5-7 lần thôi.....

Mình mới tham gia diễn đàn lần đầu, có bạn nào biết là họ nhận hồ sơ rồi có chắc là được đi thi không vậy.

Nó tuyển ở Hà Nội thôi :(

Mình ở TPHCM cũng ham hố...cuối cùng mới thấy chữ Trụ sở chính...vở mộng

trưa nay đi nộp nản quá, định nộp vào vị trí gdv kinh doanh ngoại tệ nhưng anh ở phòng nhân sự bảo hết rùi lại phải chuyển sang phái sinh tài chính vậy, ko thích lắm nhưng đành chịu vậy,

Mềnh cug đang hí hửng thế là cug tắt điện cái rụp, thiếu 3 ly để đc 8.0.oa oa....:((

Hôm nay là hết hạn nhận hồ sơ hồi, có bạn nào biết với quy mô tuyển dụng thế này thì sau bao lâu có kết quả vòng hồ sơ không?

Các bạn cho mình hỏi vị trí Giao dịch viên phái sinh hàng hoá thì thi kiến thức chuyên ngành là thi cái gì vậy, mình k học bên Ngân hàng nhưng đang muốn tìm hiểu và làm việc tại Ngân hàng, đọc các đề thi mà thấy hoang mang quá :(( chưa định hướng được cách học chuyên môn để thi tuyển :(( thanks.

ôi, mình đã bon chen nộp được cái hồ sơ.
Không ai thi Định chế à???
Có bạn nào biết BIDV thi đề kiểu gì ko?

gấp 5 lần chỉ tiêu tuyển dụng bạn ạ

---------- Post added 08-08-2011 at 04:47 PM ----------

Bạn pro nhỉ không học chuyên ngành ngân hàng mà thi vào lĩnh vực đó thì mệt đấy, nếu bạn muốn ôn tốt thì nên đọc quyển quản trị ngân hàng thương mại của peter S. rose, còn nếu không thì lên mạng tìm hiểu những hàng hóa phái sinh như hợp đồng quyền chọn thì có quyền chọn mua trái phiếu và quyền chọn lãi suất như CAP, floor, collar ; Hợp đồng tương lai ; Hợp đồng kỳ hạn thì có trái phiếu, tiền gửi , lãi suất FRA ; Hợp đồng hoán đổi lãi suất và tiền tệ, cũng nhiều loại lắm bạn tìm hiểu thêm
À bạn cũng có thể mua quyển Ngân hàng thương mại của PGS.TS Nguyễn Văn Tiến trong đó cũng có những chương viết về phần này đấy. Đây là chút ít mình muốn chia sẻ , chúc bạn thi tốt có kết quả cao!

---------- Post added 08-08-2011 at 04:48 PM ----------

Bạn pro nhỉ không học chuyên ngành ngân hàng mà thi vào lĩnh vực đó thì mệt đấy, nếu bạn muốn ôn tốt thì nên đọc quyển quản trị ngân hàng thương mại của peter S. rose, còn nếu không thì lên mạng tìm hiểu những hàng hóa phái sinh như hợp đồng quyền chọn thì có quyền chọn mua trái phiếu và quyền chọn lãi suất như CAP, floor, collar ; Hợp đồng tương lai ; Hợp đồng kỳ hạn thì có trái phiếu, tiền gửi , lãi suất FRA ; Hợp đồng hoán đổi lãi suất và tiền tệ, cũng nhiều loại lắm bạn tìm hiểu thêm
À bạn cũng có thể mua quyển Ngân hàng thương mại của PGS.TS Nguyễn Văn Tiến trong đó cũng có những chương viết về phần này đấy. Đây là chút ít mình muốn chia sẻ , chúc bạn thi tốt có kết quả cao!

Phái sinh hàng hóa không gồm phái sinh lãi suất hay tiền tệ bạn ạ. Cái đó thuộc về chuyên viên phái sinh tài chính thì phải.

Phái sinh hàng hóa thường bao gồm các loại hợp đồng tương lai, kỳ hạn về các loại hàng hóa như cà phê, cao su, ...

gấp 5 lần chỉ tiêu tuyển dụng bạn ạ

---------- Post added 08-08-2011 at 04:47 PM ----------

---------- Post added 08-08-2011 at 04:48 PM ----------

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,223
Thành viên mới nhất
Suga Sean Merch