BIDV BIDV Thông báo tuyển dụng cán bộ đợt I năm 2015 [01.03.2015]

chưa đi chưa biết cần thơ
đi rồi mới biết bị rơ cái cần
về nhà con vk nó cứ tần mần
rửa đi rửa lại cái cần vẫn rơ. như vậy có phải tục không
OTE="mogami, post: 738451, member: 255146"]review cho các bạn nè:
đầu tiên vào cũng giới thiệu bản thân này, rùi bốc 3 câu hỏi này, xong rùi trả lời 3 câu hỏi này: phẩm chất người lãnh đạo, đồng nghiệp ko hợp tác, nguyên tắc thận trọng
và câu cuối cùng GĐ hỏi :
"em có nói tục ko? nếu sếp em nói tục em sẽ làm thế nào?" :eek::eek::eek:
mời mọi người chém hộ e câu cuối vs, chả hiểu e chém kiểu j mà cả hội đồng cứ cười e. hic, thấy bùn ghê gớm[/QUOTE]
chu

Bi quan cũng đúng thôi cậu, tớ trả lời cũng oke nhưng trong lúc chờ đợi thấy có 2 bạn trò chuyện rất thân thiết với các cán bộ trong ngân hàng, nên nghi cơ cấu hết cmn rồi ấy chứ :D. Dù sao thì cũng cứ hi vọng dù là mong manh.
Mình thì mình cũng ko nghĩ là tất cả đều có quan hệ hết đâu. Có nhiều trường hợp và khả năng có thể lắm chứ.
Ví dụ chỗ mình, hội thí sinh dang ngồi nch cho vui, thân thiện thì anh nhân sự mở cửa phòng ra sảnh đứng hút thuốc. Thậm chí mình cũng có thể nch, cười đùa trêu anh ấy mà. Thực tế nếu ai đi làm quan hệ khách hàng r chắc cũng hiểu nhiều khi ng lạ hoắc mà gợi được một câu chuyện hợp lý, ko vô duyên và đúng lúc đúng chỗ thì ra đầy ch mà nói. Quan trọng là thoải mái thôi, cũng là con ng cả mà, ai chẳng có nhu cầu chia sẻ, đc hỏi thăm, được tôn trọng và đánh giá cao.
Phỏng vấn xong đứng giả vờ uống cốc nước để nói chuyện mấy câu vui vui vs hội ở ngoài mà ông ý còn ra mở cửa định nhắc, mình nhẹ nhàng uống nốt r cười cười chạy đi thì anh nhân sự cũng cười toét thôi.
Chưa bao giờ thấy có chỗ nào pvan từ NH cổ phần tới doanh nghiệp mà thấy thân thiện vậy :))

thi xong nói chung cũng ko có gì để nói, nhưng mà đánh giá hội đồng cực kỳ thân thiện, m cho cn hcm điểm 10.
bay vào ko giới thiệu hỏi làm ở đâu chưa, rồi sao nhảy qua qua đây, rồi từ đó mà chém thêm vè vấn đề nhảy vệc, nói áp lực công việc chịu được không
rồi hú mình đi làm xa có làm ko, đi gặp khách hàng có đi không, rồi tính toán cho mình ề hooc môn hay bình chánh thì gần hơn, tính toán luốn cho m đi đường ào gần hơn nựa chứ
dọa m vào trẻ trung, xinh đẹp hơn mấy chị lớn nên kiểu gì cũng bị mấy bà đì cho mà coi ( nói chứ HĐ nói như mình đậu rồi bây h lên gặp mặt rồi phân chi nhánh mà thôi :))) ). nói chung m thấy nói chuyên rất mắc cười :D
Không bốc câu hỏi nào cả. xong HĐ hỏi tiếng anh: nhiều người cho rằng,kiến thức là quan trong nhất em nghĩ sao ---> ko nghĩ ra được ngồi gãi đầu
cho chuyển câu hỏi; mà ngu tiếng anh rùi thì chuyển cũng vậy: giới thiệu ề quê hương e ( không biết nghe có chính xác không) tự nhiên quên mất tiêu
---> ko nghĩ ra được lại ngồi gãi đầu
Xong HĐ cho về hẹn có kết gif thì liên lạc

M pv gần cuối. tưởng pv cuối luôn. nói chung đi thi tưởng out từ vòng viết ai dè nhận được mail nên hơi bị rùn. ngồi cũng cày mấy câu của các bạn mà ko có bốc câu hỏi gì cả dù vẫn có 3 cái hộp để trên bàn. zị là hết vòng pv ngồi lo từ bựa nộp hồ sơđến h. Biết số phận có tiếng anh là ko lạc quan bao nhiêu rầu nên chúc các bạn chẻ may mắn.
P/s: Pv xong tự nhận thấy e là e yêu BIDV lắm đấy
bạn giống y chang mình,tự đc các a CN TPHCM tự chia CN chi gần nhà mình,làm rất hi vọng,hi vọng mình sẽ đc làm đồng nghiệp CN mới :p

tks
Mình cũng từng ôn câu này- đã đọc lại trong sách nên chia sẻ với các bạn .hi.

Phần lãi suất phải chú ý lãi suất thực nhận khách hàng nhận được- nó phụ thuộc vào kỳ hạn và cách thức trả lãi của ngân hàng( trả trước/ định kỳ/ cuối kỳ).
Ví dụ như khách hàng mua chứng chỉ tiền gửi kỳ hạn 1 năm, ls 10%, trả lãi trước thì lãi suất khách hàng thực nhận là 11,1% = lãi nhận được/ số tiền vốn bỏ ra= (10%x mệnh giá)/ (90% x mệnh giá)

Ngoài ra, ngân hàng còn có các tiện tích vật chất cho khách hàng như phần thưởng, khuyến mãi, quay số... và các giá trị vô hình như uy tín an toàn đảm bảo của ngân hàng, mạng lưới rộng khắp ...

Dựa vào 2 yếu tố là lãi suất thực nhận và các giá trị gia tăng ngân hàng mang lại, mình sẽ thuyết phục khách hàng .
tks bạn, còn lãi suất vay thì thế nào bạn

c
Chi nhánh Hà Tây, chiều ngày 4/2. Thấy mọi ng review nên mình cũng muốn chia sẻ sẻ chia để cùng giúp nhau và vì một môi trường học hỏi, lành mạnh :D
T thi cv quản lý khách hàng, 3 câu hỏi cũng giống bạn ShionDinh là ko có câu đòi hỏi quá nhiều chi tiết về xã hội và những con số cụ thể mặc dù cũng ôn nhiều.
Mình thì mình đi làm r, nên mình nghĩ thực chất thái độ tự tin và cách thể hiện là quan trọng nhất thôi, trả lời thì nhiều câu cũng chẳng có đáp án đâu. Nếu thể hiện được thế mạnh của bạn, như là nghiệp vụ, đỡ tình huống dẻo, hay chuẩn bị kĩ xã hội hoặc bản thân nhiều thành tích thì cứ thế mà bung ra, chân thành và có chút thú vị là tốt nhất.
- Em hãy cho biết những yếu tố cần thiết khi đánh giá cho vay cá nhân.
- Nếu bị yếu thế trong một cuộc họp thì em làm thế nào?
- Kể lại một điều (một chuyện) làm em tâm đắc nhất.
Câu 1 thì chắc nhiều ng cũng biết r: năng lực pháp lý, tính cách. Năng lực tài chính, cân nguồn trả nợ. Đánh giá tài sản đảm bảo. Đánh giá mục đích sử dụng vốn vay và cuối cùng là thông tin lịch sử qhtd (CIC).
Câu 2: thực tế là hỏi thái độ, mình nghĩ vậy nên trả lời em sẽ giữ im lặng trước tiên, để lắng nghe. Im lặng và lắng nghe là chìa khoá giải quyết mọi vướng mắc, tranh luận. Và cũng vì mình trẻ tuổi, mọi ng đều có kinh nghiệm hơn. Sau đó tuỳ vào thông tin mình có mà kiên quyết giữ nguyên quan điểm, bảo vệ tới cùng nếu đã khẳng định là đúng. Hoặc nếu mọi ng chỉ ra cái thiếu sót của mình thì lại tiếp tục lắng nghe để điều chỉnh, sửa đổi.
Câu 3: mình kể lại một lần mình đi bán hàng, đã nỗ lực cải thiện kết quả ra sao và khi đạt được thì tâm đắc ntn.
Sau đó hội đồng cũng vui vẻ, hỏi thêm vài câu nhỏ nữa, trêu chọc một chút chắc ngày trc làm bên kia gặp BIDV là nói xấu vs khách hàng giành thị phần chứ gì (cười),... Blah blah, rồi sau đó mình ra uống nước, trò ch vs mấy bạn sau r phải về, ko đc ở lại.
Chúc các bạn may mắn!
chucs mừng bạn, vậy là khả quan rồi đó

Em mới pv CV GDV CN TP HCM xong, ngoài sức tưởng tượng luôn ạ :D
Không ngờ các anh các chị siêu cute như vậy, mới đầu ngồi chờ em tự tạo áp lực cho bản thân chứ, kiểu phải vầy, phải kia, cũng tu luyện chút ít rồi, cơ mà vừa bước vào cửa ngồi xuống cảm giác như đang nói chuyện với các anh chị bạn bè mình vậy, Các anh chị hỏi chuyện gia đình và chuyện đi lại khá nhiều, rồi xoáy cái công việc gia sư ôn thi cho lớp 9 hiện em đang làm nữa chứ, siêu siêu cute luôn ấy ạ, :eek::eek::eek:
Hội đồng chỉ kêu chọn 1 trong 2 rổ, lúc em chọn còn khuyên nên chọn tình huống, chứ kinh tế xã hội thì đoán trúng phóc luôn là chắc dạo gần đây mới lo đọc báo chứ gì, chắc biết mỗi máy bay Pháp với ...., em bùm thêm câu: Còn vụ chặt cây ở ngoài Hà Nội nữa ạ, cả hội đồng không khí vui vẻ lắm.
Các anh chị bảo: "Cho em 5 giây chọn lựa", Tay chân như ai nhập em bốc câu kt xh, dõng dạc đọc câu hỏi rồi chém khi thế, "Điều gì là quan trọng với em nhất? Trong công việc hoặc cuộc sống?", giờ em thầm cảm ơn vì không bốc câu tình huống,, haha
Rồi đến một chị hỏi câu tiếng anh: Why did you choose tutor for the temporary job?
Được cái tiếng anh bắn như gió nên mong là ghi điểm trong mắt mọi người, xong một anh nhìn mình chém anh văn rồi hỏi: Em nói xong chưa?, cái lỡ miệng, Done
Nói chung với em dù kết quả thế nào, đây là lần đầu tiên từ khi ra trường em nôp hồ sơ và được đi tới vòng phỏng vấn, được là BIDVer thì quá tốt, còn không được thì cũng là một trải nghiệm cực kì cực kì đẹp đối với em rồi, :):):)

Cả nhà mình cùng đợi kết quả thôi, mong nhận được tin dzui dzui dzui :p:p:p
chúc mừng bạn :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,664
Thành viên mới nhất
euchinicutm