BIDV BIDV Thông báo tuyển dụng cán bộ đợt I năm 2015 [01.03.2015]

Chào mọi người, lâu giờ mình chỉ hóng topic nhưng giờ cũng xin phép có một comment review buổi phỏng vấn của mình.

Mình phỏng vấn vị trí QLKH ở CN Tp.HCM hôm 2/4.
Mình điểm test thứ 2 nên được hẹn đợt đầu, lên từ lúc phòng họp còn chưa có ai, ngồi ngó từng thành viên hội đồng phỏng vấn lần lượt đi vào, đến khi số lượng người đi vào quá con số 10 là mình phát hoảng rồi, số lượng áp đảo tinh thần quá. Lúc ngồi chờ thì tám với mấy bạn chung đợt với mình cho tâm lý bớt căng thẳng. Đến lượt mình phỏng vấn, lúc ngồi vào bàn mình để ý trên bàn có tờ giấy câu hỏi: "Anh/chị hãy kể về 1 điều mà anh/chị tâm đắc nhất" là mình hết hồn hết vía luôn, mình trước giờ ko giỏi mồm mép tép nhảy nên mấy câu hỏi mà phải ngồi suy nghĩ mô tả, bình luận kiểu này là mình toi. Nhưng mà may quá chắc đây là câu cái bạn trước mình bốc trúng (mừng thầm :p).
Hội đồng ngồi đông vậy chứ có 3,4 người hỏi à, những người còn lại chỉ ghi chép chấm điểm thôi. Vô chặn đầu mình ngay tốt nghiệp khi nào, làm đâu chưa, rồi vào thẳng vấn đề làm việc ở Hóc Môn và Bình Chánh có chịu ko. Tất nhiên là mình bảo có, mình điều tra địa chỉ chi nhánh kĩ rồi và thấy 2 chỗ này ko xa trung tâm lắm, Hóc Môn thậm chí gần nhà mình hơn CN Tp.HCM nữa :D Tiếp chú đó hòi mình có năng khiếu gì ko.

Xong, bốc thăm 2 câu:
1. Kinh tế xã hội: Anh/chị hãy nhận định tình hình Ngân hàng 2 năm qua (trúng tủ rùi, mà mình nói năng ko tốt lắm nên cũng lủng cà lủng củng, ko trôi chảy.
2. Tình huống: Nếu KH xúc phạm anh/chị thì anh/chị sẽ làm gì (hên quá câu này ko quá khó huhu
3. Câu nghiệp vụ thì ko bốc thăm, chú đó hỏi mình luôn "Em còn nhớ các chỉ số tài chính ko, còn nhớ gì hãy kể ra hết". Éc éc, câu này ko khó, nhưng mình cũng nói tùm lum lắm.
4. Cuối cùng là câu hỏi tiếng anh, 1 chị hỏi "Nhìn vào bảng điểm thấy điểm Toán của em rất cao. Em có thể kể lý do mà điểm số tốt vậy ko". Hix hix hỏi gì kì zạ, mà thui cũng may ko hỏi mấy từ ngữ chuyên ngành là mừng roài.

Kết thúc buổi phỏng vấn, chú kia hỏi mình cao bao nhiêu, 1m58 hả. Mình bảo dạ có 1m56 à. Chú chọc mình đã cho cao lên rồi mà còn khai bớt là sao :p

Không khí buổi phỏng vấn ko nghiêm trọng như hồi mình phỏng vấn mấy ngân hàng khác, do có chú phỏng vấn chính rất thân thiện. Mình ko biết có bị mất điểm vì ăn nói ko tốt ko, nhưng mình khá là thoải mái và tự tin. Hỏi cũng ít mà câu hỏi ko khó lắm. Hihi mà hên xui cũng tại trời, vừa pv BIDV xong ra lấy xe thì bên SHB gọi bảo trúng tuyển KHDN rồi. Hix sao vui quá trời quá đất lun
mình cũng pv 2/4 vị trí IT nè,thấy mình ở Củ Chi ai cũng thix,gần CN Hóc Môn vs Củ Chi,hội đồng đúng hơn 10 người luôn,trong đó có tới 6 người tranh nhau hỏi mình về vấn đề bên lề,1 anh đeo kính hỏi nghiệp vụ và chị kế bên hỏi Tiếng Anh,chú ngồi bên phải sát mình nói nhiều vui tính là PGĐ đó,nếu mình đc làm CN mới là chú đó có thể là GĐ mình đó,hi vọng mình sẽ là đồng nghiệp CN mới nhé :D

ông đang làm vì trí nào thế, qlkh dn hay cá nhân :)
^^
Anh nhím hiện đang làm ở Quản lý rủi ro em à :) trước đây anh cũng có thời gian làm ở vị trí Quản trị tín dụng của BIDV . Sau đó nhận sự điều động lên Quản lý rủi ro:)

Ở BIDV, luôn có sự luân chuyển giữa các vị trí QLKH, QTTD, KHTH, QLRR nên đề thi ở các vị trí này là cùng đề, và phỏng vấn cùng bộ câu hỏi luôn :)

Về việc phỏng vấn, anh thấy qua rì viu, có nhiều em chắc chắn là có cơ hội đỗ. Thấy phỏng vấn mà khả quan quá :)

về việc tuyển dụng. BIDV có rất nhiều trường hợp lấy thêm chỉ tiêu. Ví dụ tuyển 1 nhưng lấy nhiều hơn 1. Vì vậy, các em đừng đặt quá nặng là phải lấy đúng theo chỉ tiêu. Cũng có trường hợp tuyển nhưng sau đó vì một số lý do mà không có ai trúng tuyển.

Riêng đọc rì viu các em. Ngày mai vẫn còn 1 đợt phỏng vấn nữa.

Đối với câu hỏi: "Em làm gì để cải tạo môi trường ở BIDV", các em có thể trả lời theo cách sau.

Trả lời: Trước tiên. Cho em hỏi trong hội đồng tuyển dụng của mình có ai đam mê âm nhạc không?

Em là người thích âm nhạc. . Và em rất thích ca khúc "Để trả lời một câu hỏi" của Quang Lê-Như Quỳnh., và ca khúc "Thời gian sẽ trả lời" của Nhạc sỹ Tiên Cookie.

Em chưa từng làm việc ở BIDV. Nhưng em nghĩ môi trường làm việc do con người tạo ra. Vì vậy, để môi trường có thể thay đổi theo ý mình, thì trước tiên, mình phải là người thay đổi.

Em chưa từng làm việc ở BIDV. Nhưng thông qua báo chí và các phương tiện thông tin đại chúng. Em biết BIDV rất năng động, chuyên nghiệp. Và vì vậy, em cũng muốn có cơ hội đậu, để có thể sống trong môi trường của BIDV. Và lúc đó chính sự trải nghiệm mới đem lại cho em nhiều ý tưởng mới mẻ đối với câu hỏi này.

Và lúc đó, em sẽ trả lời câu hỏi này của các anh chị bằng tất cả những gì mình cảm nhận từ thực tiễn :)

^^
Anh nhím hiện đang làm ở Quản lý rủi ro em à :) trước đây anh cũng có thời gian làm ở vị trí Quản trị tín dụng của BIDV . Sau đó nhận sự điều động lên Quản lý rủi ro:)

Ở BIDV, luôn có sự luân chuyển giữa các vị trí QLKH, QTTD, KHTH, QLRR nên đề thi ở các vị trí này là cùng đề, và phỏng vấn cùng bộ câu hỏi luôn :)

Về việc phỏng vấn, anh thấy qua rì viu, có nhiều em chắc chắn là có cơ hội đỗ. Thấy phỏng vấn mà khả quan quá :)

về việc tuyển dụng. BIDV có rất nhiều trường hợp lấy thêm chỉ tiêu. Ví dụ tuyển 1 nhưng lấy nhiều hơn 1. Vì vậy, các em đừng đặt quá nặng là phải lấy đúng theo chỉ tiêu. Cũng có trường hợp tuyển nhưng sau đó vì một số lý do mà không có ai trúng tuyển.

Riêng đọc rì viu các em. Ngày mai vẫn còn 1 đợt phỏng vấn nữa.

Đối với câu hỏi: "Em làm gì để cải tạo môi trường ở BIDV", các em có thể trả lời theo cách sau.

Trả lời: Trước tiên. Cho em hỏi trong hội đồng tuyển dụng của mình có ai đam mê âm nhạc không?

Em là người thích âm nhạc. . Và em rất thích ca khúc "Để trả lời một câu hỏi" của Quang Lê-Như Quỳnh., và ca khúc "Thời gian sẽ trả lời" của Nhạc sỹ Tiên Cookie.

Em chưa từng làm việc ở BIDV. Nhưng em nghĩ môi trường làm việc do con người tạo ra. Vì vậy, để môi trường có thể thay đổi theo ý mình, thì trước tiên, mình phải là người thay đổi.

Em chưa từng làm việc ở BIDV. Nhưng thông qua báo chí và các phương tiện thông tin đại chúng. Em biết BIDV rất năng động, chuyên nghiệp. Và vì vậy, em cũng muốn có cơ hội đậu, để có thể sống trong môi trường của BIDV. Và lúc đó chính sự trải nghiệm mới đem lại cho em nhiều ý tưởng mới mẻ đối với câu hỏi này.

Và lúc đó, em sẽ trả lời câu hỏi này của các anh chị bằng tất cả những gì mình cảm nhận từ thực tiễn :)
a nhím cho e hỏi ngành e là IT chỉ tiêu 1 người mà pv tụi e có 2 người,CN TPHCM sắp mở thêm 2 chi nhánh ở 2 huyện nữa,e nghe có thể điều về 1 CN 2 người luôn,thì chắc 2 CN có thể lấy luôn 2 người đúng ko a ? hqua e pv cũng khá tốt nhờ lợi thế nhà gần CN sắp mở,mà cũng khá lo vì đối thủ của e là có kinh nghiệm làm ngân hàng vài năm,còn e vừa ra trường :D

Vừa đi pv về, review cho các bạn đợt sau
3 câu hỏi là thần tượng của em là ai, giải quyết mâu thuẫn với lãnh đạo và đặc điểm chứng từ thanh toán qua ngân hàng. Phần giới thiệu bản thân ko cần vì các anh chị pv đã có các thông tin về mình. pv ko tốt lắm, nhưng vẫn mong chờ kết quả, hiehie.
t thì chú GĐ bảo trả lời câu hỏi thế là t bảo xin phép cho e tự giới thiệu trước thế là giới thiệu luôn =))) chú GĐ có khen c trả lời tốt hay j ko?

t review cho các bạn nhá :))
1. GT bản thân e, tại sao nộp BIDV?
2. Điều e tâm đắc nhất là gì?
3. Kể tên các sp Ngân hàng điện tử của BIDV
4. Em có thích sự thay đổi k? Nếu thay đổi k tốt cho cv của e e sẽ làm tnao?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên