BIDV BIDV Thông báo tuyển dụng cán bộ đợt I năm 2015 [01.03.2015]

Thế nếu được đặc cách ko phải thi viết thì điểm tính kiểu j hả các bạn? :/

Khuyến mại cho các bạn câu trả lời của 1 bạn Sôi nổi năm ngoái (mình lọc từ TOPIC năm ngoái 400 trang... :D)

2/ nếu đồng nghiệp không hợp tác thì đầu tiên em sẽ xem xét nguyên nhân, vì mọi chuyện đều có nguyên nhân. Sau đó gặp riêng bạn đó để nói chuyện chia sẻ thẳng thắn. Và trong nhiều trường hợp em sẽ chấp nhận chịu thiệt để hoàn thành việc chung. Vì đôi khi ta biết bỏ chuông nhỏ rung chuông lớn là bí kíp của thành công.

1/ Mình trả lời thế này: em sẵn sàng hy sinh nhưng không phải luôn luôn.
Mình nói rất văn vẻ. Em vào BIDV như 1 khoản nợ bên nguồn vốn. Mà nợ sẽ trung hòa dòng lợi ích và rủi ro của công ty thành chi phí sử dụng vốn WACC. DO vậy, trở thành BIDVer thì lợi ích của công ty sẽ hòa chung với lịch ích của bản thân em. Mình tưởng hy sinh bản thân nhưng thành ra mà nói là mình cũng vì chính bản thân mình đó ạ.
Nhưng không phải luôn luôn, vì nếu sự hy sinh đó bất chấp luật pháp thì tốt nhất là không nên. 
Haha, câu trả lời của Lovezuloveme chứ ai nữa. :D

1.Nếu có vấn đề rủi ro, dù đc pháp luật bảo hộ nhưng có trường hợp nào Tòa án xử NH thua ko?
. 2. Tại sao các tctd quan tâm đến tỉ lệ dư nợ có đảm bảo trên tổng dư nợ
Câu này trả lời ntn đc ạ? :D

1.Nếu có vấn đề rủi ro, dù đc pháp luật bảo hộ nhưng có trường hợp nào Tòa án xử NH thua ko?
. 2. Tại sao các tctd quan tâm đến tỉ lệ dư nợ có đảm bảo trên tổng dư nợ
Câu này trả lời ntn đc ạ? :D
2/ Dư nợ có bảo đảm tức có nguồn trả nợ thứ 2 từ các hình thức bảo đảm (TSBĐ, bảo lãnh bên thứ 3,...) sẽ an toàn hơn dư nợ chỉ có 1 nguồn duy nhất là dòng tiền từ P.án KD.
Do đó trong HĐ quản trị rủi ro tại NH, thường quan tâm đến tỷ lệ này.
câu 1 nho mấy tiền bối đi làm lâu năm trả loi bạn ạ

Mình phỏng vấn về sáng nay, vị trí chuyên viên tài chính kế toán: 3 câu hỏi của mình khá tương tự nhau về đặc điểm nào của bản thân phù hợp với vị trí dự tuyển? Định hướng tương lai? Yếu tố gì mà BIDV nên chọn bạn?
Nhưng vì mình từng đi làm nên bị hỏi những câu hỏi phụ xoáy sâu vào nghề nghiệp của mình trước đây và tại sao đang làm công việc tốt như vậy lại muốn nhảy việc rồi nếu bị cử đi công tác thì có đi ko? năng khiếu của bản thân? thể hiện NK ra...với mấy câu về gia đình, bản thân
Chúc các bạn phỏng vấn sau tự tin và may mắn nhé

ủa bạn không nhận được mail ah? vậy hôm nay ko đi nộp hồ sơ luôn hả??
mình pv 8h ngày 3/4. email gửi mình phần cc có 9 email nên mình đoán là có 9 người pv sáng 3/4
mình pv Kế hoạch tổng hợp cũng sáng ngày 3, mà lúc 9h. bạn pv qlkh hả?

các bạn cho mình hỏi khi vào phỏng vẫn nên chào hội đồng như thế nào??? hay chỉ nên cười gật đầu thôi nhỉ?? Nếu có cả người lớn tuổi và các anh chị thật ko biết chào như thế nào cho phải??

Chỉnh sửa lần cuối:
các bạn cho mình hỏi khi vào phỏng vẫn nên chào hội đồng như thế nào??? hay chỉ nên cười gật đầu thôi nhỉ?? Nếu có cả người lớn tuổi và các anh chị thật ko biết chào như thế nào cho phải??
theo kinh nghiệm hôm qua của mình thì, khi bước vào mở cửa và đóng cửa nhẹ nhàng , kín, nếu là bàn dài 6 vị thì tìm ghế chính giữa ngồi, (hôm qua mình ngồi lệch bên phải nên khi trả lời nhìn qua HĐ muốn lé luôn :D)
nếu bàn tròn thì k sao.
Nói tiếp, sau đó, ngồi xuống cười tươi, dõng dạc, : Em xin kính chào HĐTD (BIDV CN..X)
còn nếu HĐ chào mình trc mình k nên chào lại mà đợi HĐ nói em hãy gt bản thân.
lúc đó: Trước khi giới thiệu, Em xin kính chào HĐ, em tên là....(bắt đầu chém :) )
----> đây là kinh nghiệm nhỏ của mình, chia sẻ vậy thôi, tùy bạn có cách riêng
HĐTD : Hội đồng tuyển dụng

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,780
Thành viên mới nhất
bathorymerch