BIDV BIDV Thông báo tuyển dụng cán bộ đợt I năm 2015 [01.03.2015]

cách tính điểm vòng 3 vẫn 100, điểm cuối cùng = (vòng 2+3)/2
mình thi QLKH nên chỉ có ý thế này:
- Quy tắc GD tiền (đếm tiền) phải có sự chứng kiến của KH. tức KH fai đứng đó xem và xác nhận.
- NH nào chắc cũng có camera, mình có thể coi lại.
- 200tr là số tiền lớn, 1000tờ 200k, hoặc 400tờ 500k, khi lấy tiền ra, trc khi đếm vs 1 GDV đầy kinh nghiệm sẽ ước lượng đc tổng số các cục tiền đc mang đến là bao nhiêu.
... nhờ các bạn thi GDV vào giải đáp tình huống thêm, em xin bí :p
đúng là KH phải đứng đó chứng kiến kiểm đếm và máy đếm tiền quay vào phía KH có thể nhìn dc, TH này KH k chứng kiến thì dùng camera coi lại NH thôi :D

Mối tình đầu như dấu chân trên cát
Sóng xô vào tan nát trái tim em
Bi Ai Đi Vi ơi, mỗi tối sáng ánh đèn.
Em mở web, truy cập bên trình duyệt.

Chẳng đoạn tuyệt với hy vọng nhỏ nhoi...
Lòng sĩ tử đêm ngày hằng mơ ước.
Cho em đậu đi, biết sao để đếm được.
Tháng 3 đợi, tháng 4 đã đến rồi.

Ôi bao nhiêu niềm yêu thương chôn dấu
Có thấu chăng lửa hồn đốt tâm can.
Từ thuở gian nan đi thi thố
Ngàn năm Thương nhớ bóng BI Ai ( ghi chú BIDV)

viết bởi @nhím xù lông :D
lovezuloveme huyền thoại quậy tưng năm ngoái. cám ơn anh Nhím nhé.
:D Hy vọng trở thành BIDVer vào thág 4 này.

Đang lục lại topic năm 2014 hả cậu? Ko bjk sau đấy có ảnh của anh hay chị ấy không nhỉ :p

Mối tình đầu như dấu chân trên cát
Sóng xô vào tan nát trái tim em
Bi Ai Đi Vi ơi, mỗi tối sáng ánh đèn.
Em mở web, truy cập bên trình duyệt.

Chẳng đoạn tuyệt với hy vọng nhỏ nhoi...
Lòng sĩ tử đêm ngày hằng mơ ước.
Cho em đậu đi, biết sao để đếm được.
Tháng 3 đợi, tháng 4 đã đến rồi.

Ôi bao nhiêu niềm yêu thương chôn dấu
Có thấu chăng lửa hồn đốt tâm can.
Từ thuở gian nan đi thi thố
Ngàn năm Thương nhớ bóng BI Ai ( ghi chú BIDV)

viết bởi @nhím xù lông :D
anh Nhim long xu nay chem ghe qua, chem ca tho lun

hồi hộp đến phút chót đây mà, 2,3,4 chả biết mình phỏng vấn ngày nào
mong là đc thứ 7, hehe :)

Hic thanks b nhiu nha,mình cũng bit trường mình k là trường top nhưng nghĩ mình tn loại giỏi nên bon chen nộp hi vọng có cơ hội trải nghiệm,tại mình mới ra trường thui. Ai ngờ rớt từ vòng hồ sơ. :( Nên cố gắng như b nói thui.
Bạn ơi mình ĐH CN lun nè, mình qua vòng hồ sơ, qua vòng test luôn, đợi vòng pv tiếp theo thôi nà, bạn ơi trường nào cũng như nhau thôi, quan trọng do mình, bản lĩnh mình tới đâu, khả năng và cả sự tự tin nữa, bạn đừng lo sợ vì học trường này trường kia mà ngta đánh giá bạn. Chính bạn đang ko tin tưởng vào bản thân mình, thì làm sao làm cho nhà tuyển dụng tin bạn được, tự tin lên bạn nhé. Còn đợt 2 nè. :)

Đang lục lại topic năm 2014 hả cậu? Ko bjk sau đấy có ảnh của anh hay chị ấy không nhỉ :p
uh, nick anh Nhím, à tên thật là chị Phương quậy tưng bên ấy rồi xóa cmt, nên đọc k hiểu gì. Công nhận tiếng tăm quá. Bái phục!
"....
1 số khả năng tự nhiên mình nghĩ ra khi có sự xuất hiện của "nhân viên HO BIDV" phamtuantu:
1- em lovezuloveme có khi lại tạo ra 1 nick khác, như kiểu Dạ Khúc ấy, rồi bắt đầu tự nhận mình là HO để bênh vực cho...mình. Y như nick Dạ Khúc cũng có "ông anh mình làm ở BIDV SGD2 vừa rồi, sắp vào chính thức rồi...".
Tuy nhiên, do nick phamtuantu này là nick cam nên khả năng tạo nick ảo khác là khó, vì em nó khó có đc 2 cái nick NV NH đc.
2- BQT forum có khi đang "hậu thuẫn cho chiến sự" trên topic này để tạo độ hot cho topic (xin lỗi, trong khi các topic tuyển dụng khác đều đã nguội ngắt vì đã xong KQ, và mọi người đều đã đi làm thì topic này vẫn đang nóng từng ngày như chiến sự Syria).
Tuy nhiên, mình vẫn tin vào "độ trong sạch" của BQT nên khả năng này cũng ít.
=> Kết luận: cuộc tranh cãi này lan khắp SGD2 của BIDV, và bây h đã lan ra đến HO ở Hà Nội rồi (có lẽ thế). Mong mọi người trong cuộc bình tĩnh, kiềm chế, xem xét giải quyết theo phương thức hòa bình đi nào, nếu ko thì cả anh Hoàng và con bé Phương (lovezuloveme) cũng sẽ gặp rắc rối về công việc đấy. Anh Hoàng cố gắng kiềm chế chút, con bé Phương thì bớt cái tính hâm hâm của em đi.
Còn nhắn với anh phamtuantu là, trong topic này có ít nhất 3-4 bạn đã từng phải bày tỏ thái độ gay gắt và ghét cái nick lovezuloveme ra mặt rồi đấy ạ, thậm chí là có người đã fai văng ra cả những từ "ko đẹp đẽ lắm" trong topic này đấy, và bạn Phương thì cũng chả vừa j, ngay lập tức đáp lại bằng những từ "ko kém cạnh j". Những người đó có lý do cả, chứ nếu ko thì cũng chả ai trù ếm ghét bỏ j em ấy đâu. Em thì chỉ cung cấp 1 thông tin thế này thôi, em ấy tạo nick lovezuloveme này bàn luận rôm rả thi BIDV, sau đó vào làm ở BIDV rồi thì MB gọi vớt trở lại (trước đó em ấy thi MB mà rớt), em ấy phân vân MB và BIDV. Sau đó, em ấy lập 1 nick khác là Dạ Khúc, lấy avatar MB luôn, rồi vào tham gia topic MB, lúc nào cũng kể "anh mình mới đậu vào BIDV...". 1 người mà fai đóng 2 vai như thế thì có đơn giản ko ạ?
P.S: may quá, mình ko làm ở BIDV nên đứng ngoài cmt thoải mái và trung lập nhất ^^"
....
----> TOpic năm ngoái khá nhiều, chịu khó tua nha các bạn, và khi cmt lên đây nhớ ý tứ và bảo mật thông tin, mạng ảo nhưg ngừoi thật, đừng để khi đậu BIDV rùi lại ra đi vì lý do ngớ ngẩn. :rolleyes:

1 đàn anh viết:
"....
ub sắp thành cái chợ tình, xin lỗi chứ mấy bạn năm sau vào tham khảo kinh nghiệm thi chắc hốt luôn. Hôm qua có bạn thi cần tìm đề, vào tìm xong chóng mặt quá bảo mấy trăm trang t đọc hoa cả mắt, chẳng tìm nổi mấy câu. Nhưng may bạn ấy không đọc hết, không chắc lăn ra ngất..."
.. và tớ ngất thiệt :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,985
Thành viên mới nhất
frankzappamerch
Back