BIDV BIDV Thông báo tuyển dụng cán bộ đợt I năm 2015 [01.03.2015]

Cho em hỏi câu này trả lời như thế nào vậy ạ: Ghi trên chứng từ số tiền 1,234.50 usd là đúng hay sai. giải thích. Có chị nào là giao dịch viên hay biết đáp án trả lời giúp em với ạ. Em cám ơn

Cho em hỏi câu này trả lời như thế nào vậy ạ: Ghi trên chứng từ số tiền 1,234.50 usd là đúng hay sai. giải thích. Có chị nào là giao dịch viên hay biết đáp án trả lời giúp em với ạ. Em cám ơn
mình nhớ hồi học kế toán ngân hàng có nói sau chữ số hàng nghìn, triệu phải đặt dấu chấm còn ghi chữ số sau chữ số hàng đơn vị thì phải đặt dấu phẩy. vậy phải ghi là 1.234,50 USD

Cảm ơn shion dinh nhe,tối nay mình sẽ trả lời các câu hỏi của bạn rồi post lên cho mng cùng thảo luận,những chia sẻ của bạn làm mình thấy động lực hơn vì mình thi điểm viết tốt nhưng pvan chán lém huhu,có điều m thi gdv,hì

mình nhớ hồi học kế toán ngân hàng có nói sau chữ số hàng nghìn, triệu phải đặt dấu chấm còn ghi chữ số sau chữ số hàng đơn vị thì phải đặt dấu phẩy. vậy phải ghi là 1.234,50 USD
Mình k làm GDV nhưng mình vẫn hay lam mấy tờ trình có liên quan tới số tiền USD. USD viết liền kề trc chữ số. Như sau: USD1.234,50

cám ơn các bạn tham gia thảo luận. Trước khi nhận hãy cho đi các bạn ạ. các anh chị năm ngoái thảo luận, cmt sôi nổi, topic lên đến 400, chất lượng vẫn đảm bảo. Khi bạn post lên đây tức bạn đã suy nghĩ và rút gọn, rất tốt để rèn luyện kỹ năng PV. K bổ dọc cũng bổ ngang à. ;)
m.n cùng cố gắng nhé!

Như bạn ShionDinh nêu trên thì mình xếp thứ 9 vòng 2 mà mấy bạn tứ 1,2 không phạm lỗi nghiêm trọng khi phỏng vấn thì từ người thứ 4 trở đi hết cơ hội à? Nếu vậy thật thì chán thiệt

thi GDV câu hỏi là:
1. Sai lầm lớn nhất trong đời em là gì (----> thi BIDv :D )
2. ghi trên chứng từ số tiền 1,234.50 USD là đúng hay sai, giải thích
3. Trong công việc của em việc khiến em vui vẻ nhất là gì, khi đó ai ở cùng? nếu việc đó thất bại / thành công những ng đó còn ở cùng em không

Câu hỏi thêm:
1/ Giới thiệu về bản thân
2. Những gì em cần quan tâm khi nhận được chứng từ từ kh
3. Nếu KH mang 2 tỷ đi gửi và trong lúc chờ em kiểm đếm thì 1 nhân viên mời kh ra uống nước. Sau khi em kiểm tra thấy thiếu 2 triệu. KH vẫn khăng khăng là đã đếm đủ thì em giải quyết ntn?
4. Em có năng khiếu gì? em có biết bơi không?
5. Trường em có những loại học bổng nào, làm thế nào để đạt được
6. Lớp em bn sinh viên giỏi và em ntn?
...
Pv tầm 25-30ph
1, Sai lầm lớn nhất trong đời em là: tính đến thời điểm này là khi còn đi học đã tin và cảm thông với một người và bị lừa. nhưng e k nghĩ đó là sai lầm mà là một bài học cuộc đời (đời nó dập thì mới tỉnh ra dc):))
2, Ghi như thế là sai vì theo mình chứng từ ghi là 1.234,5 USD mới đúng, giải thích giống @kienkangkon
3, Trong cv của em điều khiến em vui vẻ nhất là mọi người cùng phòng luôn tạo không khí hòa đồng, hỗ trợ lẫn nhau trong công việc (chém gió với nhau suốt mà =)) Khi đó thì ở công ty tất nhiên là đồng nghiệp ở cùng :)), thành công hay thất bại thì phải xem mức độ của sự thành công hay thất bại và liên quan thế nào =)) mới xác định ng cùng chết hay cùng sống vs e :))
Câu hỏi thêm:
1, Giới thiệu bản thân: cái này t xin phép k public:))
2, Những điều cần quan tâm là kiểm tra những thông tin KH cần ghi trên chứng từ có chính xác không, tùy loại chứng từ mà cần kiểm tra chữ ký, số tiền, tính thật giả, sự khớp đúng,hợp lệ....
3, Lúc này chắc phải nhờ camera tại NH vào cuộc rồi :))
4, Em biết hát thôi :)) k biết bơi nhưng sau khi đăng ký thi vào BIDV, e cũng biết bơi trên cạn rồi :v(có 3 ngày để ôn thi viết thôi mà =))))))
5. Trường e hồi đó nhiều loại HB nhưng e k quan tâm về vấn đề này lắm, tại e có 1,2 lần dc học bổng về thành tích học tập thôi, k bít mấy loại kia yêu cầu ntn :)))))))))))
6, Lớp e sv giỏi hầu như cả lớp (vì Khoa NH UEH cơ mà :v), e top giữa =))))))))))))

Như bạn ShionDinh nêu trên thì mình xếp thứ 9 vòng 2 mà mấy bạn tứ 1,2 không phạm lỗi nghiêm trọng khi phỏng vấn thì từ người thứ 4 trở đi hết cơ hội à? Nếu vậy thật thì chán thiệt
cái này quả thiệt khó nói lắm bạn à. việc người khác có PV tốt hay k bạn đâu có kiểm soát hay quyết định được. Chỉ có 1 việc duy nhất bạn quyết định đc đó là bạn PV tốt hay k thôi.
Vì vậy, lấy hết sức, nhiệt huyết, niềm tin chuẩn bị và PV thật tốt. Cánh cửa đậu sẽ rộng mở.
Đôi lời chia sẻ vs bạn:D

Cho em hỏi các anh, chị đã qua vòng 2 Giao dịch viên của bidv thì các anh, chị học những văn bản luật, tài liệu chuyên ngành nào ạ. Em được vào thẳng vòng phỏng vấn nhưng học chuyên ngành tài chính doanh nghiệp nên không biết lắm về việc phải học văn bản luật nào., em chỉ mới đọc giáo trình của trường về kế toán ngân hàng thôi, nhưng không biết có đủ không

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,731
Thành viên mới nhất
Lưu Nguyệt
Back
Bên trên