BIDV BIDV Thông báo tuyển dụng cán bộ đợt I năm 2015 [01.03.2015]

Tscđ nguyên giá 75 tỷ, khấu hao theo phương pháp tổng số năm, hỏi khấu hao trong năm 2 là bao nhiêu. ko cho số năm sử dụng tính kiểu gì mọi ng nhỉ
tổng số năm trong 5 năm tính là 1+2+3+4+5=15, lấy (75/15)*(4+5)=45 nha bạn, khấu hao theo tỉ lệ 5-4-3-2-1 giảm dần nha bạn

tổng số năm trong 5 năm tính là 1+2+3+4+5=15, lấy (75/15)*(4+5)=45 nha bạn, khấu hao theo tỉ lệ 5-4-3-2-1 giảm dần nha bạn
câu này người ta không cho số năm khấu hao tài sản = 5 đâu bạn, họ chỉ hỏi là khấu hao trong 2 năm đầu nên tự hiểu là số năm khấu hao cũng bằng 2 luôn, trước lúc đi học mình cũng bị 1 lần nên giờ vẫn nhớ. Với đáp án là 15 20 25 30 chứ ko có 45 ^__^
BTW không biết đề av có khỏ lắm không nhỉ, cả năm rồi ko đụng chắc vào đánh lụi quá :(

câu này người ta không cho số năm khấu hao tài sản = 5 đâu bạn, họ chỉ hỏi là khấu hao trong 2 năm đầu nên tự hiểu là số năm khấu hao cũng bằng 2 luôn, trước lúc đi học mình cũng bị 1 lần nên giờ vẫn nhớ. Với đáp án là 15 20 25 30 chứ ko có 45 ^__^
BTW không biết đề av có khỏ lắm không nhỉ, cả năm rồi ko đụng chắc vào đánh lụi quá :(
nếu vậy lụi 30 theo pp đường thẳng :))

số đậu vòng 2 = chỉ tiêu tuyển *2, điểm cuối cùng = vòng 1 và vòng 2; k tính vòng Hồ sơ nha :D đó là thông tin mình biết,
có ngừơi từ HO chính từ HN bay vào hội đồng thi. Công bằng 100% cho đến vòng 2. :rolleyes:

Hơn năm rồi ko học, bây giờ động đến chỗ nào cũng ngơ ngơ, nhớ nhớ quên quên. :D

số đậu vòng 2 = chỉ tiêu tuyển *2, điểm cuối cùng = vòng 1 và vòng 2; k tính vòng Hồ sơ nha :D đó là thông tin mình biết,
có ngừơi từ HO chính từ HN bay vào hội đồng thi. Công bằng 100% cho đến vòng 2. :rolleyes:
Ít vậy thôi à? Mình tưởng là chỉ tiêu tuyển *4 chứ?

Uhm. Mà càng học càng thấy chưa đủ, vừa ôn xong cái này, học sang cái khác thì lại quên luôn cái vừa rồi.
Ôi, giống mình thế! Vừa xem bài tập này xong, qua cái khác lại quên công thức, quên luôn cách giải. Chắc già rồi. Hự Hự :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,799
Thành viên mới nhất
youhuihuodog54
Back
Bên trên