Bế tắc về công việc trong ngân hàng.

zeronice

Thành viên mới
Chào các bạn,mình đang thật sư bế tắc trong công việc tại NH của mình.Mình đôi lúc cảm giác không hợp với môi trường làm việc,và mình đang suy nghĩ có nên nghỉ việc hay không,

Mình là nhân viên mới,vừa ký hợp đồng chính thức với NH gần 1 tháng.Từ lúc làm tại PGD này,mình luôn cảm thấy chán nản.Mình biết làm QHKH là phải lươn lẹo,độ,dán,làm giả chứng từ hồ sơ thì mới có khách hàng,mới chạy đủ chỉ tiêu.Trong phòng mình ai cũng làm thế cả,nhưng mình thì không muốn làm như thế.Nên mình giờ như đang bị cô lập trong phòng,ngay cả chính sếp mình cũng bảo mình độ,dán chứng từ (Tất nhiên là không trực tiếp yêu cầu mình).Bình thường KH trả nợ đầy đủ thì không sao,nhưng khi vỡ lở và bị cấp trên phát hiện thì không biết thế nào.Mình mới vào nghề làm,chưa có kinh nghiệm thực tế,nên mình thật sự sợ việc độ,dán,làm giả chứng từ,giấy tờ hồ sơ.Mình kiếm được cũng kha khá KH nhưng ở địa bàn của mình,đá số người dân thiếu giấy tờ nhiều, nên việc độ,dán là cần thiết.Mình cũng đã từ chối rất nhiều bộ hồ sơ khi không có đủ điều kiện giấy tờ ( nếu độ,dán,giả là sẽ đủ).Ngay lập tức mình bị phản ánh,bị phê là không năng nổ trong công việc.Mình thật sự cảm thấy chán nản,chỉ tiêu đã là áp lực nặng nề rồi,rủi ro tín dụng,rủi ro về làm giả liên qua pháp luật.Mặt khác thì bị cô lập trong phòng vì không làm giống như họ.
Mình thật sư không biết có nên nghỉ việc hay không,vì biết giờ xin được một công việc là rất rất khó.Mong các bạn cho mình lời khuyên.

nếu làm bên KHDN thì nên out sớm còn bên KHCN thì cố làm vẫn đc. đó là mô hình chung của nghành mà nói rộng ra cả nước vn có chỗ nào là rành mạnh nghiêm chỉnh

Mình cũng từng gần như bạn, sau 2 tháng làm việc mình k trụ được kiểu thế và tự xin nghỉ. Và giờ mình thất nghiệp gần tháng đây. Thực sự làm ngân hàng vị trí quan hệ khách hàng k thế k trụ đc đâu.

giống tớ thế, tớ cũng đang suy nghĩ có nên nghỉ hay không, thấy mình ko phù hợp với việc sale, đi làm mà ko có hứng thú với công việc gì cả, nhưng nghỉ thì sợ thất nghiệp

Cũng không hiểu sao kinh khủng như thế mà mấy bạn làm MB mảng sme khuyên mình nên apply vị trí này ( đợt tới quê mình mới mở chi nhánh tuyển từ phó giám đốc tới cv), người ngoài nhìn vào nghĩ đơn giản nó làm được mình sẽ làm được...

Không thể tránh khỏi được bạn ah, KHDN còn ít (mình không nói là không có, CVKH thường làm sẵn hồ sơ, báo cáo để đơn vị chỉ việc ký tên đóng dấu thôi :D), chứ KHCN thì mình tin chắc rằng 100% hồ sơ đều có dấu hiệu AOE (đế chế), ít nhiều tùy thuộc từng đối tượng KH.
Mình chỉ khuyên b cố gắng tối đa giảm thiểu rủi ro và đẩy trách nhiệm về phía khách hàng :), và b cũng yên tâm nếu mình làm việc không vì tư lợi cá nhân thì NH cũng sẽ không truy cứu trách nhiệm đâu :D

Tuy là nơi mình làm k áp lực nhiều, không giống bạn là độ dán hồ sơ ( bên mình hồ sợ ok thì làm k thì chịu thua) nhưng bữa mình cũng có suy nghĩ hao hao giống bạn là muốn nộp đơn xin nghĩ nhưng khác với bạn là mấy ac chỗ mình làm lại tâm lý hơn mấy ac ở chỗ bạn làm. bạn cứ từ từ 1 thời gian nếu tìm được việc mới hãng xin nghĩ chứ đùng 1 phát lại thất nghiệp, mất công bố mẹ lại phải nuôi

Cô lên ban. Vừa làm vừa kiếm chô khác. Co việc mới rui thi bo việc cu. Chư k nên nghi việc. Thất nghiep con ap lực hơn nhiều đo.
Nếu dc thi hãy xin chuyên sang phong giao dịch khác đi.
Nếu ban xác đinh bo việc (tức la k con j đê mất) trc khi nộp đơn, ban hãy gặp gđ đê tâm sư va đê đạt nguyên vọng. Mình nghi la gđ se cho ban 1lôi thoát hợp tình hợp lý đo. Ma thôi, gặp gđ ngay ngày mai đi, sep k đuổi viec mình vi ly do nay đâu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,223
Thành viên mới nhất
Suga Sean Merch
Back
Bên trên