Bế tắc công việc ngân hàng

Đọc bài viết của anh kenfntnkg, em thấy giống mình quá, nên em cũng viết lên đây để chia sẻ. Anh còn là phó phòng quy hoạch còn em thì la nhân viên bình thường thôi :D
Giờ anh đang thử thách ở đâu thế ạ?

Anh thì nhiều đường để đi lắm. Ngân hàng khác kêu qua làm Trưởng phòng Khách hàng DN nữa...mà qua cũng chết sớm...

Anh giờ chuyển qua làm Chuyên viên Huấn Luyện cho công ty Bảo hiểm Nhân thọ DAI ICHI Việt Nam....

Tìm gì đó mới...cũng run đấy chứ...hì hì...nhưng phải đương đầu và cố gắng vượt qua!!

Công việc bây giờ, nếu làm thuê thì việc bị áp chỉ tiêu là điều hiển nhiên và phải chấp nhận. Cán bộ Phường, Xã, Công anh,Giấo viên,... dì là công chức với công việc ổn định nhưng vẫn có chỉ tiêu đấy thôi. Việc bạn cần làm bây giờ là : xác định môi trường làm việc, ngành nghề mà mình có hứng thú, Công việc mang đến cho mình thu nhập thì dĩ nhiên không dễ dàng rồi

Nghề nào cũng có áp lực riêng, do mình không ở vị trí người ta nên không biết thôi. Có câu " sống trong chăn mới biết chăn có rận" mà không biết có chăn nào k có rận để mình sống k ta :))

Nói thật là nếu còn trẻ thì cứ tung tăng đi, mình cũng đang ở NH thứ 3, là NH nước ngoài,tuy nhiên nói thật có nhảy thì lựa NH nc nào chứ đừng dính vào Citi, Standard, HSBC... toàn telesales vớ vẩn, job description thì hoành tráng, vào rồi hối hận, chưa thấy bóng tối thì không biết đó là ánh sáng đâu bạn à, tín dụng thế chấp thì bank VN là số 1

Mình thì nghĩ là cuộc sống của mỗi người mỗi khác, hoàn cảnh cũng khác. Tuy nhiên, có nghỉ việc hay không bạn phải cân nhắc:
1. tài chính sau khi nghỉ việc =>nếu có thể đáp ứng được thì cân nhắc tiếp
2. bạn tìm thấy thế mạnh của bạn và bạn thích hợp với công việc thế nào => bạn làm huy động vốn được hơn 1,5 năm mà trụ được là cũng khá lắm chớ!
Bạn hãy xem tình hình hiện nay, ngành nghề nào cũng có cái chán riêng, bản thân bạn đừng đổ tại công việc mà phải làm mới bản thân mình trước. Bạn không xác định rõ mình cần gì thì sẽ mãi bơi lội trong đống lổn nhổn hiện tại mà thôi!
Chúc bạn tìm ra chí hướng cho riêng mình!

Mọi người cố gắng trong giai đoạn khó khăn này. Mình thấy xin việc bây giờ không dễ chút nào, những ai có việc làm là đã may mắn lắm rồi. Mỗi thời mỗi khác, học cách chấp nhận và tự an ủi bản thân vậy. :)

Bạn làm huy động được 1,5 năm roi thì nên nhảy sang bên OceaBank hoặc Bắc Á Bank ý. 2 ngân hàng này chuộng huy động lắm. Như mình biet thì bên OCeanbank huy động 1 tỷ thì mỗi tháng b được 830k rồi. Chỉ đến khi khách hàng rút tiền gửi tiết kiệm ra mới k được hưởng lương kinh doanh đó thôi :D

Bạn làm huy động được 1,5 năm roi thì nên nhảy sang bên OceaBank hoặc Bắc Á Bank ý. 2 ngân hàng này chuộng huy động lắm. Như mình biet thì bên OCeanbank huy động 1 tỷ thì mỗi tháng b được 830k rồi. Chỉ đến khi khách hàng rút tiền gửi tiết kiệm ra mới k được hưởng lương kinh doanh đó thôi :D

bắc á thì mình k biết, chứ lương kinh doanh huy động bên ocean cũng bt thoi, k cao đâu, mà deal cho kh còn thấp, phải lấy từ lương kinh doanh đắp vào cho kh mới chịu đó bạn à, cho vay thì may ra mới có chút.

Hãy tìm đường tiến lên, làm gì cũng có lúc thăng lúc trầm bạn ạ, hãy coi đó là điều tất yếu trong cuộc sống nên đừng tuyệt vọng. Những lúc này cần hơn là tổng kết những gì mình đã làm, khắc phục lại những điểm yếu, thiếu, thích mà những khi bận rộn với công việc mình không thể làm, chuẩn bị cho một thời kỳ mới, vạch kế hoạch mới cho bản thân mình. Hoặc không thì hãy tận hưởng "triệu phú thời gian", đừng lo gì nữa. Rồi cuộc sống sẽ lại tươi vui...Đừng tuyệt vọng

nếu bạn định nghỉ việc thì nên chuẩn bị sẳn mọi thứ, mình cũng làm bank dc 3 năm và cũng vừa nghỉ một thời gian để F5, nhìn lại bản thân và tìm kiếm hướng đi khác ^^, mọi quyết định nên có sự tính toán cẩn thận nhé ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,607
Thành viên mới nhất
chloemoriondome
Back
Bên trên