Bế tắc công việc ngân hàng

Bạn hãy xét đến:
1. Khả năng phát triển chuyên môn nghiệp vụ và kinh nghiệm tích lũy hữu ích
2.Thu nhập đảm bảo cuộc sống
3.Khả năng cầm cự khi thất nghiệp trong bao lâu?
4.Nhu cầu tuyển dụng trong NH và doanh nghiệp
5.Kế hoạch trong thời gian chờ việc
Khi xét các yếu tố này rồi quyết định.

Bạn làm 1,5 năm mà chưa có gì? "có gì" ở đây là gì hả bạn? theo mình, bạn có 1,5 năm kinh nghiệm để viết vào CV lúc xin ứng tuyển vị trí khác rồi. Chịu khó nắm bắt thời cơ thích hợp và chuyển thôi. Như mình đây, phận con gái bận con cái, bầu bí, vướng chế độ này nọ, chuyển còn không được :(. Nhưng bù lại có đứa con, thôi thì an ủi...

em đây, mới dc hơn 4 tháng mà đã ngán, dù công việc k áp lực, k chỉ tiêu, làm cho ông lớn big4...nhưng nhìn lại vẫn hạnh phúc hơn nhiều người

Nhiều người giờ chán ngân hàng lắm rồi ngay cả các Sếp, không hẳn là do họ bất tài vô dụng mà chạy quài họ cũng đuối quá rồi, không còn thời gian cho gia đình bạn bè nữa. Ngân hàng ngày càng nhìu cạnh tranh ngày càng khốc liệt lương thưởng thì càng ngày càng tệ, rủi ro trong ngành này lại cao nữa. Cho nên bây giờ học Tài chính - ngân hàng mà ra không làm ngân hàng hay làm bảo hiểm thì có thể làm nghề gì có liên quan nhỉ!???

Mình chỉ chia sẻ 1 điều đơn giản thôi: Bạn phải xác định mục tiêu trong công việc mà bạn muốn đạt đến trong tương lai là gì, sau đó bạn hãy đánh giá xem công việc hiện tại có giúp ích cho bạn đạt được mục tiêu đó hay không, nếu mà nó có thể giúp ích cho bạn thì tựn bạn sẽ thấy yêu mến công việc( hay còn gọi là đam mê đấy)-> Khi có đam mê ắt bạn se thành công, còn nếu không thì hay đi tìm công việc khác, làm cái mà mình không thích thì không bao giờ tiến bộ được.

Trong giai đoan thử việc chủ yếu nhà tuyển dụng muốn nhìn thấy sự nỗ lực của bạn, nên hãy nỗ lực bạn nhé, ắt bạn sẽ được nhận, không nhất thiết phải hoàn thành chỉ tiêu

Giai đoạn thử việc thường là không đặt nặng vấn đề chỉ tiêu, chỉ khi làm chính thức mới choáng thôi. Trc đây em né vị trí tín dụng vì sợ chỉ tiêu, ai dè làm gdv cũng be bét. Bây h nh em chấm theo KPI gì đó, k giới thiệu đc khách gửi hay khách vay thì xếp loại yếu vỡ mặt

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,533
Thành viên mới nhất
dongthunggo
Back
Bên trên