Review Bật mí về lương xíu cho ai thích MB nhé @@

Thu nhập của CV SME :
Tham khảo tháng 11/2012

+2 tháng thử việc: Khoảng 5.300.000 VNĐ đến 5.500.000 VNĐ

+6 tháng học việc: Khoảng 7.300.000 VNĐ đến 7.500.000 VNĐ

+1 năm chính thức: Khoảng gần 9.000.000 VNĐ + Lương kinh doanh

+Hợp đồng dài hạn: Giống 1 năm

+Một năm thưởng khoảng 8 lần, 1 lần 1 tháng lương

+Các vị trí khác lương sẽ giao động một xíu tùy vị trí, thường sẽ thấp hơn so với SME

Anh (chị) có ai biết vị trí chuyên viên quản lý công ty - HO thì chế độ lương, thưởng như nào ko ạ?

2.5 là mức giao trung bình theo khu vực rồi đó e :) , a nghĩ nếu ko đạt các chỉ tiêu cơ bản (dư nợ - huy động) thì khó mà đc ký tiếp, cố lên e nhé
Nói thật ko bít bên Mb siêu thế nào chứ 2.5 tỷ 1 tháng đã chua lét rồi, còn các chỉ tiêu khác nữa và ko có hỗ trợ hồ sơ của chi nhánh thì ngay cả người có kinh nghiệm vài năm cũng khó hoàn thành chứ đừng nói vừa thử việc, Mb nào cũng vậy chắc siêu nhân cả

Nói thật ko bít bên Mb siêu thế nào chứ 2.5 tỷ 1 tháng đã chua lét rồi, còn các chỉ tiêu khác nữa và ko có hỗ trợ hồ sơ của chi nhánh thì ngay cả người có kinh nghiệm vài năm cũng khó hoàn thành chứ đừng nói vừa thử việc, Mb nào cũng vậy chắc siêu nhân cả
hi, đó là chỉ tiêu tạm tính đó bạn ah, vì chỉ tiêu là bổ từ trên xuống, có khi còn gấp 4 - 5 lần số trung bình, đặc biệt tại các CN lớn của hệ thống, nhưng lạ, ai cũng kêu nhưng ai cũng hoàn thành, thật là lạ phải không ^^

hi, đó là chỉ tiêu tạm tính đó bạn ah, vì chỉ tiêu là bổ từ trên xuống, có khi còn gấp 4 - 5 lần số trung bình, đặc biệt tại các CN lớn của hệ thống, nhưng lạ, ai cũng kêu nhưng ai cũng hoàn thành, thật là lạ phải không ^^
Thật là hoàn thành ko bạn hay sau lại du di, bạn mình làm mb cũng giao chỉ tiêu cỡ đó tất nhiên ko đủ, giữ lại thử việc tiếp 2 tháng rồi lại 2 tháng, cuối cùng cho vô chính thức mà vẫn ko đủ chỉ tiêu, có gì mà lạ đâu

Thật là hoàn thành ko bạn hay sau lại du di, bạn mình làm mb cũng giao chỉ tiêu cỡ đó tất nhiên ko đủ, giữ lại thử việc tiếp 2 tháng rồi lại 2 tháng, cuối cùng cho vô chính thức mà vẫn ko đủ chỉ tiêu, có gì mà lạ đâu
hi bạn, vô chính thức có thể kể mấy câu chuyện sẽ như sau : Thứ nhất, bạn đó đạt chỉ tiêu khá hơn các bạn khác dù ko đạt chuẩn; Thứ hai, MB đề cao văn hoá đạo đức hơn văn hoá chuyên môn nên có thể cán bộ sẽ được giữ lại để bồi dưỡng thêm chuyên môn. Mình tạm nghĩ như vậy nhé :)

vừa mới nghỉ MB đây, do môi trường và cũng một phần do công việc.... mình làm hỗ trợ DN HO. bật mí xíu về lương cho mọi người biết. ai đã trúng tuyển sẽ có 1 file về lương , thưởng, ..... đầy đủ.
2 tháng đầu lương tầm 6tr
6 tháng tiếp theo lương 7tr, nhưng sau này vừa mới tăng thêm 1tr là thành 8tr
rồi tháng thứ 9,10 rồi 11,12,13 gì đó tăng không nhiều, nói chung sau 13 tháng thì lương vào khoản 11tr
về thưởng: ko có 1 công văn nào thể hiện thưởng như thế nào, bao nhiêu, chỉ biết đang ngồi có tin nhắn báo có thưởng thôi...
30/4 (đợt vừa rồi HO tầm 1.5 tháng lương chức danh, chi nhánh nghe nói bèo nhèo, cái này không rõ do nghi trc khi chi thưởng)
2/9 (nghe nói 1 tháng vì chưa dc hưởng)
4/11 (sinh nhat, HO 1 tháng, chi nhánh thì tùy, ko rõ)
ngày thành lập quân đội (HO năm ngoái tầm 2 tháng hay 1.5 tháng quên rùi, chi nhánh thấp hơn, nghe ngóng là như vậy)
tháng lương 13
tết tây thì tầm 1 đến 2 tháng và lương kinh doanh. (năm vừa rồi bèo nhèo, dc 1 tháng)
6 tháng dc hưởng chi phí điện thoại gì gì tầm 600k
Bạn ơi! Vị trí xử lý hồ sơ doanh nghiệp ở HO công việc chắc nhiều và áp lực lắm hả bạn? Bạn có thông tin gì về lương, thưởng, chế độ làm việc của vị trí này không? Chia sẽ mình biết với. Thanks bạn!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên