Review Bật mí về lương xíu cho ai thích MB nhé @@

Thu nhập của CV SME :
Tham khảo tháng 11/2012

+2 tháng thử việc: Khoảng 5.300.000 VNĐ đến 5.500.000 VNĐ

+6 tháng học việc: Khoảng 7.300.000 VNĐ đến 7.500.000 VNĐ

+1 năm chính thức: Khoảng gần 9.000.000 VNĐ + Lương kinh doanh

+Hợp đồng dài hạn: Giống 1 năm

+Một năm thưởng khoảng 8 lần, 1 lần 1 tháng lương

+Các vị trí khác lương sẽ giao động một xíu tùy vị trí, thường sẽ thấp hơn so với SME

Mình thấy lương MB có thể cao gấp 1,5 đến 2 lần nơi khác nhưng các bạn cũng phải làm thêm thời gian tương đương, vì vậy cái gì cũng có cái giá của nó. Bạn làm ra nhiều tiền thì tiêu nhiều ,làm ít thì tiêu ít, cái chính là có công việc phù hợp, ngoài ra còn phải nghỉ ngơi, gia đình nữa chứ.

Chia sẽ thêm xíu nhé:
+ Về chỉ tiêu: Tùy chi nhánh, Pgd ( mới, cũ, to, nhỏ) thì chỉ tiêu sẽ khác nhau
Thường chỉ tiêu MB rất cao, có thể nói cao nhất trong hệ thống hiện nay đó là lý do tại sao Lợi nhuận tạo ra/ 1 nhân viên MB là cao nhất hệ thống
+ Về lương kinh doanh: Cũng tùy chi nhánh kinh doanh tốt hay xấu nữa
+ Môi trường làm việc, chế độ đãi ngộ: Tốt

- - - Updated - - -

Trả lương cao đồng nghĩa áp lực cao

Chỉ tiêu là HO phân giao về chi nhánh, nhưng áp lực thì từ BLĐ truyền đạt cho nhân viên...như Chi nhánh mình, mình rất hạnh phúc vì kết quả mình kém nhưng không bị khiển trách hay phê bình,...thậm chí không phân gia cụ thể chỉ tiêu........Lâu lâu họp chỉ là báo cáo và tình hình khó khăn anh chị em chúng ta cần cố gắng hahahaaaa....thế thôi.
Nhưng cái tâm công tác ACE ah, có làm có ăn, doanh số mình kém mình cũng thẹn lắm nên phải cố gắng chứ cuối tháng lãnh lương ngại lắm, thưởng lại còn nhục hơn...Phải biết trách nhiệm mà làm thôi.

Bà chị họ mình làm MB chục năm rồi, mẹ chị ý có đợt phải cắt thuốc cho chị ý uống để chữa đau đầu ;)). năm ngoái chị ý có tính chuyện chuyển sang làm kiểm toán nhà nước, nhưng cũng ko rõ sao ko chuyển nữa :|
Mình cũng mới quen 1 anh làm ở MB, thấy toàn 8h về
hic, tiền nhiều đi kèm với công việc nhiều, áp lực nhiều :p
cho nên dù có tiền ít 1 chút, nhưng dc cái thoải mái, ko stress, có thời gian chăm lo cho những người thân cho gia đình....hihi^^

Bà chị họ mình làm MB chục năm rồi, mẹ chị ý có đợt phải cắt thuốc cho chị ý uống để chữa đau đầu ;)). năm ngoái chị ý có tính chuyện chuyển sang làm kiểm toán nhà nước, nhưng cũng ko rõ sao ko chuyển nữa :|
Mình cũng mới quen 1 anh làm ở MB, thấy toàn 8h về
hic, tiền nhiều đi kèm với công việc nhiều, áp lực nhiều :p
cho nên dù có tiền ít 1 chút, nhưng dc cái thoải mái, ko stress, có thời gian chăm lo cho những người thân cho gia đình....hihi^^
tui SME MB về lúc 5h30 nè bạn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back