Review Bật mí về lương xíu cho ai thích MB nhé @@

Thu nhập của CV SME :
Tham khảo tháng 11/2012

+2 tháng thử việc: Khoảng 5.300.000 VNĐ đến 5.500.000 VNĐ

+6 tháng học việc: Khoảng 7.300.000 VNĐ đến 7.500.000 VNĐ

+1 năm chính thức: Khoảng gần 9.000.000 VNĐ + Lương kinh doanh

+Hợp đồng dài hạn: Giống 1 năm

+Một năm thưởng khoảng 8 lần, 1 lần 1 tháng lương

+Các vị trí khác lương sẽ giao động một xíu tùy vị trí, thường sẽ thấp hơn so với SME

Phải công nhận MB làm việc muộn thật đấy. Mình có nhiều bạn làm ở MB thấy bảo toàn 7h mới về mà

- - - Updated - - -

Ngay cả vị trí CV Tuyển dụng của mình thấy bảo cũng 7-8h mới được về

Phải công nhận MB làm việc muộn thật đấy. Mình có nhiều bạn làm ở MB thấy bảo toàn 7h mới về mà
Ngay cả vị trí CV Tuyển dụng của mình thấy bảo cũng 7-8h mới được về
Đúng rồi, nếu làm trên chi nhánh thì về muộn lắm, ở Phòng giao dịch thì mình ko rõ lắm. nhưng thường là về muộn, chả hôm nào bị tắc đường. Về đến nhà thì ngồi mà nhai cơm 1 mình. Đến thời kỳ cao điểm nhiều vc thì cũng phải 8.9h. Hồi đầu vào mình choáng, sau cũng đỡ đi một chút. Chưa kể nhậu nhẹt liên miên, hết tiếp khách rồi ăn uống trong nội bộ NH. Haizz
À, còn về lương lậu, có lần mình ngồi tính toán, nếu cộng lại tính chia bình quân thu nhập trong 1 năm thì cũng được tầm 16tr/tháng. Nhưng rút cục lại chả để ra được cái gì. Đi bằng hết......

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nhìn tổng thể đi chứ. Cái gì cũng có giá của nó. Lương cao mà chơi thì mới sướng. Còn làm như dog cũng cchả ham hố :D Chơi sướng nhất :p

tui SME MB về lúc 5h30 nè bạn

Tui KHCN, nay làm luôn DN có DT dưới 20 tỷ/năm 5h có thể về do MB có chi nhánh tui làm 5h nghỉ....haha...khổ nỗi lại đi đá bánh, ko thì chơi gym, ko thì ăn nhậu........hahaha........khi nào hồ sơ túi bụi thì cũng chả biết vô chừng lắm.....chứ còn các bác nói vậy cũng ko đúng, hết giờ làm ai về thì về thôi ai biểu mình thích ở lại lo cho xong để sáng mai đi cafe hahaha, các chị em thì cuoi giờ làm lại mua đồ ăn này nọ rồi ngồi 8>:p

Nhìn tổng thể đi chứ. Cái gì cũng có giá của nó. Lương cao mà chơi thì mới sướng. Còn làm như dog cũng cchả ham hố :D Chơi sướng nhất :p

Mình thấy dog nó có làm mấy đâu ? toàn sủa thôi chứ đâu có ý thức được là đang làm việc

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,579
Thành viên mới nhất
charlieparkerme
Back
Bên trên