Review Bật mí về lương xíu cho ai thích MB nhé @@

Thu nhập của CV SME :
Tham khảo tháng 11/2012

+2 tháng thử việc: Khoảng 5.300.000 VNĐ đến 5.500.000 VNĐ

+6 tháng học việc: Khoảng 7.300.000 VNĐ đến 7.500.000 VNĐ

+1 năm chính thức: Khoảng gần 9.000.000 VNĐ + Lương kinh doanh

+Hợp đồng dài hạn: Giống 1 năm

+Một năm thưởng khoảng 8 lần, 1 lần 1 tháng lương

+Các vị trí khác lương sẽ giao động một xíu tùy vị trí, thường sẽ thấp hơn so với SME

Lương cao nhưng toàn thấy các bạn làm tầm 8h tối mới về nhỉ! Hỏi sao về muộn các bạn bảo là cả ngày đi bán hàng, tối về cơ quan làm tờ trình và chuẩn bị kế hoạch cho ngày hôm sau nên về muộn. Nể phục các bạn quá...các bạn nữ có gia đình hay muốn có gia đình thì đừng vào MB vội! :D

So với mặt bằng chung các ngân hàng thì MB chưa hẳn đã cao (ở mức trung bình) vì MB tính toàn bộ trợ cấp + các khoản phát sinh vào thẳng lương.

Lương KD thì không như thời thịnh vượng nên cũng đừng lấy đó mà ham ( có chi nhánh cả năm ko có lương KD, tháng cao cũng được vài ba trăm).

Thêm nữa, điều gì cũng có mặt lợi mặt hại...không đơn thuần mà có 1 phần nhân sự MB nhảy qua các ngân hàng khác.

Vài lời chia sẻ

Thu nhập của CV SME :
Tham khảo tháng 11/2012

+2 tháng thử việc: Khoảng 5.300.000 VNĐ đến 5.500.000 VNĐ

+6 tháng học việc: Khoảng 7.300.000 VNĐ đến 7.500.000 VNĐ

+1 năm chính thức: Khoảng gần 9.000.000 VNĐ + Lương kinh doanh

+Hợp đồng dài hạn: Giống 1 năm

+Một năm thưởng khoảng 8 lần, 1 lần 1 tháng lương

+Các vị trí khác lương sẽ giao động một xíu tùy vị trí, thường sẽ thấp hơn so với SME

bác này chém to thật, thực tế đúng như mấy bác kia bảo,
2 tháng thì dc 70%, 6 tháng thì 85% sau đó thì 100%, còn thưởng thì dựa trên lương chức danh, chứ làm gì thưởng kèm phụ cấp! nhưng mà mình vẫn thấy MB ổn, mình mới vào mà tháng nào cũng dc thưởng tính từ t6 tới nay!! :))

các bác cho e hỏi kế toán quỹ ở mb trung bình khoang đc bao nhiêu? có đc thưởng j k? mà mình có bị ép doanh số vài tỉ vào k? E đang do dự các bác cho e xin ý kiến vs

NH thì cũng tùy Chi nhánh mà phần lương kinh doanh bị xê dịch mà mọi người.. Nhưng đúng cái MB được cái thưởng ổn định, trong năm có nhìu đợt thưởng

Lương mờ bê (MB) cao thế cơ à, thế thì phải đặt mục tiêu thôi, sắp ra trường rồi, thảo nào thầy dạy tín dụng cứ khuyên các em nên vào MB làm!!!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,475
Thành viên mới nhất
Baotruc
Back
Bên trên