Bankers - Hãy trút hết buồn phiền vào đây!

Em đang làm khcn tại 1 ngân hàng tỉnh. Cảm thấy chán nản khi cứ phải chạy chỉ tiêu, môi trường làm việc nhàm chán. Mong cho em vài lời khuyên. Giờ nghỉ thì có thể chuyện sang lĩnh vực nào. Em đang bị tâm lý đè nặng chỉ muốn khóc.
E làm bank nào. E thấy k phù hợp cv hay k phù hợp bank.

E đang học việc tại VB, chưa áp chỉ tiêu nhưng phải có chỉ tiêu mới vui đc, học đến này gần 1,5 tháng mà cảm thấy mình như đang ăn bám vậy, ko ai tươi cười, nghe họp là chỉ muốn nộp đơn nghỉ. Buồn và lo. Ko biết có phải lần đầu vào NH nên thiếu kinh nghiệm.hix

Làm nhà nước, k so lương, so thu nhập và đãi ngộ nha bạn. Hs loại 1 là ĐH ngân hàng, ĐH kinh tế...nói chung chính quy nhà nước đào tạo đúng chuyên ngành. Ksv bên tech và nhà nước mình k dám so, vì tuỳ chi nhánh, nhưng nếu là nv bên nhà nước chắc chắn cao hơn tmcp
ừa mình biết vậy nên mong muốn vào NN để làm á, chắc phải ấp ủ và chắp cánh cho có động lực làm việc chứ thật sự bên giờ bên phòng mình có 2 teller làm muốn xù đầu luôn.

em cảm thấy vô cùng chán nản với các anh chị đồng nghiệp, thái độ họ thật sự phải nói là rất tệ, đến giờ cũng được 4 tuần mới dám nhận xét như thế. :(
Thật ra đi làm bank, chỉ cần họ k cố tình hại mình, hại đc nha e, chết luôn đó, thì mình cũng mắt nhắm mắt mở cho qua. Bên cạnh đó phải bù đắp...bằng tiền. Còn nếu k thoải mái tinh thần mà tiền k có thì thôi. Chào thân ái và quyết thắng thôi, một à bank khác hai là rời ngành. Còn nếu e sv mới ra trường cần kinh nghiệm thì ráng nhịn. Hãy xem bản thân cần gì và coi đánh đổi đc hay k em ạ...

Thật ra đi làm bank, chỉ cần họ k cố tình hại mình, hại đc nha e, chết luôn đó, thì mình cũng mắt nhắm mắt mở cho qua. Bên cạnh đó phải bù đắp...bằng tiền. Còn nếu k thoải mái tinh thần mà tiền k có thì thôi. Chào thân ái và quyết thắng thôi, một à bank khác hai là rời ngành. Còn nếu e sv mới ra trường cần kinh nghiệm thì ráng nhịn. Hãy xem bản thân cần gì và coi đánh đổi đc hay k em ạ...
Em vừa tốt nghiệp tháng 8, nếu đổi thì đổi sang ngành gì giờ nhỉ.

chỉ có cách tích lũy vốn, xây dựng ý tưởng và khởi nghiệp ra riêng mới mong thoải mái :D
thủ tướng đang rất tích cực trong vấn đề này nên sẽ hỗ trợ rất nhiều

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,572
Số bình luận
528,075
Tổng số thành viên
351,115
Thành viên mới nhất
nhacailode
Back