Bankers - Hãy trút hết buồn phiền vào đây!

Ôi, chưa bao h lại muốn quyên sinh đến vậy - Vietịbank- ngày làm 13h hưởng lương 8h, năm đc 12 ngày phép nghỉ đc 6 ngày, 6 ngày còn lại làm từ thiện không công, xin nghỉ không cho, 1 người làm việc của 2 người, làm nhiều sai nhiều kỷ luật nhiều, KPI thấp vì vi phạm, lại trừ lương, ôi cái vòng lẩn quẩn, địa ngục trần gian là đây
Haha, chào đồng chí, cùng cảnh ngộ đây. Sắp tới còn chuyển đổi core thì còn nhục nữa:))
Đi được thì đi sớm, t sắp đi được rồi, chúc đồng chí may mắn:))

Ôi, chưa bao h lại muốn quyên sinh đến vậy - Vietịbank- ngày làm 13h hưởng lương 8h, năm đc 12 ngày phép nghỉ đc 6 ngày, 6 ngày còn lại làm từ thiện không công, xin nghỉ không cho, 1 người làm việc của 2 người, làm nhiều sai nhiều kỷ luật nhiều, KPI thấp vì vi phạm, lại trừ lương, ôi cái vòng lẩn quẩn, địa ngục trần gian là đây
Cái này là HO hay chi nhánh vậy anh chị nhỉ?

Haha, chào đồng chí, cùng cảnh ngộ đây. Sắp tới còn chuyển đổi core thì còn nhục nữa:))
Đi được thì đi sớm, t sắp đi được rồi, chúc đồng chí may mắn:))
Tớ ko sợ công việc cực nhọc bên vietinbank. .làm nhiều lương nhiều. .Có đều có vẻ mình ko hợp với sếp của mình. ..đành chia tay ..kiếm miền đất mới. ..ko ai muốn làm một nơi mà cảm thấy con đường thăng tiến thật mịt mù đen tối. .....Đồng ý làm trâu. .cũng phải quan tâm con trâu đó 1 chút chứ. ..sai lầm lớn nhất đời mình là bỏ stb...bài học xương máu vậy

Tớ ko sợ công việc cực nhọc bên vietinbank. .làm nhiều lương nhiều. .Có đều có vẻ mình ko hợp với sếp của mình. ..đành chia tay ..kiếm miền đất mới. ..ko ai muốn làm một nơi mà cảm thấy con đường thăng tiến thật mịt mù đen tối. .....Đồng ý làm trâu. .cũng phải quan tâm con trâu đó 1 chút chứ. ..sai lầm lớn nhất đời mình là bỏ stb...bài học xương máu vậy
Đây là bài viết ở Nhật ký viết chung của t cảm nhận về Vietinbank:
"Tuần làm việc cuối cùng ở cái nơi mà ai cũng "mơ ước" vào cho bằng được.
Cảm xúc cũng khó tả ra phết, 9 tháng qua của mình k khác gì ác mộng, làm như trâu mà lương thưởng thì...bình thường thậm chí gần đây còn thấp "bất thường" :v
Môi trường làm việc nhà nước, sếp thì quan liêu, các phòng ban thì đố kỵ, bất hợp tác với nhau, chưa kể giờ còn đẻ ra thêm phòng HTTD, mang tiếng là hỗ trợ nhưng làm việc k khác gì "Hành hạ tín dụng".
Thôi, còn 1 tuần nữa thôi, dù sắp nghỉ nhưng vẫn phải nghỉ đàng hoàng. Hồ sơ còn nhiều nên vẫn cứ giải quyết cho gọn hết rồi mới cất bước đi.
Sắp được xa em rồi, VIETINBANK!!!"
T hiểu cảm giác của bạn, và đó cũng chính là nguyên nhân t ra đi khi vừa mới vào từ đợt tuyển tập trung năm ngoái:)

Đây là bài viết ở Nhật ký viết chung của t cảm nhận về Vietinbank:
"Tuần làm việc cuối cùng ở cái nơi mà ai cũng "mơ ước" vào cho bằng được.
Cảm xúc cũng khó tả ra phết, 9 tháng qua của mình k khác gì ác mộng, làm như trâu mà lương thưởng thì...bình thường thậm chí gần đây còn thấp "bất thường" :v
Môi trường làm việc nhà nước, sếp thì quan liêu, các phòng ban thì đố kỵ, bất hợp tác với nhau, chưa kể giờ còn đẻ ra thêm phòng HTTD, mang tiếng là hỗ trợ nhưng làm việc k khác gì "Hành hạ tín dụng".
Thôi, còn 1 tuần nữa thôi, dù sắp nghỉ nhưng vẫn phải nghỉ đàng hoàng. Hồ sơ còn nhiều nên vẫn cứ giải quyết cho gọn hết rồi mới cất bước đi.
Sắp được xa em rồi, VIETINBANK!!!"
T hiểu cảm giác của bạn, và đó cũng chính là nguyên nhân t ra đi khi vừa mới vào từ đợt tuyển tập trung năm ngoái:)
Với tất cả mơ ước cùng với tham vọng làm việc tại một ngân hàng lớn nhất Việt nam...mình nhận ra là. .phải tìm hiểu thật kỹ xem môi trường con người ở đó có thật sự hợp với bạn ko..Còn tất cả yếu tố lương thưởng hãy tính sau...đừng vì cái hào nhoáng bên ngoài và rời đi một nơi mà mình đang làm tốt. ..đâu biết được nơi mới họ có nhìn tốt về mình hơn nơi cũ. ..Những bạn nào gặp 1 sếp có tầm và tâm thật sự. .thì hãy trân trọng. .hj

cũng đúng thôi, làm gì có thứ việc nhẹ lương cao. cái mà mính thấy ở Vietin là Giám đốc chi nhánh có quyền lực quá lớn, đồng thời hệ thống luân chuyển cán bộ quá củ chuối, dẫn đến khách chưa quen cán bộ này đã phải sang cán bộ khác; ở đâu cũng thế, chăn nào chẳng có rận, đến MB giờ còn ồ ạt nữa là :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings
Back
Bên trên