BANKER và TIỀN LÓT TAY

theo mình nó là cả nghệ thuật :) cơ bản là tránh há miệng mắc quai

Em ms hành nghề bank 2 năm. Em cũng chưa lấy 1 xu nào của khách hàng. Có khách hàng sợ hồ sơ mình k được duyệt nên chi trc và cũng có khách thấy mình làm hồ sơ nhiệt tình nên chi cho mình cũnh có. Nhưng mình đều k nhận, mà may sao 2 năm qua khách hàng mình lâu lâu trễ hạn 1,2 hôm thôi.

Trc khi qua bank e làm bên oto, e có cái tánh là khoản tiền khách hàng cần nộp đều đúng cả, lúc đi đóng tiền thì e đềi đưa khách hàng đi. Kể cả tiền chi dịch vụ cho cò, e đều thu đúng của khách. Sau khi giao xe khách hay chi tiền e cũng k lấy. E từ chối cả, khách nào kiên quyết quá thì em lấy 1 ít gọi là lấy lộc. Ấy mà e bán được nhiềi xe các bác ạ.

Nói nghe thì hơi triết lý tý nhưng mà cuộc đời này có nhân quả cả đấy. Ăn được bao nhiêu mà nuốt ko trôi được thì cũng phải nôn ra thôi. Có khi còn ôm bệnh thủng cả dạ dày nữa. Thôi cứ đúng lương tâm mình mà làm

Ngày từ đầu làm hs mình luôn nói với KH làm hs ngân hàng em không tốn phí. Còn ngay từ đầu KH đã hứa hẹn thì minh cho next

Mà khổ nỗi dạo này mình nhiều hs quá làm k suể mà kH cứ đưa hs tuần này đòi tuần sau giải ngân làm k kịp. Mà nói KH có thông cảm cho đâu cứ tưởng vòi tiền em ngày nào cũng chiến từ 7h sáng đến 7h tối

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên