Bằng khá liệu có thể vào được Ngân hàng?

Nhưng kể ra thua kém bạn bè cũng mặc cảm tự ti, mà sao giờ em thấy các trường đh cho điểm rất cao nhé :'(

Mình thì thấy vầy, nếu đứng ở tư cách nhà tuyển dụng thì mình thích những cử nhân gắn mác bằng KHÁ hơn vì ở những cử nhân này có nhiều thứ mà chưa chắc các bạn cữ nhân bằng GIỎI đã có như khả năng tư duy, giao tiếp, sự lịch thiệp, ngoại ngữ .... (tùy trường hợp)
Vì nhà tuyển dụng đang cần tìm một người làm đc việc chứ ko phải là một cái đầu "mọt sách" vào bank của họ.
Nói vậy không có nghĩa là bằng GIỎI ko tốt mà thật sự bằng giỏi rất có giá trị nếu như bạn chứng minh được cho nhà tuyển dụng rằng TÔI THẬT SỰ GIỎI vì khi nói đến chữ GIỎI hay XUẤT SẮC thì bạn phải thật sự khá hoàn thiện trong mắt nhà tuyển dụng từ trí tuệ, tư cách, khả năng xử lý vấn đề, đạo đức, phong cách giao tiếp, ngoại ngữ, tin học .... thậm chí là cả ngại hình.

Nếu là nhà tuyển dụng giữa 2 bộ hồ sơ:
1. GIỎI - nhưng các yếu tố cần và kỹ năng mềm yếu
2. KHÁ - nhưng các yếu tố cần và kỹ năng mềm khá tốt

Bạn sẽ chọn hồ sơ nào :D

Nói chung mình thấy cái gì quá quá đôi khi sẽ ko tốt, cứ tầm tầm vừa vừa nhưng nhiều khi lại là một điểm mạnh đấy bạn ah. Nên nếu TN BẰNG KHÁ thì bạn vẫn hãy cứ tự tin mà vững bước vào bank nhé :D

công nhận là trường ngân hàng lấy điểm cao, e có mấy đứa bạn học bên đấy. Nhưng mà cũng học chật vật phêt đấy ạ.
:)) năm 1 chơi nhiều phải chịu thôi cơ mà ko care. Nếu khá thất nghiệp thì 1k6 sv Ngân hàng năm nay thất nghiệp à :)) ko đc đâu ^^.

Mình thì thấy vầy, nếu đứng ở tư cách nhà tuyển dụng thì mình thích những cử nhân gắn mác bằng KHÁ hơn vì ở những cử nhân này có nhiều thứ mà chưa chắc các bạn cữ nhân bằng GIỎI đã có như khả năng tư duy, giao tiếp, sự lịch thiệp, ngoại ngữ .... (tùy trường hợp)
Vì nhà tuyển dụng đang cần tìm một người làm đc việc chứ ko phải là một cái đầu "mọt sách" vào bank của họ.
Nói vậy không có nghĩa là bằng GIỎI ko tốt mà thật sự bằng giỏi rất có giá trị nếu như bạn chứng minh được cho nhà tuyển dụng rằng TÔI THẬT SỰ GIỎI vì khi nói đến chữ GIỎI hay XUẤT SẮC thì bạn phải thật sự khá hoàn thiện trong mắt nhà tuyển dụng từ trí tuệ, tư cách, khả năng xử lý vấn đề, đạo đức, phong cách giao tiếp, ngoại ngữ, tin học .... thậm chí là cả ngại hình.

Nếu là nhà tuyển dụng giữa 2 bộ hồ sơ:
1. GIỎI - nhưng các yếu tố cần và kỹ năng mềm yếu
2. KHÁ - nhưng các yếu tố cần và kỹ năng mềm khá tốt

Bạn sẽ chọn hồ sơ nào :D

Nói chung mình thấy cái gì quá quá đôi khi sẽ ko tốt, cứ tầm tầm vừa vừa nhưng nhiều khi lại là một điểm mạnh đấy bạn ah. Nên nếu TN BẰNG KHÁ thì bạn vẫn hãy cứ tự tin mà vững bước vào bank nhé :D
câu trả lời hay quá :D

Sợ thât. Các trường khác bằng giỏi ầm ầm. Trường mình bằng khá là hạnh phúc lắm rồi :D

Trời! Ngoại thương bằng khá là nhất rồi!
Trường mình lẹt đẹt top 3 mà giỏi cũng không có =))
cho 8 học kỳ giỏi luôn cũng chỉ lấy bằng khá!
Giỏi học tập chưa đủ đâu nhé!
phải kiêm ban cán sự lớp, cán sự đoàn, đi mùa hè xanh đủ thứ mới mong 4 năm cán đích điểm rèn luyện 8.0 =))
Học wa” trời wa” đất cuối cùng ai cũng lấy bằng khá =)) kaka
mà bạn mìnhh học rớt lên xuống, thi lại cũng co', giờ di làm cho các bank hết rui.
hixhix. không nhu minh vẫn con long đong vì chiều cao không co' :(

Chỉnh sửa lần cuối:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem