Bạn nào phỏng vấn cá nhân bên Techcombank thì vào đây nhé !!

Tình hình là mình vừa nhận được 1 cuộc điện thoại của Techcombank thông báo đã vượt qua vòng phỏng vấn nhóm và tiếp theo sẽ bước vào vòng phỏng vấn (theo mình) là gay go nhất : Phỏng vấn cá nhân. Nên bi giờ mình lập nên thread này để cho tụi mình có không gian riêng để trao đổi về những câu hỏi mà các anh/chị ở bên Tech có thể hỏi tụi mình khi phỏng vấn. Rất mong các bạn đóng góp ý kiến nhé. ^^. Các bạn phỏng vấn rồi thì nhớ review cho tụi mình câu hỏi nhé. Thanks các bạn nhiều nhiều..
P/s: mình sẽ phỏng vấn vào 9h30 3/1 vị trí chuyên viên khách hàng doanh nghiệp vừa và nhỏ. Các bạn nào phỏng vấn cùng đợt (hay khác đợt) thì tụi mình làm quen nhé ^^

Như trên mình đã nói, các bạn nhớ chú ý nói về phần experiences & achivement. Experience thì có thể nói về part time job, social activities nhưng đừng nói chung chung mà nên tập trung vào bạn get skills gì từ job đó. Còn về achivement thì các bạn tập trung vào how nha, bạn dùng các skills ntn để đạt được nó chứ cũng không nên nói rõ về cái bạn đạt được là cái gì. Vì có thể nó đối với bạn nó rất là vĩ đại, còn đối với nhà tuyển dụng - 1 người level cao hơn bạn thì nó chẳng là gì cả.
Đối với RM các bạn chú ý về tình hình kinh tế xã hội, ngành và nhóm ngành SME, corporate, thực tế 1 chút chứ đừng lý thuyết sách vở quá.

Như trên mình đã nói, các bạn nhớ chú ý nói về phần experiences & achivement. Experience thì có thể nói về part time job, social activities nhưng đừng nói chung chung mà nên tập trung vào bạn get skills gì từ job đó. Còn về achivement thì các bạn tập trung vào how nha, bạn dùng các skills ntn để đạt được nó chứ cũng không nên nói rõ về cái bạn đạt được là cái gì. Vì có thể nó đối với bạn nó rất là vĩ đại, còn đối với nhà tuyển dụng - 1 người level cao hơn bạn thì nó chẳng là gì cả.
Đối với RM các bạn chú ý về tình hình kinh tế xã hội, ngành và nhóm ngành SME, corporate, thực tế 1 chút chứ đừng lý thuyết sách vở quá.
Bao giờ thì có kết quả vòng phỏng vấn cuối tại Hà nội TCB nhỉ :D

Cho mình hỏi xíu, các bạn đang phỏng vấn thực tập sinh hay xin việc chính thức vậy??

Hôm nay mình đi pv gặp các bạn ở vị trí RM, RBO, GDV và CV điều phối giao dịch, còn các vị trí khác thì k thấy.
Thú vị là ở chỗ giờ pv có từ 8 rưỡi - 10h mà 9 rưỡi tất cả mới nhật được tin nhắn qua điện thoại mời đi pv. :rolleyes:

Hôm nay mình đi pv gặp các bạn ở vị trí RM, RBO, GDV và CV điều phối giao dịch, còn các vị trí khác thì k thấy.
Thú vị là ở chỗ giờ pv có từ 8 rưỡi - 10h mà 9 rưỡi tất cả mới nhật được tin nhắn qua điện thoại mời đi pv. :rolleyes:
ko hiểu bạn ơi, vậy cuối cùng hôm nay bạn phỏng vấn cá nhân hả, HN đúng ko, còn j hot nữa hok :))

có bạn nào sáng nay pv khu vực HN được hỏi mức lương mong muốn ko =))

ko hiểu bạn ơi, vậy cuối cùng hôm nay bạn phỏng vấn cá nhân hả, HN đúng ko, còn j hot nữa hok :))

Uhm, pv cá nhân c ạ. Mail thì được nhận từ hôm trước nhưng tin nhắn điện thoại thì hôm nay mới có. Có bạn nửa đêm qua mới check mail, 2,3 h sáng nay phi xe từ quê lên HN pv, có bạn mail bị lỗi nên 9 rưỡi nhận được tin nhắn pv lúc 10h. :D

T thi 4h chiều nay rồi. Các a chị t thấy thân thiện, dễ gần lắm. a chị ấy hỏi về giới thiệu bản thân, xem CV rồi hỏi về những khó khăn và cách khác phục của mình trong quá trình làm thêm( nếu có) cho tình huống 3 tháng thực tập giao cho chỉ tiêu là 3 Dn thì làm như thế nào.... Chúc các bạn pv may mắn nhé!

Uhm, pv cá nhân c ạ. Mail thì được nhận từ hôm trước nhưng tin nhắn điện thoại thì hôm nay mới có. Có bạn nửa đêm qua mới check mail, 2,3 h sáng nay phi xe từ quê lên HN pv, có bạn mail bị lỗi nên 9 rưỡi nhận được tin nhắn pv lúc 10h. :D
cái vụ phi xe nghe hồi hộp nhỉ ^^, tại đông quá nên bạn Tech pm ko kịp đó mà :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,677
Thành viên mới nhất
arranjewbk8
Back
Bên trên