Bạn mong đợi gì từ Chuyên mục Dân Ngân hàng?

hungviet

Founder
Hi bankers,

Nhằm mục đích thu thập ý kiến của đồng nghiệp về kết cấu của chuyên mục, cũng như đưa chuyên mục trở thành một diễn đàn hữu ích tới tất cả các anh/chị/em. Mình lâp topic này, mong anh/chị/em đồng nghiệp bớt chút thời gian góp chút ý kiến xây dựng chuyên mục sao cho sát thực nhất, hiệu quả nhất với tất cả mọi người.

Anh/chị/em có thể góp ý bằng cách trả lời một số câu gọi gợi mở như sau:

1. Anh/chị/em mong muốn gì khi tham gia chuyên mục này?
  2. Kết cấu của chuyên mục đã làm thỏa mãn lòng mong mỏi của anh/chị/em hay chưa?
  3. Anh/chị/em có góp ý, sáng kiến gì để xây dựng chuyên mục hay không?
Cảm ơn các anh/chị/em đồng nghiệp đã nhiệt tình đăng ký tham gia Chuyên mục. Hi vọng rằng, không ít thì nhiều cũng sẽ phần nào giúp ích cho mọi người trong công việc, cuộc sống. Rất mong Bankers Group sẽ bước ra hoạt động offline trong thời gian tới!!!

Em có ý kiến thế này anh Hưng ạ.
1. Mong muốn chia sẻ kinh nghiệm trong công việc là mong muốn lớn nhất của em khi tham gia chuyên mục này, ở đây mọi người có thể tư vấn cho nhau những vấn đề trong cv mà đôi khi tại nơi làm việc ko biết hỏi ai. Bên cạnh đó, mọi người có thể bàn luận với nhau một số vấn đề ko thể lúc nào cũng nói được...
2. Vấn đề kết cấu: theo em nên mở một chatbox để mọi người có thể trực tiếp trao đổi...
Vài dòng góp ý của em, mong mọi người ném đá nhẹ tay :)

Em có ý kiến thế này anh Hưng ạ.
1. Mong muốn chia sẻ kinh nghiệm trong công việc là mong muốn lớn nhất của em khi tham gia chuyên mục này, ở đây mọi người có thể tư vấn cho nhau những vấn đề trong cv mà đôi khi tại nơi làm việc ko biết hỏi ai. Bên cạnh đó, mọi người có thể bàn luận với nhau một số vấn đề ko thể lúc nào cũng nói được...
2. Vấn đề kết cấu: theo em nên mở một chatbox để mọi người có thể trực tiếp trao đổi...
Vài dòng góp ý của em, mong mọi người ném đá nhẹ tay :)
Hi em,
Để các chuyên mục thảo luận được sôi nổi, cả về nghiệp vụ và đời sống. Anh chị em hãy tích cực post những tình huống, thắc mắc, khó khăn lên để cùng chia sẻ nhé.

Tạm thời mình sẽ cùng anh chị em trả lời các vấn đề liên quan đến Tín dụng, QLRR, KTNB & ALM. Tuy nhiên, để vấn đề được giải quyết triệt để, cũng mong muốn anh chị em tích cực. Không nên thụ động và ngại ngùng gì cả. Ở đây chúng ta không quan tâm việc giỏi hay không giỏi, việc đúng hay sai. Cái chúng ta quan tâm là làm thế nào để làm tốt hơn, làm chuẩn hơn thôi...

Mình thì đang làm ở ngân hàng ở nước ngoài, nhưng có dự định tìm việc ở ngân hàng ở Vn trong 2, 3 năm nữa. Bản thân mình cũng chưa hiểu rõ thị trường & môi trường làm việc ở nhà cho lắm. Nên mong muốn khi tham gia topic là để tìm hiểu them, đồng thời cũng giao lưu, kết bạn với bankers ở nhà :D Một điều nữa là cách tổ chức, qui trình làm việc & chuyên môn giữa các ngân hàng sẽ khác nhau, nên mình muốn thảo luận sâu hơn 1 tí về lĩnh vực mình đang làm.

2. Kết cấu của chuyên mục đã làm thỏa mãn lòng mong mỏi của anh/chị/em hay chưa?
Về phần này thì mình chỉ hơi tò mò tí là: Vì sao kiểm toán với lại quản lí rủi ro được xếp vào cùng 1 box. Mình hỏi thế là vì mình thấy Risk & Audit là 2 lĩnh vực này khá khác nhau. Mình đoán là do box chưa đủ lớn nên làm vậy sẽ tập trung & gọn hơn :)

Mình thì đang làm ở ngân hàng ở nước ngoài, nhưng có dự định tìm việc ở ngân hàng ở Vn trong 2, 3 năm nữa. Bản thân mình cũng chưa hiểu rõ thị trường & môi trường làm việc ở nhà cho lắm. Nên mong muốn khi tham gia topic là để tìm hiểu them, đồng thời cũng giao lưu, kết bạn với bankers ở nhà :D Một điều nữa là cách tổ chức, qui trình làm việc & chuyên môn giữa các ngân hàng sẽ khác nhau, nên mình muốn thảo luận sâu hơn 1 tí về lĩnh vực mình đang làm.

Về phần này thì mình chỉ hơi tò mò tí là: Vì sao kiểm toán với lại quản lí rủi ro được xếp vào cùng 1 box. Mình hỏi thế là vì mình thấy Risk & Audit là 2 lĩnh vực này khá khác nhau. Mình đoán là do box chưa đủ lớn nên làm vậy sẽ tập trung & gọn hơn :)

Đúng rồi em, đúng là Risk & Audit không liên quan mấy nhưng do nhân sự (cả bài vở nữa) tham gia box này khá ít nên mình tạm gộp. Đủ lông đủ cánh sẽ tách ra theo đúng bản chất nghiệp vụ :p
Ngoài ra, để đáp ứng được mong muốn của em về việc trao đổi kinh nghiệm anh nghĩ nếu có câu hỏi về môi trg làm việc, quy trình làm việc tại VN (đối với các mảng Vinh quan tâm) thì cứ mạnh dạn đặt câu hỏi nhé. Ai biết đến đâu sẽ chia sẻ đến đó :)

Nói thật là em chả hiểu gì sất! Chỗ nào để riêng banker (theo em hiểu là nick màu cam + admins) thảo luận? Em thấy mục KHU VỰC THẢO LUẬN NGHIỆP VỤ DÀNH CHO BANKERS thì các nick khác vẫn vào bình thường. Còn vào banner DÂN NGÂN HÀNG ... thì chỉ thấy chào hỏi này nọ :|

1.Anh/chị/em mong muốn gì khi tham gia chuyên mục này?
-Nhận và cho
+ Nhận những kinh nghiệm, nhận định về công việc ngân hàng. Chữa những cái mình còn dốt, thực tế chưa va chạm nhiều.
+ Cho những điều mình biết, và cho cái gì nữa mà có ích hi hi

- Có lẽ cũng cần thời gian anh Hùng Việt ơi. Để coi tình hình sao, rồi từ từ anh em góp ý. Vì mỗi người ở mỗi miền khác nhau. Phong cách làm việc và đòi hỏi cũng khác nhau.

3.Anh/chị/em có góp ý, sáng kiến gì để xây dựng chuyên mục hay không?
- Giờ có chuyên mục chuyên xử lý khách hàng giao dịch khó tính, khó chịu (6 loại khách hàng mà hi hi), các cách xử lý nợ quá hạn, nợ xấu, . . .. Nhưng tình huống đó thường chỉ chia sẻ với anh em nội bộ ngân hàng, hoặc các anh em thân thiết. Không biết có ai chịu đưa lên diễn đàn không thôi!
- Chuyên mục pháp luật, cập nhật các văn bản liên quan đến ngân hàng, đến nghiệp vụ của ngân hàng. Cùng chia sẻ và suy ngẫm (vì không ai có thể nắm chắc hết các luật nều không học và thực tế va chạm).

Có lẽ anh Hùng nên để thêm một banner của trang Banker này ở trang chủ của UB, chứ mỗi lần mình muốn mò vào Banker mà vật vã tìm lại đường link khó quá :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,470
Thành viên mới nhất
khuyenmaic54clu
Back
Bên trên