Bài tập Kế toán Ngân hàng

he he may quá. mình đag cần tài liệu này. sắp kiểm tra đến nơi hi hi. thank chủ pic nhiều nhé :)

Bạn ơi mình không còn tín dụng :( bạn vui lòng gửi giúp mình vào mail được không?
Gmail: linh.nhl.tbc
Cám ơn bạn nhiều nhiều ^^

Mình có một ssos nghiệp vụ mà ko biết xử lý tn? Mong các bn ra tay chỉ dẫn.
1. Mua 1 số TPCP với mục đích kinh doanh, tổng mệnh giá 100 tr, lãi dồn tích trc khi mua 12tr, giá mua 120 tr thanh toán bằng chuyển khoản cho Kho bạc qua NHNN.
2. Mình muốn biết chính xác là Seas bảo chi hay Séc thông thường đều có thời hạn xuất trình là ko quá 30 ngày đúng ko? Bởi vì 1 số bt thầy cô giải lùm xùm hết cả.
Mong các bác giải thích giúp em

Mình có một ssos nghiệp vụ mà ko biết xử lý tn? Mong các bn ra tay chỉ dẫn.
1. Mua 1 số TPCP với mục đích kinh doanh, tổng mệnh giá 100 tr, lãi dồn tích trc khi mua 12tr, giá mua 120 tr thanh toán bằng chuyển khoản cho Kho bạc qua NHNN.
2. Mình muốn biết chính xác là Seas bảo chi hay Séc thông thường đều có thời hạn xuất trình là ko quá 30 ngày đúng ko? Bởi vì 1 số bt thầy cô giải lùm xùm hết cả.
Mong các bác giải thích giúp em
Theo ý kiến của mình thì:
1. Nợ TK 141:120tr
Có TK 1113: 120tr
2. Cứ sec là có thời hạn xuất trình k quá 30 ngày.

Hic các bác giúp em định khoản mấy nghiệp vụ sau với:
1, Thanh lý một số máy vi tính theo phê chuẩn của NH cấp trên, tổng nguyên giá là 30 tr, đã khấu hao cơ bản là 28 tr, số tiền thu được từ thanh lý là 3 tr tiền mặt.
2, Ông An hoàn thành việc mua sắm một số công cụ lao động về bàn giao cho phòng kế toán sử dụng, xuất trình hóa đơn mua sắm để thanh toán tạm ứng 3 tr, số tiền đã tạm ứng là 2,5 tr

Thanks!
1. Thu thanh lý:
Nợ TK 1011: 3tr
Có TK 79: 3tr
Xuất TSCĐ:
Nợ TK 305: 28tr
Nợ TK 89: 2tr
Có TK 301: 30tr
2. Nợ TK 847: 3tr
Có TK 3612/ Ô.An: 2.5tr
Có TK 1011: 0.5 tr

Mấy mem giúp mình định khoản bài này với nhé:
Ngày 20/11/N, khách hàng X tất toán sổ tiết kiệm 300tr, kì hạn 3 tháng, gửi ngày 14/2/N.Lãi suất kì hạn 3 tháng 12%/năm.Lãi suất tiền gửi không kì hạn 3%/năm. Ngân hàng dự trả vào ngày cuối tháng.
Thanks trước nha

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,462
Thành viên mới nhất
yyuyuhahi
Back