NH.Nước ngoài ANZ tuyển dụng Tele Sales Officer, Credit Cards & Personal Loan tại Hà Nội & TPHCM

@frunty07: mình có hỏi lại chị team leader thì chị ấy "động viên" : "em phải hiểu rằng sales không tính lương cơ bản, ăn theo sản phẩm bán được".
...và còn nhiều câu chuyện khác nữa ở buổi phỏng vấn mà mình về nhà,vừa nghĩ vừa buồn cười =))

Nghề sale là nghề làm dâu trăm họ mà, đối với sinh viên mới ra trg thì môi trường là thứ quan trọng để học hỏi đc kiến thức, kĩ năng cũng như kinh nghiệm. Nghề sale sẽ trang bị cho các bạn (tất nhiên nếu bạn là ng ham học hỏi thì minh càng tích lũy đc nhiều). Lương thì đúng là ai làm nhiều hưởng nhiều thui ^^
như mình đang làm DSA ở ANZ, cũng là kí hợp đồng vs bên thứ 3 đấy chứ, lương cứng 90$ nhưng sẽ bị giữ lại 10% gọi là thuế thu nhập ko ổn định, phụ cấp 200k tiền gửi xe=> nếu đi làm đều đặn (có đến vp ấn vấn tay điểm danh thì đc 1tr840k =))
Hoa hồng thì theo thẻ nhưng fải đủ % ms đc tính incentive ko thì chỉ đc lương cứng thui

sao anz bèo bọt thế nhỉ? bạn mình cũng làm sale thẻ tín dụng bank nước ngoài citibank, lương offer được 7tr. anz bèo thế

Cho mình hỏi công việc cụ thể khi các bạn phỏng vấn được trao đổi là gì không? Mình là sinh viên năm cuối, đang viết khóa luận nên cũng muốn đi làm lấy kinh nghiệm, nhưng thấy các bạn nói áp chỉ tiêu rồi công việc nhàm chán cũng thấy hơi nản.:(

sao anz bèo bọt thế nhỉ? bạn mình cũng làm sale thẻ tín dụng bank nước ngoài citibank, lương offer được 7tr. anz bèo thế

eo bạn của bạn làm citibank ở đâu mà 7tr hay vậy? ban mình cũng sale thẻ tín dụng citibank mà có lương căn bản 2tr6 thôi , còn lại là tính hoa hồng 100k 1 thẻ

Sale thẻ tín dụng bên citi điều kiện có dễ ko bạn ơi:D

Lương 15 củ trở lên e êi =)), chỉ có dòng thẻ bạch kim thui (vs diện lương)
Tuy nhiên bên này nếu kí quĩ đc 100% hạn mức (nhưng ls kém hơn ANZ)
Có dòng thẻ có bảo đảm nữa
Citi hỗ trợ cấp thẻ cho các doanh nghiệp hơn ANZ nhé, cứ có lãi là đc roài, ko bắt buộc chia theo cổ fần và cứ trung bình là 8 củ như ANZ

Mình làm tele sales ở đây được 1 tháng rùi , lương 2tr5/ tháng, bị trừ 10% bảo hiểm hàng tháng. Bán thẻ Credit Cards, tháng 1 chỉ tiêu 4 thẻ, tháng 2 thì 6 thẻ, từ tháng 3 trở đi mỗi tháng 8 thẻ. Hoa hồng thì thẻ chuẩn 140k/ thẻ, thẻ vàng 200k/thẻ, thẻ pla 300k/thẻ. Chỉ cần trọng số được 80% target là có tiền incentive. Tiền incentive trả gối đầu, vd tháng 4 làm tháng 6 mới có. Còn tiền defer thì 3 tháng trả 1 lần. Hoa hồng = incentive (80%) + defer (20%). Không đủ khung 80% target thì những thẻ đã làm được sẽ cúng không cho công ty. Hợp đồng ký với bên thứ 3 là Talent net. Có ngày nghỉ phép, nghỉ lễ, nghỉ thai sản và bảo hiểm. Do là tele sales nên làm từ 8-12h, 13h-17h ( ngày 8 tiếng), từ thứ 2 - thứ 6, phụ cấp tiền gửi xe ( tháng đi làm 22 ngày).Data do ngân hàng cấp, không cho sử dụng điện thoại trong giờ làm việc, data ngoài cũng ok nhưng phải đưa ngân hàng wash trước rùi mới được dùng, nếu không bạn sẽ dễ bị out vì khách hàng complaint. Môi trường làm việc cũng thoải mái, đòi hỏi sự kiên nhẫn nhưng không thể đáp ứng được sở thích của các bạn thích năng động và bay nhảy. Phỏng vấn tiếng việt, chủ yếu là team leader thấy bạn có hợp với phong cách làm việc của họ không thui. Hehe, mình ra trường gần 1 năm nay nhưng giờ mới lang bạt vào đây làm tạm nuôi thân. Điều kiện của ngân hàng để mở thẻ cũng khá khắt khe, không phải cứ có khách là đã có thể mở thẻ. Nói chung mới vô 1 tháng cũng học được vài thứ, còn có gắn bó được không thì chưa bít

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình làm tele sales ở đây được 1 tháng rùi , lương 2tr5/ tháng, bị trừ 10% bảo hiểm hàng tháng. Bán thẻ Credit Cards, tháng 1 chỉ tiêu 4 thẻ, tháng 2 thì 6 thẻ, từ tháng 3 trở đi mỗi tháng 8 thẻ. Hoa hồng thì thẻ chuẩn 140k/ thẻ, thẻ vàng 200k/thẻ, thẻ pla 300k/thẻ. Chỉ cần trọng số được 80% target là có tiền incentive. Tiền incentive trả gối đầu, vd tháng 4 làm tháng 6 mới có. Còn tiền defer thì 3 tháng trả 1 lần. Hoa hồng = incentive (80%) + defer (20%). Không đủ khung 80% target thì những thẻ đã làm được sẽ cúng không cho công ty. Hợp đồng ký với bên thứ 3 là Talent net. Có ngày nghỉ phép, nghỉ lễ, nghỉ thai sản và bảo hiểm. Do là tele sales nên làm từ 8-12h, 13h-17h ( ngày 8 tiếng), từ thứ 2 - thứ 6, phụ cấp tiền gửi xe ( tháng đi làm 22 ngày).Data do ngân hàng cấp, không cho sử dụng điện thoại trong giờ làm việc, data ngoài cũng ok nhưng phải đưa ngân hàng wash trước rùi mới được dùng, nếu không bạn sẽ dễ bị out vì khách hàng complaint. Môi trường làm việc cũng thoải mái, đòi hỏi sự kiên nhẫn nhưng không thể đáp ứng được sở thích của các bạn thích năng động và bay nhảy. Phỏng vấn tiếng việt, chủ yếu là team leader thấy bạn có hợp với phong cách làm việc của họ không thui. Hehe, mình ra trường gần 1 năm nay nhưng giờ mới lang bạt vào đây làm tạm nuôi thân. Điều kiện của ngân hàng để mở thẻ cũng khá khắt khe, không phải cứ có khách là đã có thể mở thẻ. Nói chung mới vô 1 tháng cũng học được vài thứ, còn có gắn bó được không thì chưa bít

Bạn cho mình hỏi là phong cách làm việc của mình thế nào thì sẽ phù hợp với họ? có cần thể hiện sự năng động không? hay từ tốn và chăm chỉ là được?

Litayoung làm telesales bên ANZ à @@

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,533
Thành viên mới nhất
dongthunggo
Back