Ai đã làm vị trí nhân viên tư vấn tài chính ở VPbank thì vào cho mình xin ý kiến !!!

Mình đã từng làm ở đây 1 time cũng đc coi là lâu trong công việc này, khoảng 6 tháng. Nói chung thì môi trường ở đây mọi ng thân thiện, lứa tuổi sàn sàn nhau, mà các teamleader cũng rất ok nên thoải mái và vui vẻ, học được nhiều kỹ năng. Nhưng để có cơ hội phát triển nghề nghiệp thì rất hạn chế, nếu làm ở đây lâu thì chỉ trừ khi mối quan hệ tốt thì mới đc lên chính thức vị trí khác, ko thì mãi mãi như thế kia (chỉ số ít ỏi mới lên đc). thưởng thì rất ít, vẫn được nhưng chỉ có 2-300k lễ tết thôi nhá, ko BHXH, sau 1 time làm việc, tuy rằng cũng rất thích nơi này, ko áp lực quá nhưng mình cũng phải ra đi tìm 1 công việc tốt hơn. Đến bây h mình cũng vẫn rất quý mọi ng ở đó. Nếu bạn mới ra trường thì nên làm, học hỏi nhanh =))))))))))))

MỌI NGƯỜI CHO MÌNH XIN Ý KIẾN NHA !!
Mình đang chuẩn bị bắt đầu làm cộng tác viên của NH VPbank thông qua tuyển dụng của công ty TNHH TM DV viễn thông Thiên Tú. Mình nuốn hỏi m.n là:
1) Công ty này có tin tưởng được không vậy? Vì mình biết đến cv thông qua người quen, mình chỉ nghe nói tên công ty.
2) Mọi chi phí như: phát tờ rơi, in băng ron quảng cáo,... là tiền túi của mình phải không?
3) Công việc công tác viên là hay ngồi ở quán cf để trao đổi công việc và làm việc phải k?
THANKS !!

mọi người cho P xin ý kiến nha
t6 này p đi pv chuyên viên tư vấn tài chính của VPBANK
mà sao thấy mọi người bàn ở trên thấy nản quá

mới ra trường thì k nên ngại ngần gì, vì bây giờ hầu như công việc nào cũng vậy, khá áp lực, nói chung nên làm nhiều biết nhiều, năng động hơn và hiểu môi trường bên ngoài nhiều nhất

CTV thì vất vả đấy, kí thử việc tầm 1 2 tháng và sau đó kí tiếp 11 tháng. Nếu hết 11 tháng làm tốt mà chi nhánh bạn làm việc có định biên thêm người chính thức thì bảo với sếp của bạn làm tờ trình mà kí chính thức. Còn không có định biên thì 1 là làm CTV tiếp , 2 bạn chán thì nghỉ. Lương 3tr1 - 10% tiền thuế tạm ứng hay gì gì đó + lương kinh doanh. Chỉ tiêu cũng khá nặng .
Còn chuyên viên tư vấn tài chính ( chuyên viên chứ k phải CTV nhé ) là vị trí chính thức, lương sau trừ BH còn tầm 4tr + incentive nhưng được In thì hơi khó vì vị trí này nhiều chỉ tiêu lắm. Có cộng thêm phụ cấp đắt đỏ ( tùy vùng ).
Thưởng lễ tết : CTV : 300k/ lần . Chính thức : 1tr/ lần. Lương tháng thứ 13 hay tết âm thì tùy năm nhé.
Chúc các bạn may mắn :D

VpBank có 2 khối: Khối tài chính, khối ngân hàng

Ở khối tài chính: tên chính thức vị trí tuyển chỉ là CTV, mức hoa hồng cao hơn, điều kiện cho vay với khách hàng thấp hơn nhưng lãi suất rất cao đỉnh điểm là 60%/ năm cho các khoảng vay tín chấp. Vị trí này các bạn ban đầu trong 2 tháng là CTV trong 3 tháng đầu nếu giải ngân được 18 hồ sơ vay thì sẽ ký chính thức và hưởng lương CB là 2tr5 + hoa hồng.

Ở khối ngân hàng: Tên chính thức là Chuyên Viên Tư Vấn khối KHCN, hoa hồng thấp hơn khối tài chính do điều kiện cho vay của khách hàng khó hơn, lãi suất cho vay tín chấp thấp hơn. Vị trí này ban đầu vào là bạn có lương CB + hoa hồng cứ vậy mà làm, nếu làm tốt và có tố chất lãnh đạo bạn sẽ được offer lên Team leader.

Tóm lại thì cũng là Sale thôi bạn à. Nhưng theo thông tin mình biết thì lương rất cao nếu chịu khó cày cuốc.

VpBank có 2 khối: Khối tài chính, khối ngân hàng

Ở khối tài chính: tên chính thức vị trí tuyển chỉ là CTV, mức hoa hồng cao hơn, điều kiện cho vay với khách hàng thấp hơn nhưng lãi suất rất cao đỉnh điểm là 60%/ năm cho các khoảng vay tín chấp. Vị trí này các bạn ban đầu trong 2 tháng là CTV trong 3 tháng đầu nếu giải ngân được 18 hồ sơ vay thì sẽ ký chính thức và hưởng lương CB là 2tr5 + hoa hồng.

Ở khối ngân hàng: Tên chính thức là Chuyên Viên Tư Vấn khối KHCN, hoa hồng thấp hơn khối tài chính do điều kiện cho vay của khách hàng khó hơn, lãi suất cho vay tín chấp thấp hơn. Vị trí này ban đầu vào là bạn có lương CB + hoa hồng cứ vậy mà làm, nếu làm tốt và có tố chất lãnh đạo bạn sẽ được offer lên Team leader.

Tóm lại thì cũng là Sale thôi bạn à. Nhưng theo thông tin mình biết thì lương rất cao nếu chịu khó cày cuốc.
Ai bảo bạn là bên khối tài chính thì là chỉ CTV và bên khối ngân hàng là chuyên viên TVTC ( PB ) ? Khối nào cũng có CTV hết, cơ chế của VP bây giờ là như vậy.
Cộng tác viên bên khối ngân hàng gồm có : PSE Loan- cho vay thế chấp, tín chấp, bán chéo ; PSE casa - huy động, sắp tới cho vay tín chấp, bán chéo , PB - gồm cả cho vay. huy động, chăm sóc KH cũ, bán chéo.
Còn bên khối CF cũng có CTV , thử việc rồi lên chính thức.

Chào các bạn
Mình là Thành
Trước có làm bên Tài Chính Prudential, Bất động sản.
Hiện tại đang làm Team Leader tại Thiên Tú - chạy sản phẩm vay tín chấp ( Fecredit ) của Vpbank vì môi trường , chế độ ở đây tốt hơn
Bạn nào cần có thể pm mình qua Zalo 090.664.7886 khi nào rảnh mình chia sẽ công việc cho
Website riêng của mình
VayTienVN,Com

Cho mình hỏi chút là phỏng vấn vị trí này của VPBank thì sau khoảng thời gian bao lâu thì có kết quả? Nếu tạch thì ngân hàng có gửi mail gì ko hay chỉ đỗ mới nhận đc mail?

MỌI NGƯỜI CHO MÌNH XIN Ý KIẾN NHA !!
Mình đang chuẩn bị bắt đầu làm cộng tác viên của NH VPbank thông qua tuyển dụng của công ty TNHH TM DV viễn thông Thiên Tú. Mình nuốn hỏi m.n là:
1) Công ty này có tin tưởng được không vậy? Vì mình biết đến cv thông qua người quen, mình chỉ nghe nói tên công ty.
2) Mọi chi phí như: phát tờ rơi, in băng ron quảng cáo,... là tiền túi của mình phải không?
3) Công việc công tác viên là hay ngồi ở quán cf để trao đổi công việc và làm việc phải k?
THANKS !!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,507
Thành viên mới nhất
dangnhapvn138a
Back