Ai đã làm vị trí nhân viên tư vấn tài chính ở VPbank thì vào cho mình xin ý kiến !!!

nhhnhh

Verified Banker
Chào anh em UB !

Em mới nhận được thông báo trúng tuyển ở VPbank với vị trí " NV-Tư vấn tài chính ". Mình củng không biết là nên vui hay buồn? Tại vì tìm hiểu thì thấy rất nhiều anh em than thở ở vị trí này .....

Nhân tiện qua đây em xin hỏi những anh em UB đã và đang làm ở VPbank ở vị trí NV-Tư vấn tài chính cho em hỏi:

+ Công việc này chỉ là cộng tác viên nhưng vẫn có lương cứng + hoa hồng + thưởng lễ, tết có đúng là như vậy không? (Càng tốt nếu có thể INBOX cho em biết cụ thể là thưởng bao nhiêu vào các ngày lễ lớn và thưởng tết là bao nhiêu?)

+ Có thể INBOX cho em biết lương bình quân của các nhân viên ở đây được ko ?

+ Vậy không biết từ vị trí này có thể thành nhân viên chính thức được không và cụ thể thời gian bao lâu mới thành nhân viên chính thức ?

+ Áp lực ở đây chắc là áp lực doanh số. Vậy thì trong quá trình làm việc có bộ phận nào hỗ trợ cho mình để giúp mình hoàn thành chỉ tiêu doanh số hay không ?

+ Môi trường làm việc thế nào ???

+ Có ai có thể cho em biết chi tiết công việc cụ thể của nv-tư vấn tài chính là gì đc ko ?

+ Những điều khó khăn nhất khi làm việc ở đây là gì ?

+ Có nên làm ở vị trí này ko ?

*** Đây là những thắc mắc của em, em kính mong anh chị em ở UB có thể giúp em giải đáp thắc mắc này giúp em.
P/S: Ai giúp em trả lời các câu hỏi trên một cách chi tiết và có những góp ý chân thành giúp em thì em sẽ hậu tạ cho người đó

sẽ không có chính sách BHXH hay thưởng tết lễ đâu bạn. mình cũng cùng vị trí bạn đây. mình làm được 1 tháng rồi, và số người out ra và số người vào vị trí này là nhanh chóng mặt.
nếu bạn là người mới nên chuẩn bị tinh thần, vì công việc này là tìm kiếm khách hàng. sau đó hoàn toàn do bên thẩm định họ làm việc. công việc của bạn là đem hồ sơ về thôi nhé.
Còn việc vào chính thức thì mình làm chưa đủ lâu nên ko dám trả lời chính sác cho bạn. nhưng mà sẽ rất lâu và rất cố gắng nhé bạn.
chúc bạn thành công!

các anh, chị tư vấn cho em cái, mai em cũng đi phỏng vấn vị trí này, và cũng có các câu hỏi ý như bạn trên, không biết định hướng của cái vị trí này thế nào đây :(((

Lương cơ bản 4 chai + % kinh doanh, chạy chỉ tiêu 12 or 13 khách, tháng đầu ko có khách có thể bỏ qua, nhưng tháng 2 ko đạt chỉ tiêu là OUT, ký hợp đồng CTV, áp lực vô cùng....chỉ thích hợp với những ai mới ra trường làm để có kinh nghiệm

Nếu bạn là sinh viên mới ra trường thì nên thử sức ở công ty tài chính Prudential sẽ tốt hơn. Mình thấy môi trường ở đó rất năng động.

các bác vào chia sẻ đi ạ. E cũng đang quan tâm tới vấn đề này :v

Anh có thể chia sẻ hơn về khác khi làm với Prudential được không ạ
chào bạn, mình từng làm tai prudential một thời gian, mình biết gì chia sẻ thế nhé, mình nghỉ lâu rồi co lẻ bây giờ cũng có một chút thay đổi
+ môi trường làm việc rất năng động (phù hợp cho sv mới ra trường có cơ hôi học hỏi khá nhiều), các anh chi trong công ty cũng rất vui vẻ, gần gũi, nhiệt tình giúp đỡ
+ thời gian làm việc rất linh hoạt, chấm công bằng vân tay 2 lần/ ngày ( trước 9h và sau 5h)
+ công việc khá áp lực. Bạn mới vào tháng đầu ko có hs nào giải ngân thì có thể bỏ qua, nhưng tháng tiếp theo bắt buộc phải có, nếu ko chỉ hưởng được 50%, 80% luong gì đó.
+ mức lương: lương cứng + lương kinh doanh ( tính theo mức giải ngân) + thưởng quý (nếu đạt target)
+ cơ hội thăng tiến: sau 6 tháng nếu bạn làm tốt có thể lên ghế trưởng nhóm ( lương cung khá hơn)
ps: vài lời chia sẻ, bạn có thắc mắc gì cứ inbox. Nếu mình biết sẽ chia sẻ bạn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back