ACB ACB tuyển dụng Nhân viên Tư vấn tài chính cá nhân (PFC) - Khu vực Miền Bắc [31.08.2012]

• Bắt đầu Bắt đầu cocghe266
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Chưa thấy ai thi chi nhánh HN dc gọi đâu cậu. Điểm tớ kém cậu nhiều. Đợi chờ là hạnh phúc cậu ạ, tớ đang hạnh phúc phát điên đây...

Mọi người ơi, mai pv rồi mà t chưa đi pv bao giờ :((((, mọi người có kinh nghiệm gì k, chỉ giáo t với...

Mọi người ơi, mai pv rồi mà t chưa đi pv bao giờ :((((, mọi người có kinh nghiệm gì k, chỉ giáo t với...
Mình cũng từng phỏng vấn vị trí PFC hôm 13.7. Theo mình
+ Việc đầu tiên là bạn nên có mặt đúng giờ, để đúng giờ đó là có người ra gọi bạn vào phỏng vấn luôn.
+ Hôm mình pv có 1 anh giọng miền Nam và 1 chị làm ở ACB Giảng Võ. Các anh chị ấy hỏi liên tục, không ngớt nên bạn đừng quá hồi hộp hay lo lắng, vì khi xoáy vào các câu hỏi thì bạn sẽ cảm thấy hết lo lắng liền.
+ Hãy chuẩn bị thật tốt về những lời giới thiệu về bản thân mình.
+ Nên mang theo 1 cây bút và 1 cuốn sổ để ghi chép nhanh câu hỏi vì có lúc bạn sẽ thấy rối với câu trả lời của mình, thậm chí bạn đang nói mà chẳng biết mình đang trả lời cái gì?
+ Câu hỏi về công việc liên quan tới PFC khá nhiều, nhưng cũng không hẳn là những điều bạn được học trên trường, mà còn ở cái cách bạn xử lý tình huống nữa.
+ Có những câu hỏi sẽ bị hỏi lại ngay chính câu trả lời của bạn, có khi nó chẳng liên quan gì đến nội dung công việc của bạn. Nên bạn cần chú ý tới việc chọn từ ngữ để trả lời, tránh gây khó khăn cho mình.
+ Cuối cùng là hãy trả lời rõng rạc, nói đừng quá nhanh, hãy thoải mái và cứ xem như là buổi nói chuyện với những người bạn.
--> Đó là 1 số điều mình muốn chia sẻ từ những gì mình đã trải nghiệm được từ đợt phỏng vấn PFC của ACB.
Chúc bạn và các bạn khác sẽ có buổi phỏng vấn thật tốt và không phải nhận " thư cảm ơn" từ ACB ( báo trượt)

ui cảm ơn bạn nhiều nhé, mình cũng đang rối bời đây vì là lần đâu tiên mình đi pv :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,085
Tổng số thành viên
351,987
Thành viên mới nhất
kyzsccll22
Back
Bên trên