ACB tuyển CTV Nhập liệu NV Giao dịch, NV QHKH, CV Tư vấn tài chính... tại một số tỉnh thành [30/10]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ngơ siêu nhân ấy, t mới nộp ACB tháng 8 chưa được gọi, tháng 9 thì mới nộp hi, Tớ muốn nộp vào vị trí "công tác viên nhập liệu". t vào trang web của Á châu và tạo hồ sơ. Khi hồ sơ hiện lên chữ hoàn tất thì đã được chưa ? nộp trực tuyến như thế t thấy ko tin tưởng lắm ! hic

Sau khi hoàn tất việc tạo hồ sơ, bạn vào lại cái công việc muốn apply, ấn "Nộp đơn trực tuyến" => "Nộp hồ sơ", sau đó mới hiện tên công việc mà bạn apply trong phần "Công việc đã nộp đơn trực tuyến" của bạn. Lúc ý mới ok :D

chào anh!
Em ở Thái Bình, là sinh viên mới ra trường 7/2011 trường Học viện ngân hàng khoa Quản trị kinh doanh. Em cũng có một khóa học đào tạo ngắn hạn về Giao dịch viên chuyên nghiệp tại Trung tâm đào tạo của HVNH. Và em cũng rất muốn apply vào một vị trí mà có liên quan đến tiếp xúc, giải quyết tình huống với khách hàng. Em thấy công ty mình có tuyển vị trí Giao dịch viên tại Nam Định. Em có làm hồ sơ trực tuyến website của ngân hàng Á Châu. Nhưng em thắc mắc là
Một là, sao làm hồ sơ của công ty mình lại giống như kiểu là tạo hồ sơ trên vietnamwork. Vị trí dự tuyển cụ thể của chúng em như "Giao dịch viên" chỉ được ghi ở phần thông tin bổ sung. Hơn nữa nhu cầu tuyển dụng của ngân hàng là theo đợt và mỗi đợt tuyển thì có thể ở những địa điểm khác nhau. Chúng em làm hồ sơ trực tuyến rồi và đành chịu thụ động ngồi chờ hết đợt này đến đợt khác mà không hiểu hồ sơ của mình đã được duyệt chưa? Có được hay không? Không được sẽ cố gắng ứng tuyển vào đợt mới như thế nào?
Một thắc mắc nữa là, nếu có phần Lựa chọn vị trí ứng tuyển cụ thể, chi tiết ngay từ đầu thì có phải vừa tiện cho ứng viên và ngân hàng lọc hồ sơ cũng dễ không ạh. Em nghĩ nếu một ứng viên vào trang web của ngân hàng và tìm đến mục tuyển dụng thì chỉ có nhu cầu tuyển vào các vị trí trong ngân hàng thôi ạh. Thế thì sao mình không làm cụ thể, chi tiết như một mẫu đơn xin việc như các ngân hàng khác ạh.
Em có hơi thắc mắc một chút, từ khi em làm đơn đến giờ mà chẳng ai giải đáp cho em hiểu được cả. Mong anh có thể giải đáp giúp em được không ạh. Em cảm ơn anh trước nhé.
Như thông tin đăng tải thì hiện ACB chỉ nhận hồ sơ trực tuyến cho vị trí GDV tại Nam Định, Phú Thọ. Còn về vấn đề tại sao lại không có vị trí cụ thể cho ứng viên ngay từ đầu, mình nghĩ là do cái ACBjobs đang mượn server của kiemviec.com (dạng tương tự như vietnamwork) nên việc giống nhau về việc tạo hồ sơ với bên VNW là điều dễ hiểu :D. Mình đánh giá thấy việc tạo hồ sơ trực tuyến khá là mất công, thậm chí khả năng được duyệt hồ sơ thấp hơn với gửi CV qua mail và nộp trực tiếp. Có thể đợt này ACB ko có nhu cầu tuyển số lượng lớn cho vị trí gdv nên chỉ chấp nhận một hình thức là gửi CV trực tuyến. Thế nên bạn chịu khó tạo cái hồ sơ trực tuyến rồi gửi. Khi bạn gửi xong thì sẽ có một cái e-mail auto reply từ ACB nói rằng đã nhận được hồ sơ của bạn;)

anh Ngơ siêu nhân ơi! cho em hỏi? em muốn apply vào vị trí cộng tác viên nhập liệu thì làm như thế nào? em đã vào www.acbjobs.com.vn nhưng không biết nộp hồ sơ trực tuyến ở đâu? em đã điền xong lý lịch ứng viên nhưng ko biết send cho ai và ở đâu? help me

a ơi, đã gọi là CTV nhập liệu thì phải là part time mới hợp lý chứ, chứ làm full thì nên đổi thành NV cho rùi, chứ cứ thế nè tụi e nhầm hết, mà a cho e hỏi là làm 1 buổi cũng ko được hả a??? ^^

tớ là Niên đây. tớ đọc là tớ đoán ngay được mà.hehe. lần khóa học đào tạo ngắn hạn về Giao dịch viên chuyên nghiệp tại Trung tâm đào tạo của HVNH có đựoc ko cậu. t đang định học mà ko biết thế nào. cậu đi làm chưa. cho tớ sdt. sdt của tớ là nik ấy

Chào mọi người,em là sinh viên năm cuối nên rất muốn học hỏi thêm kinh nghiệm.Có ai cần thì thuê em ,,em có thể làm phụ giúp như dịch tài liệu,đánh máy,tìm kiếm và sàng lọc thông tin trên mạng,chuẩn bị slide thuyết trình,...Em không cần lương đâu ạ,chỉ muốn có cơ hội đến gần hơn với công việc trong tương lai.sđt em là 0904 728 721,cảm ơn mọi người trước ạ!

Chào mọi người,em là sinh viên năm cuối nên rất muốn học hỏi thêm kinh nghiệm.Có ai cần thì thuê em ,,em có thể làm phụ giúp như dịch tài liệu,đánh máy,tìm kiếm và sàng lọc thông tin trên mạng,chuẩn bị slide thuyết trình,...Em không cần lương đâu ạ,chỉ muốn có cơ hội đến gần hơn với công việc trong tương lai.sđt em là 0904 728 721,cảm ơn mọi người trước ạ!
ôi thế này khả năng e sẽ đắt xô đấy! ;)) sao sv năm cuối ko dành thời gian học trên lớp vậy e? cũng quan trọng mà. e học trường nào?

tớ là Niên đây. tớ đọc là tớ đoán ngay được mà.hehe. lần khóa học đào tạo ngắn hạn về Giao dịch viên chuyên nghiệp tại Trung tâm đào tạo của HVNH có đựoc ko cậu. t đang định học mà ko biết thế nào. cậu đi làm chưa. cho tớ sdt. sdt của tớ là nik ấy
ừh, học tại trung tâm đó cũng được. Đại loại là họ dạy cho về các kỹ năng cần có của một giao dịch viên, cách hạch toán các nghiệp vụ của một giao dịch viên, cho thực hành chạy phần mềm của giao dịch viên trong 2 buổi nữa. buổi cuối thì được giải đáp thắc mắc trong quá trình học và tư vấn cho một số cách trả lời câu hỏi khi đi phỏng vấn vào Ngân hàng. Nói tóm lại thì được học lý thuyết và truyền thụ kinh nghiệm trong quá trình làm giao dịch viên, cách xử lý một số tình huống khi gặp phải một số kiểu khách hàng đặc trưng, rồi cách tư vấn sản phẩm dịch vụ cho khách hàng.
Nhưng phần hạch toán nghiệp vụ, vì chỉ học trong vòng có 3, 4 buổi thôi mà lượng kiến thức thì nhiều. Trong khi có vô vàn các tình huống thực tế phát sinh khác nữa. Nên nếu chỉ học ở trên lớp ko chưa đủ, cậu phải dựa vào trên lớp và tìm hiểu thêm trên mạng nữa để phục vụ cho việc thi vào Nh. Còn tớ thấy thực hành trên máy phần mềm của giao dịch viên thì không có gì khó cả. Chỉ cần cẩn thận nhập số liệu thôi, chứ máy nó tự động chạy cho hết ý mà. Sđt của tớ là 0903467064

:) đắt sô mà giờ vẫn ế ạ :) em học Học viện ngân hàng ạ,em có tập trung học mà,nhưng ngoài giờ cũng muốn thêm chút kinh nghiệm cho CV.Tự thấy mình có chút vốn liếng lại bỏ phí nên nghĩ ra cách "rao vặt" thế này ,mọi người yên tâm,em sẽ đảm bảo bí mật thông tin mà :)

---------- Post added 26-09-2011 at 09:03 PM ----------

a c ơi có ai thi trong đợp Vietin vừa qua k ạ

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,445