HOT 30 tuổi vẫn lông bông nuôi mộng Ngân hàng

Vote bỏ :D xưa lúc mới ra trường, đào tạo HVNH, chuyên ngành Ngân hàng thương mại mới ra trường em cũng có khát khao vào làm việc tại Ngân hàng. thi cử 1 hồi rồi cũng vào ngân hàng X , trụ sở to, thơm tho, điều hòa phả mát gáy, toàn người trẻ. Cơ mà được 1 tháng mới nhận ra nó thối nát như nào. Sép cặp kè nhân viên, nhân viên chia bè kéo cánh cạnh tranh... Sau đó 1 năm em chuyển sang Ngân hàng thuộc khối nhà nước và làm đó năm rưởi, nhìn đi nhìn lại 3 năm ra trường chả có gì, kiến thức thì mơ hồ, tương lai thì mù mịt. Và cái kết là bỏ ngân hàng ra công ty ngoài làm mảng tài chính kế toán, được học hỏi nhiều thứ, được thấy bên ngoài raast nhiều người giỏi hơn bên trong ngân hàng, biết mình còn thiếu những cái gì và có thời gian để học :D P/s : ít hơn bác 3 tuổi

A cứ cố gắng lên đi,người có công thì trời ko phụ, có thể cái vận may của mình ko đc như người khác,ng ta có thể ngon lành mọi thứ rồi, nhưng có thể mình vẫn ko có gì, vẫn lông bông.Mỗi lần vấp ngã thì mình càng có nghị lực đứng dậy hơn, e nghĩ là sẽ ko bh là muộn nếu mình vẫn nuôi ước mơ, còn bao nhiêu người thân của mình đằng sau vẫn mong cho mình được thành công cơ mà a,nếu mình lùi bước thì chẳng những ko bh bằng bạn bè mà còn tụt lùi so với với họ. Nếu mình thành công nhưng có thể muộn hơn so với bạn bè cũng ksao,vì khi gặp lại nhau, chí ít mình cũng có gì đó để khoe, và mọi sự so sánh mình với người khác đều là khập khiễng, e nghĩ chỉ nên nghĩ theo cái hướng tốt cho mình thôi :)

Em mới vào làm một ngân hàng, cũng k nhỏ cũng k lớn. Em cũng đang thử việc chuẩn bị qua 2 tháng. Cũng kế toán ngân hàng là ước mơ thi đậu ở tỉnh. Ở tỉnh đúng là bị chèn ép nhiều nhiều khi muốn từ bỏ nhưng nghĩ lại mình cố gắng cho ước mơ nhiều hơn nên cố gắng để hoàn thành tốt. Nếu một ngày mình xin nghỉ cũng trong tư thế ngẩng cao đầu. Cố lên anh ơi. :))).

Em chính thức rời bỏ ngân hàng được 1 năm sau 10 năm gắn bó. Cảm xúc là nhẹ nhàng hơn hẳn.

ngành ngân hàng trong chán ngoài thèm. Mình làm kế toán ngân hàng giờ xin ra công ty cũng khó. Muốn bỏ nhưng chưa có việc phù hợp hơn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên