30 câu hỏi trắc nghiệm về Tín dụng

tanmafia

Kẻ mà ai cũng biết là ai
Không có đáp án làm sao mà biết được đây :(

Đáp án chi tiết. #:-s #:-s

Last edited by a moderator:

luongtan

Thành viên tích cực
bạn ơi câu 11 mình nghĩ là c chứ nhỉ, vì đây chỉ là thặng dư tạm thời thôi mà trái phiếu chính phủ nó lại thường dài hạn.

11. Trong trường hợp NH có thăng dư tạm thời về dự trữ , đâu là lựa chọn ưu tiên của NH :
A. Mua TP CP.
B. Cho vay trung dài hạn.
C.Cho vay liên NH .
D. Tăng tỷ trọng ngân qũy

câu này chọn A bạn à, nếu chọn C thì phải là Cho vay liên NH ngắn hạn (qua đêm, tuần thôi) :)):))

@tanmafia

: câu 7 chọn D vì MSL đưojc tính theo 2 cách , 1 cách theo ngân hàng, 1 cách theo quan điểm cổ điển

Last edited by a moderator:

hanhoc

Thành viên
chưa có ai trả lời, mình xin trả lời trước, ko biết đúng ko, hic #:-s#:-s

1a,2c,2.1d,3b,4a,5a,6d,7d,8b,9a,10b,11a,12a,13d,14bc ,15b,16b,17b,18d(3,5 tháng),19a,20a,21d,22d,23b,24c,24a,25c,26a,27a,28c,29a,30a,31a
bạn ơi câu 8 ý, phải là c or d, vì còn tùy vào chính sách của từng NH nhưng đây KH mang sổ của NH B sang NH A xin cầm cố vì thế nên mình nghĩ ko có chuyện đươc vay tới 95% đâu bạn :)

nobidumberdore

Thành viên tích cực
câu 18 mình vẫn ko biết cách làm :( Bạn có thể giải thích kĩ hơn giúp mình được ko?
Câu 11 phải là C mới đúng, chứ TPCP thì là dài hạn rồi.

mlsno7

Don't Ask Me Why?
câu 7: MSL > LS tiền gửi thì chắc gì lớn hơn LS cho vay mà NH cho vay

sunmun87

Thành viên
Chương III

HOẠT ĐỘNG CỦA CÔNG TY CHO THUÊ TÀI CHÍNH

Điều 16. Hoạt động nghiệp vụ của công ty cho thuê tài chính gồm

1. Huy động vốn từ các nguồn sau:

a) Được nhận tiền gửi có kỳ hạn từ một năm trở lên của tổ chức, cá nhân theo các quy định của Ngân hàng Nhà nước;

b) Được phát hành trái phiếu, chứng chỉ tiền gửi và giấy tờ có giá khác có kỳ hạn trên một năm để huy động vốn của tổ chức, cá nhân trong nước và ngoài nước khi được Thống đốc Ngân hàng Nhà nước chấp thuận;

c) Được vay vốn của Các tổ chức tài chính, tín dụng trong và ngoài nước;

d) Được nhận các nguồn vốn khác theo quy định của Ngân hàng Nhà nước.

2. Cho thuê tài chính.

3. Mua và cho thuê lại theo hình thức cho thuê tài chính (dưới đây gọi tắt là mua và cho thuê lại). Theo hình thức này, công ty cho thuê tài chính mua lại máy móc, thiết bị, phương tiện vận chuyển và các động sản thuộc sở hữu của bên thuê và cho bên thuê thuê lại chính các tài sản đó để tiếp tục sử dụng phục vụ cho hoạt động của mình.

4. Tư vấn cho khách hàng về những vấn đề có liên quan đến nghiệp vụ cho thuê tài chính.

5. Thực hiện các dịch vụ ủy thác, quản lý tài sản và bảo lãnh liên quan đến hoạt động cho thuê tài chính.

6. Các hoạt động khác khi được Ngân hàng Nhà nước cho phép.

vay cau 2 dap an la j?

- - - Updated - - -

câu 7: MSL > LS tiền gửi thì chắc gì lớn hơn LS cho vay mà NH cho vay

???? ls cho vay bao gio cung > ls tien gui ma?

sushior

Thành viên chăm chỉ
Câu 1: mức dư nợ bình quân trong kỳ chưa chắc đã là hạn mức tín dụng mà ngân hàng cấp sao lại dùng để tính công thức vậy?

Featured resources

Featured resources