2 đề thi vào agribank 24/10/2010 anh em vào giải thử

phamquynhlien

Thành viên
các hệ số khả năng thanh toán thì mẫu số là số bình quân nên t nghĩ là cộng đầu năm+ cuối năm lại rùi /2 hi, sau đó đánh giá tổng thể về khả năng thanh toán

---------- Post added 04-11-2011 at 06:54 PM ----------

bạn oi còn chỉ tiêu hoạt động nua

steven_kolboyz

Thành viên mới
Mong giúp đỡ ạh!!!

Anh haidang713 ơi! Hổm rày em nhức đầu với mấy bài tính NPV nè...Theo bài này thì em hiểu như thế này (em đã giải rùi) anh xem dùm...Có 2 vấn đề em thắc mắc
1/. TSLĐ 20tr đó người ta ko nói gì thì năm cuối mình vẫn cho là thu hồi hả anh.
2/. Theo TIP em đọc thì ko tính gốc+lãi vay luôn...bài giải của anh thì tính tới lá chắn thuế...anh nói rõ hơn hé...dẫn chứng 1 bài nào đó càng tốt cám ơn anh nhiều...

Attachments

fall river

Thành viên tích cực
hichci, đọc phần tranh luận về bài giải đề lẻ mà hoa hết cả mắt. Hồi học ở trường, các btap tính NPV bọn t đều tính cho cả lãi vay vào, ko nhớ (or ko để ý thấy đề cập đến nếu dùng trong Ngân hàng thì tính ra sao) vì lúc thi vẫn làm theo cách ấy. Chắc là trên quan điểm Chủ đầu tư như bạn haidang nói. Hic hic, ko đọc cái topic này chắc cứ cho lãi vào mà tính như bt, đọc rồi đâm ra loạn hết cả lên =.=.. ko (đc) học mấy cái nghiệp vụ ngân hàng

nguyenthuy33k72

Thành viên
chúc tất cả các bạn khu vực 1 ngày mai chiến đấu tốt nhé! thêm ít may mắn nữa nha! thi xong nhớ mang đề về cho mình và các bạn chưa thi nhá! good luck to all ^_^

caona

Thành viên
hichci, đọc phần tranh luận về bài giải đề lẻ mà hoa hết cả mắt. Hồi học ở trường, các btap tính NPV bọn t đều tính cho cả lãi vay vào, ko nhớ (or ko để ý thấy đề cập đến nếu dùng trong Ngân hàng thì tính ra sao) vì lúc thi vẫn làm theo cách ấy. Chắc là trên quan điểm Chủ đầu tư như bạn haidang nói. Hic hic, ko đọc cái topic này chắc cứ cho lãi vào mà tính như bt, đọc rồi đâm ra loạn hết cả lên =.=.. ko (đc) học mấy cái nghiệp vụ ngân hàng
tốt hết trước lúc thi đừng có đọc nhiều bạn ạ :D, nhưng là quan điểm tổng đầu tư chứ không phải chủ đầu tư đâu bạn.

nguyenthuy33k72

Thành viên
bạn bào giải giùm mình bài này với:

Công ty Hòa Bình có nhu cầu vay ngân hàng 5 tỷ đồng để thi công công trình trúng thầu ( công trình được đầu tư bằng vốn ngân sách )
Thời gian đề nghị vay 7 tháng , kể từ 6/ 2006 , lãi suất 1,25%/ tháng
Giá trị hợp đồng công ty nhận thầu 5 tỷ , thời gian thực hiện hợp đồng từ tháng 4 đến tháng 9 /2007, giá trị thanh toán lần đầu là 50 %
Biết rằng :
- công ty dùng vốn tự có và vốn bến A ứng để dự trữ gối đầu
- Đơn vị không sử dụng máy móc để thi công
Yêu cầu:
Với điều kiện trên, bạn hãy tính mức cho vay tối đa và thời hạn cho vay tối đa? tại sao lại quyết định như vây?

mong mọi người góp ý giúp mình giải với nha!

tanl90

Thành viên
có bạn nào thi nông nghiệp hôm nay 6/11/2011 ko, cho mình hỏi thăm đề thi với, thanks nhìu.

hanbtn87

Thành viên tích cực
có bạn nào thi nông nghiệp hôm nay 6/11/2011 ko, cho mình hỏi thăm đề thi với, thanks nhìu.
Bi h chắc mọi người chưa về nhà đâu, đợi các bạn bình tĩnh mới nhớ đề mà post lên đc. Hẹn nhau tối gặp nhé! ^.^

Banker Hub