#02-Tìm động lực công việc

Mình hiểu tâm trạng của bạn , hiện tại mình cũng trong hoàn cảnh như bạn , chỉ khác là mình chuyển khu vực nhưng vẫn cùng hệ thống . Cảm giác tất cả xung quanh đều là kẻ thù :) không có động lực làm việc .

em mới vô nghề nên cũng chả hiểu nhiều. em xin góp ý cá nhân thôi chị ạ: Mỗi khi e bất đòng quan điểm với ai thì em hay đồng ý với quan điểm của họ trước, gật 3 cái mới lắt đầu 1 cái. hehe . Suy cho cùng thì mỗi người phù hợp với 1 môi trường, nếu thay đổi được thì tốt, không thay đổi được cũng chẳng sao. Con cá thì cần sống trong nước, bắt nó bỏ lên bờ thì nó có mà thở bằng răng :D. Nhìn sự việc nó theo chiều hướng nhẹ nhàng là đc chị ạ.
p/s, đặt gạch đây hóng tâm sự của các anh chị luôn:p

Cố gắng lên bạn, trước mình cũng làm ở 1 chi nhánh STB rồi theo sếp (trưởng phòng) sang NH khác làm ở PGD mong đợi NH tái cơ cấu nhanh để quay lai cuộc đua với các NH đối thủ.

Gần hai năm nay, cày cuốc chỉ cải thiện được một chút ý thức làm việc của cán bộ tại Phòng nhưng vẫn chưa hết chán vì nhiều khi tự mình th*** du tinh thần để nâng cao nhuệ khí làm việc. Chán ko dám kêu vì biết sếp cũng oải.

Mình thấy đối với kinh nghiệm từ 2 năm trở lên thì thay đổi công việc hầu hết là nhảy sếp chứ không nhảy việc đâu...Công việc quen rồi mà.
Còn không thì do đã hết thử thách trong nghề với cùng 1 vị trí, cần 1 nơi thử thách cao hơn

Các chế ạ,
Mình là nữ, làm chuyên viên KHDN, vừa nhảy bank sau 2 năm kinh nghiệm.
Bước sang môi trường mới, có thể nói là tụt hạng, và mình đang bị tụt nhuệ khí.
Tìm kiếm KHDN chưa bao giờ là một việc dễ, Mình cũng định hướng là k lôi kéo KH bank cũ, do mình tôn trọng và "yêu thương" bank cũ rất nhiều.
Sang đây thì quan điểm tín dụng khác nhau, không hòa hợp được. Cho dù phát biểu, quan điểm hay gì gì đấy cũng bị phản đối (mình tin rằng quan điểm mình không sai). Công tác tiếp thị luôn là một mình. Các chuyên viên cũ ôm hồ sơ, cứ thể miệt mài, Mình miệt mài tiếp thị và ngồi chơi. Và bị đánh giá.
Thật lòng buồn nhiều.
P/s: Tâm sự 1 đứa giờ vàng để sales

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,235
Thành viên mới nhất
baychinkingtoe